ผู้เขียน หัวข้อ: นิวฟอร์จูนเนอร์แท็กซี่ ทำไมคนเอาไปทำเยอะขึ้นครับ ?  (อ่าน 10052 ครั้ง)

ออฟไลน์ masuoka

• Hero Member
อู่เริ่มสั่งเป็นล๊อตๆ มากขึ้น จะกลายเป็นที่นิยมากขึ้นหรือเปล่าครับเนี้ย อีกหน่อยคงมาถกกันเหมือนอัลติสว่า เป็นแท๊กซี่กี่คัน รถขายคนทั่วไปกี่คัน 8)

ออฟไลน์ CJ.

เคยขับผ่านอู่นึง จำไม่ได้ว่าแถวไหน

Camry เขียวเหลืองเป็นแถวคล้ายๆรูปจขกทเลยครับ
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
สีนี้ที่เชียงใหม่รึเปล่าครับ
ถ้าที่เชียงใหม่ Taxi FTN (ทั้งเก่าและใหม่) เยอะกว่า Altis ครับ
Altis ใหม่แทบไม่เห็น จะมีรุ่นหน้าแบน หน้าหมู พอประมาณ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ mamaman

Toyota สนับสนุนการปั๊มยอดครับ

ออฟไลน์ toonze

ความที่มันใหญ่นั้งสบายมั้งครับ เลยเป็นที่นิยม

ออฟไลน์ SM.

ผมว่าแค่ innova ก็พอแล้ว นี่เล่น FTN เลยหรอ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่

อิอิ  เจ้านี้ไม่เน้นภาพลักษณ์ เน้นแค่ยอดขายเป็นที่1. อิอิ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
เรื่องหลักคือการขาย ยิ่งขายดี คนก็ยิ่งบอกว่ามันดี ก็ยิ่งซื้อใช้ เป็นแบรนด์ loyalty ก้แบบนี้

ออฟไลน์ Cheercheers

• Full Member
ถ้าเดาไม่ผิดเป็นซอยเล็กที่ออกมาจากนครชัยแอร์ อาเขตเก่าใช่มั้ยครับ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 17, 2015, 23:26:19 โดย Cheercheers »
Cheercheers

ออฟไลน์ ps000000

สีเหมือน ตจว

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์

อิอิ  เจ้านี้ไม่เน้นภาพลักษณ์ เน้นแค่ยอดขายเป็นที่1. อิอิ

การค้าเค้าทำกันเพื่อสร้างภาพลักษณ์หรอครับ ? ไม่เน้นยอดขายไม่เน้นกำไรจริงๆดิ ?  ว่าแล้วบริษัทอื่นถึงไม่ประสบความสำเร็จมัวเน้นอะไรไม่รู้ ไม่เน้นยอดขาย 55

ออฟไลน์ add9na

• Newbie
  • *
แควนๆ ฟอร์ เซ็งจิตเลย รถแท๊กซี่

ออฟไลน์ O_o"

กว้างกว่า นั่งสบายกว่า ใส่ของได้เยอะ แบบนี้ก็ดีสิครับ

สักวันคงเอารถตู้มาทำ แท็กซี่  :D :D :D

ออฟไลน์ rojsak2021

แควนๆ ฟอร์ เซ็งจิตเลย รถแท๊กซี่
ไม่ต้องเซ็งหรอกครับ   Lamborghini ยังมีแท๊กซี่เลย 5555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 18, 2015, 15:17:24 โดย rojsak2021 »

ออฟไลน์ lacked

• Full Member
taxi เชียงใหม่เน้นรถ ppv ครับกลุ่มลูกค้าคงต่างกับ กทม มีทั้ง for ทั้ง pa แต่  pa ใหม่ยังไม่เห็น
ส่วนเก๋งก็มีบ้างล่าสุดก็ ซีลฟี่

ออฟไลน์ Auto Messe

• Sr. Member
เพราะมันลุยได้และมีเครื่องเบนซิน

ออฟไลน์ ismael

เหลือแต่ เครื่องบินเจ็ทกับเรือดำน้ำTAXI ที่พี่โตยังไม่ลองทำ
ฮี่ ฮี่

taxi เชียงใหม่เน้นรถ ppv ครับกลุ่มลูกค้าคงต่างกับ กทม มีทั้ง for ทั้ง pa แต่  pa ใหม่ยังไม่เห็น
ส่วนเก๋งก็มีบ้างล่าสุดก็ ซีลฟี่

สงสัย รถลุยเขา

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
กว้างกว่า นั่งสบายกว่า ใส่ของได้เยอะ แบบนี้ก็ดีสิครับ

สักวันคงเอารถตู้มาทำ แท็กซี่  :D :D :D

โหย นึกถึง Ventury  เลยครับ  เบาะใหญ่ นั่งสบาย ฟินเลย  :D

ออฟไลน์ tvm

แจ้งเผื่อไม่ทราบครับว่า ... แบรนด์อื่นๆ ใน โ่ลก ทั้ง โฟล์ค เบนซ์ ออดี้ ฟอร์ด มันก็แท็กซี่เช่นกัน ขึ้นอยู่กับความนิยมประเทศนั้นๆ คงไม่ใช่ว่าไม่เน้นภาพลักษณ์ครับ และที่ผมเจอมาก็ไม่เห็นมีคนโลกไหนมาสนใจว่ารถที่ใช้เป็นแท็กซี่หรือไม่นะ

