ผู้เขียน หัวข้อ: รถที่มีMoonroof คานกันกระแทกตรงหลังคาจะไม่มีใช่มั้ยครับ  (อ่าน 3168 ครั้ง)

ออฟไลน์ Oatsenal

• Sr. Member
แล้วแบบนี้รถที่ไม่มี moonroof ตัวล่างๆเช่น Accord focus m3 pulsar prius ไรพวกนี้ตัวล่างๆจะมีคานกันกระแทกบนหลังคาอยู่แล้วใช่มั้ยครับ

แต่ตัวtop ที่มี moon roof จะไม่มีคานกันกระแทก ซึ่งมีผลตอนเกิดอุบัติเหตุ หรือมีของหนักๆตกใส่

ไม่ทราบว่า จริงเท็จประการใดครับ

ออฟไลน์ Tonaka

• Hero Member
มีครับ  แต่ตำแหน่งคานอาจจะไม่เหมือนรุ่นปกติ หรือ เหมือน
阿蘇山

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
มีครับ แทบไม่แตกต่างอะไรกับตัวที่ไม่มี Moonroof เลย
ดูภาพนี้ครับ เป็นโครงสร้างหลังคาของ Mazda 3

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 13, 2013, 23:16:11 โดย Loft »

ออฟไลน์ mothsan

มีนะมีครับ แต่คงไม่แข็งแรงเท่า
 และที่เทสชนส่วนใหญ่ก็เป็นรุ่น low option แต่อุปกรณ์ safety ครบ ตลกป่ะ

Eco car บางรุ่นที่เปิดตัวคนแรกนะไม่มีคานหลังคานะ รู้หรือเปล่า โคตรปลอดภัยเลย

ออฟไลน์ Ruksadindan

M3 น่าจะจัดเต็มเรื่องความปลอดภัยอยู่แล้วนะครับ แรงขนาดนั้นไม่แจกเซฟตี้ก็ใช่เรื่อง

ออฟไลน์ MystogaN

M3 นี่ยังไงก็มีอยู่แล้วหละครับ หลังคาเป็น Cabon Fiber ด้วย :D

ออฟไลน์ PumpNISMO

• Sr. Member
มีนะมีครับ แต่คงไม่แข็งแรงเท่า
 และที่เทสชนส่วนใหญ่ก็เป็นรุ่น low option แต่อุปกรณ์ safety ครบ ตลกป่ะ

Eco car บางรุ่นที่เปิดตัวคนแรกนะไม่มีคานหลังคานะ รู้หรือเปล่า โคตรปลอดภัยเลย

ได้พระจันทร์เสี้ยวมาแทนนะครับ ;D