ผู้เขียน หัวข้อ: เจอมากับตัวเลยครับ  (อ่าน 12642 ครั้ง)

ออฟไลน์ HahahaPlus

• Jr. Member
  • **
Re: เจอมากับตัวเลยครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กันยายน 14, 2012, 16:07:21 »
ไฟตัดหมอก หลังไม่ว่าเปน วีออส แคมรี่ เฟียสต้า โฟกัส บีเอม

เกือบร้อยเปอเซน ไม่รุ้ว่าตนเองเปิดและปิดไม่เป็นครับ ดีไม่ดีไม่รู้จักไฟตัดหมอกหลัง

ออฟไลน์ theephan

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กันยายน 14, 2012, 16:42:24 »
10  ล้อสมัยนี้ ความเอื้ออารีย์ ก็น้อยลงกว่าเดิมเยอะครับ เมื่อก่อนถ้าอยู่ท้ายรถแก แกจะเปิดไฟเลี้ยวให้แซง ไม่ให้แซงแทบทุกคัน แต่เดี๊ยวนี้ชักเริ่มหาแบบนั้นยากขึ้นทุกที

สงสัยว่ารุ่นก่อนไม่ได้ถ่ายทอดวิชาให้รุ่นใหม่ครับ ;D

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กันยายน 14, 2012, 18:43:15 »
อย่าไปสนครับแค่พวกโง่ไม่มีปัญญาแซง
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Action

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กันยายน 14, 2012, 20:36:56 »
อโหสิครับ ลุงแกรีบไปทำฟันปลอม ><"
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ Thailand01

• Full Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กันยายน 14, 2012, 21:29:17 »
เจอแบบนี้นึกถึงพี่ๆ 10 ล้อที่ขับระหว่างจังหวัด น้ำใจพวกพี่ๆเขา ผมว่าน่าชื่นชมมาก 
อ้างถึง

พวกรถใหญ่นิสัยดีๆมีเยอะครับผมเจอประจำตบไฟให้แซงและตบไฟบอกเมื่อมีรถสวนมา

ขอเสริมนิดนึงนะครับเวลาขับกลางคืนต่างจังหวัดเวลาก่อนเข้าโค้งพี่สิบล้อเขาก็จะกระพริบไปสูสงมาเตือนก่อนว่ามีรถจะมานะ แล้วก็ตบไฟต่ำตอนก่อนที่จะออกจากโค้งเพื่อให้เวลาสวนทางกันกับทางเราไฟสูงจะได้ไม่แยงตา ข้อนี้ผมสนับสนุนและอยากรณรงค์ให้พี่ๆเพื่อนๆน้องๆลองนำไปปรับใช้ดูนะครับ เพราะส่วนมากต้องรอให้ป๊ะหน้ากันก่อนแล้วค่อยลดระดับไฟหน้า มังแยงตา

แต่อย่างว่าแหละครับเดี๋ยวนี้พี่ๆสิบล้อก็มีนิสัยที่เปลี่ยนไปมากเหมือนกัน มะก่อนก็ให้สัญญานไฟให้ทางดีแต่เดี๋ยวนี้บางทีอยู่ขับช้าแล้วยังอยู่กลางถนนใกล้เส้นแบ่งเลนขวางทางอีก
^^~

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กันยายน 15, 2012, 23:29:04 »
สมัยนี้คนบ้าแบบโง่ๆมีเยอะมากครับ มันแซงคุรไปก็จบแล้วแต่ยังมีตามหาเรื่องอีก เป็นคนอื่นขับต่างจังหวัดเจอแบบนี้เค้าถือว่ามีเจตนาไม่ดียิงก่อนแล้ว มีอย่างที่ไหนแล่นช้าๆแล้วหลบให้ยังตามมาจี้ท้ายหาเรื่อง  :-\

ผมก็เพิ่งเจอมาเอง คืนวันฝนตกหนักที่รถขับมาช้าๆต่อๆกันมาใช้ความเร็วไม่ได้ ผมต่อคันท้ายสุดแล้วมีวอลโว่S80คันนึงพุ่งมาอย่างเร็วแบบบ้าคลั่งมากแล้วมันก็มาจ่อท้ายผมใกล้มากๆ รถมันติดกันหมดแล้วอยู่ข้างๆตลาดนัดกลางคืนหลบไปไหนไม่ได้ใช้ความเร็วไม่ได้ มันก็เข้ามาจี้ท้ายผมอีกสองรอบ จนมาถึงสี่แยกใหญ่ผมเปิดไฟเลี้ยวซ้ายแล้วคลานต่อคันหน้าไปไปก้ยังอุตส่าพุ่งมาจี้อีกทีนี้กระพริบไฟไล่อีก ผมสุดจะทนเลยเหยียบเบรคเต็มที่กะจะให้อัดท้ายกันไปเลยเป็นไงเป็นกัน มันก็หักหลบแล้วพุ่งตรงไปคนละทางกับที่ผมเลี้ยงซ้ายส่วนมันตรงไป............สรุปคือยังไงก็ไปคนละทางแต่ยังอุตส่าตามมาหาเรื่องคนอีกอีก คนสมัยนี้เป็นอะไรกันไปแล้ว?  :(

หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Handm

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กันยายน 16, 2012, 00:15:14 »
ใจเย็นๆครับ อย่างนี้แหละ คนสมัยนี้เห็นแก่ตัว ยังไง ยังไง เอาปลอดภัยระวังตัวเป็นดีที่สุดครับไม่ว่าจะรถออะไร ใจคนเรามันเดาไม่ได้ว่าจะเกิดไรขึ้น