แจ้งเผื่อไม่ทราบอีกว่า รถที่เป็นแท็กซี่ไม่ใช่ว่าซื้อมาถูกๆ ค่านั่งถูกๆ นะครับ

ล่าสุดเพิ่งกลับจากญี่ปุ่นมา แท็กซี่ตอนนี้เน้น พรีอุสไฮบริด และ แคมรี่ไฮบริดครับ 555

ออฟไลน์ God father

• Jr. Member
  • **
ถ้าเป็นกรณีเรียกรถไปสนามบินมีกระเป๋าเดินทางใหญ่ๆ หลายใบ รถประเภทนี้เหมาะมากครับ เคยใช้บริการ Uberblack ก็เป็นฟอร์จูนเนอร์ ไปกันหลายคนหลายใบ สะดวกสบายมากครับ

ออฟไลน์ KKz

• Newbie
  • *
นักท่องเที่ยวต่างชาติน่าจะชอบครับ ไม่ใช่แค่ชอบ แต่มันจำเป็นเพราะส่วนมากเจอปัญหา รถแทกซี่แคบไป ทั้งขนคน+กระเป๋าไม่พอ ซึ่งถ้านั่งสองคันก็คงไม่สะดวกเค้ามั้งครับ
ส่วนตัวผมเองยังชอบเลยครับ เอาแค่ไปสนามบิน ถ้าไป 4 คน ถ้ามีตัวเลือกผมก็ขอเลือก ppv ไว้ก่อนครับ

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
โตโยต้าไม่ซีเรียสเรื่องการขายฟรีดอยู่แล้วครับ
แถมได้ยอดในแต่ละเดือนเพิ่มขึ้นด้วย
แล้วก็แน่นอน การขายแบบนี้เกิดเหรียญ 2 ด้าน

ด้านที่กลุ่ม End user รับไม่ได้ที่รถตัวเองมีคนนำไปใช้ทำรถเชิงพานิชย์ ทำรถสาธารณะ
กับด้านคนที่มองระยะยาวว่า มีคนใช้เยอะ อะไหล์เบิกข้างนอกย่อมตามมา อู่นอกไว้ใจได้ยามหมดประกันอีกเพียบ

โตโยต้าไม่ซีเรียสเรื่องการขายฟรีดอยู่แล้วครับ
แถมได้ยอดในแต่ละเดือนเพิ่มขึ้นด้วย
แล้วก็แน่นอน การขายแบบนี้เกิดเหรียญ 2 ด้าน

ด้านที่กลุ่ม End user รับไม่ได้ที่รถตัวเองมีคนนำไปใช้ทำรถเชิงพานิชย์ ทำรถสาธารณะ
กับด้านคนที่มองระยะยาวว่า มีคนใช้เยอะ อะไหล์เบิกข้างนอกย่อมตามมา อู่นอกไว้ใจได้ยามหมดประกันอีกเพียบ

ถ้าคนซื้อรถมาเพื่อใช้งานจริงๆ เค้ไม่สนอยู่แล้วครับ

ออฟไลน์ boogie2020

เขาเรียกราคาได้แพงกว่าด้วย

จากในเมืองเชียงใหม่ไปสนามบิน
รถเก๋งทั่วไป 100-150
PPV หรือ พวก innova จะ 200  เพราะมันจุของได้เยอะกว่า

ลองนึกถึงคนจีนอะคับ มากัน 3-4 คน แถมกระเป่าอีก ... เขาก็เลือกรถพวก PPV  แบบนี้อยุ่แล้ว   

อีกอย่าง รถแทกซี่พวกนี้ รายได้อีกอย่างนึงคือ รับเหมาออกไปเที่ยวนอกเมืองอะคับ จะอ่างขาง จะดอยอิน แม่ริม ไรก็ว่าไป ....รถใหญ่ ก็ใส่ผุ้โดยสารได้เยอะ  และเรียกราคาได้แพงกว่ารถเก๋งอยุ่แล้วคับ
-----------------------------------------------------------
There is no spoon
-----------------------------------------------------------

ออฟไลน์ jajaboss

การค้าเค้าทำกันเพื่อสร้างภาพลักษณ์หรอครับ ? ไม่เน้นยอดขายไม่เน้นกำไรจริงๆดิ ?  ว่าแล้วบริษัทอื่นถึงไม่ประสบความสำเร็จมัวเน้นอะไรไม่รู้ ไม่เน้นยอดขาย 55

การพูดว่าตัวเองเป็นผุ้นำยอดขายก็เป็นภาพลักษณ์อย่างหนึ่งเหมือนกันครับ อารมเหมือน รถเค้าดีจริง ถึงแม้ว่าความจริงมันจะไม่ได้ขับเทพขนาดนั้นก็ตาม

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
สีนี้น่าจะเชียงใหม่
รถใหญ่นั่งสบาย ขนของได้เยอะ ลูกค้าชอบ อัพราคาได้ วินๆครับ
มันมีตั้งแต่ตัวที่แล้วละนะแท็กซี่ฟอร์จูน

ออฟไลน์ whoami

innova ใหม่ออกเมื่อไหร่ คงมี taxi innova ล็อตใหม่ออกมาอีกเพียบบบบ

ออฟไลน์ muying

ดูที่ประตูผู้โดยสารเป็นตราของ สหกรณ์รถเชียงใหม่ คับ

ออฟไลน์ Pasakorndvm

ที่เชียงใหม่เป็นเรื่องปกติครับ
'19 Honda Civic EL