ผู้เขียน หัวข้อ: VW Toureg V10 TDI จิ๋ว แต่แจ่มจริงครับ เฮ้ย! ไม่จิ๋วสิ แต่ว่า ดูคู่แข่งมันสิ  (อ่าน 2909 ครั้ง)

ออฟไลน์ JeansZ

• Hero Member
เป็นการแข่ง Tug Of War เพื่อวัดพลังของเครื่องยนต์ว่าใครมีกำลังฉุดมากกว่ากัน ในคลิปนี้เป็น VW Toureg V10 TDI เจอกับ Chevrolet Silverado 2500 ซึ่งขนาดของ toureg นี้ ไม่เล็กนะครับ เป็นรถ SUV ขนาดเท่าๆ กับ Fortuner หรือเล็กกว่านิดนึง แต่ Chevrolet Silverado นี่เป็นรถกระบะฟูลไซส์ครับ

เสป็กเครื่องยนต์คร่าวๆ เท่าที่รู้นะครับ
Volkswagen Toureg V10 TDI เครื่องดีเซล V10 5.0 ลิตร
Chevrolet Silverado 2500 เครื่องดีเซล V8 6.6 ลิตร

แต่ไม่รู้ครับว่าทั้งคู่มีการแต่งจูนมาหรือไม่ แต่ก้แสดงให้เห็น ถึงพลังของ ม้ายุโรปครับ

Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Hero Member
  • Catch me if you can !!!
เครื่องv10โหดจริงๆ แต่น้ำหนักตัวอาจไม่น้อยอย่างที่คิดนะครับ แล้วก็อาจจะขับ4เลยชนะกระบะได้

ออฟไลน์ каваи

• Full Member
ผมสงสัยว่าลากกันแบบนี้ไม่พังกันหรอครับ ดึงกันซะแรงเชียว

ออฟไลน์ art_duron

• Sr. Member
เจ้า Touareg  V10 TDI  นี่เคยลาก Boeing 747 มาแล้วนะครับ  ;D