กระทู้เมื่อเร็วๆ นี้

หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 10
1
ตรวจเช็คน้ำมัน-จารบีก่อนครับ
2
Discussion Forum / Re: เทกระจาด Subaru ประกาศลดราคา Forester 280,000 บาท ทุกรุ่นย่อย
« กระทู้ล่าสุด โดย samaklen เมื่อ วันนี้ เวลา 06:43:38 »
เขาปิดโรงงานประกอบ
นอกนั้นยังอยู่ครบ
แต่อย่างว่า สำนวนภาษาไทยเรียกเสียขวัญ
ภาษาชาวบ้านเรียกระแวง/ไม่ใว้ใจ
3
นอกจากชิ้นส่วนที่เคลื่อนไหวของช่วงล่าง
เช่นลูกปืนล้อแล้ว
เฟืองท้ายก็น่าเป็นห่วง
ลองถ่ายน้ำมันเฟืองท้ายดูด้วยครัย
4
Discussion Forum / Re: เทกระจาด Subaru ประกาศลดราคา Forester 280,000 บาท ทุกรุ่นย่อย
« กระทู้ล่าสุด โดย poomsira เมื่อ วันนี้ เวลา 06:22:44 »
เอ๊ะ... ดูเหมือนไม่ได้ลดเยอะเลยนะครับ น้องสาวผมซื้อต้นปี ก็ราคาใกล้เคียงนี้ ตัวล่างสุด 1.1 ล้านกว่าๆ ต่อรองได้แถมฝากระโปรงท้ายไฟฟ้า

รูปราคาระดับนี้ก็เห็นเพจโชว์รูม Subaru ทั้งหลาย แชร์ใน Facebook กันมาหลายเดือนแล้ว
5
ผมอาจจะเป็นคนส่วนน้อย เจอข่าวนี้ทำให้ยิ่งสนใจ Forester เลย เพราะอาจจะได้ใช้เป็น Subaru คันสุดท้ายแล้ว

น้องสาวซื้อ Forester มาเมื่อต้นปี (มาใช้แทน Civic อายุ 20 ปี) คุณแม่วัย 70 กว่า กับ คุณป้าวัย 80 กว่า ชอบมาก ทั้งชอบขับและชอบนั่ง

ทั้งผม (Legacy wagon 1995) ทั้งภรรยา (Impreza 2001) ใช้ Subaru ทั้งคู่สมัยอยู่ต่างประเทศ

พอแต่งงาน เกือบซื้อ BRZ แล้ว แต่มีลูกซะก่อนเลยหมดสิทธิ์ 
6
พวก ลูกปืนล้อ ลองให้ช่างเขา ยกรถ แล้วหมุนล้อดูจะหาเจอได้ง่ายกว่าครับ
7
330e G20 รถใช้มาเกือบๆ 3 ปี รถมีเสียงหอนวู้ววๆ แถวๆ ล้อหลังครับ
เป็นเฉพาะตอนเหยียบคันเร่ง ดังตั้งแต่แถวๆ 30 ยัน 120+ ไปเลย
แต่ถ้าถอนคันเร่งปล่อยไหลเสียงจะเงียบไป ระหว่างปล่อยไหลลองใส่ N เบิ้ลเครื่อง ไม่ดังไม่หอนครับ
แต่พอกลับมาใส่ D เหยียบต่อ ดังเหมือนเดิม ปัญหาคือเสียงมันไม่ดังมาก แล้วช่างศูนย์ที่ไปลองด้วยกัน เค้าไม่ได้ยินครับ
กลัวจะแก้ไม่ได้ ส่วนตัวกลัวจะเสียที่ ลูกปืนล้อ เพลาขับ/เพลากลาง หรือเกียร์ ไรพวกนี้น่ะครับ

พอจะมีศูนย์แนะนำไหมครับที่แก้ไขเรื่องเสียงพวกนี้ได้น่ะครับ รบกวนด้วยครับ ได้หมดในเขตกทม.-ปริมลฑลครับ
ปล.เพราะศูนย์นี้ให้แก้เสียงซันรูฟดังแก้กๆให้ 3 รอบแล้วดังเหมือนเดิม เรื่องนี้ก็กลัวจะแก้ไม่ได้ด้วยน่ะครับ
8
ผมว่านำเข้าไม่น่าจะแพงขึ้นมากนัก  เยนอ่อนกว่าบาทเยอะนะครับ

เยนอ่อนเทียบกับบาท ไม่กี่% แต่โดนภาษีจากญี่ปุ่น กี่ร้อย% เลยนะ
9
ที่เคยเห็นมีใน Ora Good Cat ครับ กับ Benz รุ่นอะไรจำไม่ได้
รู้มาเพราะผมเป็นคันที่พุ่งเข้าไปเองแหละครับ  ::)
10
ประกันไม่ค่อยกล้าให้ข้อมูลกลัวผิดPDPA
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 10