ผู้เขียน หัวข้อ: จำเป็นด้วยเหรอรถใช้งานทั่วไป ต้องติดกราวน์วาย เห็นบางทีคนติดเยอะจัง รถใหม่ๆๆนี้  (อ่าน 4605 ครั้ง)

ออฟไลน์ Trust4.0

• Newbie
  • *
อย่าว่ากันน่ะ อยากถามเฉยๆๆๆๆ  หรือว่าบ้านเรา มีนักแข่ง(รถ)  กันเยอะ  ....

ออฟไลน์ Nioka

• Hero Member
จากการสอบถามเพื่อนๆบางคน เข้าเน้นสวยงามไม่ใช่หรอครับ

การหวังประสิทธิภาพ บางคน(ย้ำว่าบางคน)ก็ไม่ได้แคร์เท่าไหรนิครับ

และอีกอย่างผมว่าเข้าติดกันราคาไม่สูง มากด้วย

ถ้าเข้าclub สมาชิกช่วยกันทำ เป็นกิจกรรม ที่ทำร่วมกันก็ดีไม่ใช่หรอครับ

จขกท สงสัยว่ารถสมัยนี้ไม่ค่อยดีหรอครับถึงต้องไปติด อันนี้ผมเข้าใจถูกป่าวครับ

ออฟไลน์ Trust4.0

• Newbie
  • *
ช่ายแล้ววว คือ งง  อ่ะครับ ว่ารถสมัยนี้มันไม่ดีเหรอครับ บางคนก็บอกว่าแอร์เย็นเร็วขึ้น บ้างก้ว่ารอบเครื่องเดินเรียบขึ้น ผมล่ะงง  สงสัยตัวผมจะวิ่งตามเทคโนโลยีช้าไปหน่อย ....

ออฟไลน์ Eddy5659

ฮ่าๆ ตอนเด็กๆ ผมก็ติดนะ และสารพัดค้ำ กันโคลงติดมาหมดและ

กลับมาย้อนดูตอนนี้ ทำไมตูโงจังหวะ แต่ละอันไม่ใช่ถูกๆ

ตอบคำถามนะครับ รถใหม่ไม่จำเป็นหรอกครับ เห่อตามกันไปแค่นั้น

แต่รถเก่านี่เห็นผลนะครับ ดีขึ้นเลย รอบนิ่งขึ้น
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
กราวนด์ไวร์ ที่ถูก เขียนแบบนี้ครับ

เอาเข้าจริง มันไม่จำเป็นเลยสำหรับรถใหม่
รถเก่า ติดแล้ว กระแสไฟอาจเดินดีขึ้น แต่รถใหม่หนะ ไม่จเป็นเลยครับ
ติดไปก็โดนคนติดที่คิดไม่ซื่อบางคน หลอกกินตังค์กันเปล่าๆ

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
ก็คล้ายๆกับที่ คุณมีนาฬิกาข้อมือ ราคาประมาณ1000กว่าๆ ดูเวลา มีวันที่ กันน้ำได้ระดับหนึ่ง

กับนาฬิกา 10000+ยันล้าน ระบุวัน ระบุเดือน ระบุข้างขึ้นข้างแรม จับเวลาละเอียดระดับสุดยอด

สุดท้ายก็ดูเวลาอีกแปปๆ กับดูหรูหราอีกหน่อย
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ 6162002

ก็คล้ายๆกับที่ คุณมีนาฬิกาข้อมือ ราคาประมาณ1000กว่าๆ ดูเวลา มีวันที่ กันน้ำได้ระดับหนึ่ง

กับนาฬิกา 10000+ยันล้าน ระบุวัน ระบุเดือน ระบุข้างขึ้นข้างแรม จับเวลาละเอียดระดับสุดยอด

สุดท้ายก็ดูเวลาอีกแปปๆ กับดูหรูหราอีกหน่อย
ชัดเจนเลย ทีแรกแรรงงอยู่ ไม่รู้ว่า มันคืออะไร กราวนด์ไวร์ เอิ๊ก

ออฟไลน์ bytebird

• Full Member
    • bytebird.multiply.com
Zafira 2.2LT ปี 2002 ผลิตและติดตั้งกันเองใน Zafira club ด้วยราคา 1500บาท(นี่รวมทั้ง GW+VST น่ะครับ ไม่ใช่ GW อย่างเดียว) หลังจากติดเสร็จปุ๊บก็ขอตัวกลับบ้านก่อนเพราะมีธุระ และก็เกิดสิ่งแปลกๆ กับรถผมทันทีที่ออกตัว

หลังจากสตาร์ทเครื่องรู้สึกว่าเครื่องติดง่ายขึ้น  แต่เปิดแอร์ผมไม่ได้สังเกตว่าเย็นขึ้น(ตอนนั้นบ่าย 2 กว่าๆ แดดเปรี้ยง เหงื่อท่วม - -")
แต่พอเหยียบคันเร่งปุ๊บ เครื่องยนต์ตอบสนองดีขึ้นแบบรู้สึกได้ คือมันไม่ได้แรงขึ้น แต่มันกระฉับกระเฉงกว่าตอนขามา เร่งแซงรถคันหน้าได้ดีกว่าเดิม ผมพอใจกับเงิน 1500 ที่เีสียใจ ส่วนถ้าไปซื้อของพวกมียี่ห้อแค่เฉพาะ GW ตัวเดียวก็หลายพันแล้ว

สำหรับรถใหม่ผมคิดว่าไม่จำเป็นต้องติด เพราะอาจจะหมดประกันได้ถ้าศูนย์บริการงี่เง่า

ออฟไลน์ kongz158

• Jr. Member
  • **
รถผมก็ติดนะ
เดิมทุกอย่าง ยกเว้นปลายท่อเปลี่ยนไปแบบแอบซิ่งนิดนึงกับติดกราวไวน์นี่แหละครับ
ที่ติดเพราะได้รางวัลจากเวปคลับ ของรถที่ใช้อยู่ (ของฟรีว่างั้น)
สรุปคือไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงเลยครับ  ;D แต่ห้องเครื่องดูสวยขึ้นนี่จริงๆนะ 555