ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นครับ Accord G9 Tech vs Camry Hybrid top มือสอง  (อ่าน 9513 ครั้ง)

ออฟไลน์ 9666_KK

• Jr. Member
  • **
ขอความเห็นครับ Accord G9 Tech vs Camry Hybrid top มือสองครับ
พอดีลองหารถมือสองแบบไม่เกิน 2ปีครับ
เจอสองรุ่นนี้ แอคคอร์ด แพงกว่า 50,000บาท
ส่วนตัวชอบทั้งสอง เลยอยากรบกวนขอความเห็นเพื่อนชาว HLM ว่าจะเลือกคันไหน เพราะอะไรครับ
**แล้วอยากทราบอีกอย่างว่า รถใหม่ๆ ถ้าเค้าจะขาย จะเป็นเพราะสาเหตุอะไรได้บ้างครับ**

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• Hero Member
  • *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
Re: ขอความเห็นครับ Accord G9 Tech vs Camry Hybrid top มือสอง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 02, 2014, 20:52:01 »
ขอความเห็นครับ Accord G9 Tech vs Camry Hybrid top มือสองครับ
พอดีลองหารถมือสองแบบไม่เกิน 2ปีครับ
เจอสองรุ่นนี้ แอคคอร์ด แพงกว่า 50,000บาท
ส่วนตัวชอบทั้งสอง เลยอยากรบกวนขอความเห็นเพื่อนชาว HLM ว่าจะเลือกคันไหน เพราะอะไรครับ
**แล้วอยากทราบอีกอย่างว่า รถใหม่ๆ ถ้าเค้าจะขาย จะเป็นเพราะสาเหตุอะไรได้บ้างครับ**

แคมรี่ครับเพราะ ชอบเกียร์แบบขั้นบันได (ไม่ชอบเกียร์ตรง ๆ )  และเครื่องทนกว่าชาวบ้าน

ถ้าเค้าจะขายสาเหตุเพราะ   
1. โดนชนหนักมา
2. ผ่อนไม่ไหวโดนยึด
3. เปลี่ยนรถใหม่ ( เบื่อ ขับแล้วไม่ชอบ )
4. ฟอกเงิน
5. เสียพนัน โดนยึด
6. รถเช่าที่ขับมาเยอะ ๆ แล้วขาย  ขับมา 2 ปี แสนโล ราคาขายต่อไม่เสียมาก คุ้มทุน

น่าจะประมาณนี้  ;D

ออฟไลน์ AMG GT

Re: ขอความเห็นครับ Accord G9 Tech vs Camry Hybrid top มือสอง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 02, 2014, 22:20:55 »
ผมของเอา Accord  ละกันเพราะชอบหน้าตามันครับ  และให้ option  ความปลอดภัย(ที่ใช้ได้จริง)มากกว่านะ   แต่  camry  จะเงียบกว่านิด(เสียงยาง) แต่ถ้าขับเร็วๆ camry  เสียงลมดังกว่า accord  ครับ   
สาเหตุที่ขายอาจจะ  ผ่อนไม่ไหว เบื่อไม่อยากได้ไปออกรุ่นอื่น   เรื่องชนหนัก  ดูด้วยตาเปล่าไม่ยากเท่าไหร่ครับ  ให้ห้องเครื่องจะเห็นได้ชัดครับ

ออฟไลน์ sukhontha

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 03, 2014, 10:10:04 »
เป็นผม  เลือก  แอคคอร์ด...แพงกว่านิดหน่อย  แรงอาจจะด้อยกว่า  แต่การดูแลต่ำกว่าแน่นอนครับ

ออฟไลน์ hozeyello

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 25, 2014, 14:53:18 »
 Accord ครับ ดูสวยงาม มีระดับ  อะไหล่ก็หาง่ายทั้งสองยี่ห้อ

ผมเลือกที่หน้าตาของรถด้วยคับ  ;D
If the sun is still up. Life must go on.  :)