โพลล์

..

..
0 (0%)
..
0 (0%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 0

ผู้เขียน หัวข้อ: ลังเล fortuner vs everest  (อ่าน 9673 ครั้ง)

ออฟไลน์ shishimaru

• Newbie
  • *
ลังเล fortuner vs everest
« เมื่อ: กันยายน 15, 2010, 23:25:53 »
สนใจสองคันนี้อะคับ แต่ยังตัดสินใจไม่ได้ ชอบรูปลักษณ์ fortuner แต่ก็ห่วงเรื่องความปลอดภัย
 ส่วน everest ก็ดูคุ้มค่ากว่าแต่รูปลักษณ์ไม่โดนใจนัก ช่วยเปรียบเทียบให้หน่อยนะครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
Re: ลังเล fortuner vs everest
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 15, 2010, 23:43:36 »
ผมมีทั้ง 2 รุ่น  ถ้าเลือกชอบ  Everest  เพราะ  ความเร็วสูงมั่นใจโครตๆ ส่วนเจ้าจูน ช่วงล่างเด้งแต่รู้สึกว่าไม่มันคง TRD2 นะ
ลองนั่งภายในดู  Everest กว้างมากนั่งสบาย แต่พับเบาะ 50:50 ในแถว 2 ซึ่งไม่ชอบในจุดนี้แต่กว้างสบายมาก
เครื่อง 2.5 vs 3.0 ไม่ต่างกันมากจริงๆ   ความปลอดภัย ถุงลม EV 4  จูน 2 แต่จูนมี VSC TSC แต่ใช้งานจริง ขับเร็วๆ
เจอน้ำ ทั้ง 2 คันขับในลักษณะเดียวกัน ไม่ต่างกันเลย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Deaw_BenZ''

• Sr. Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 07:44:56 »
ความรู้สึกส่วนตัวล้วนๆ ผมประทับใจ ฟอจูน น่ะครับ แค่ตัว 3.0 V ขับ 2 ก็เกือบครบๆแล้วครับ ;D

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 08:30:03 »
ford everest ครับ

ออฟไลน์ fordmania

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 08:34:53 »
Everest เด่นมากๆเรื่อง ช่วงล่างที่ดี และในย่านความเร็วสูงๆ เหนือกว่า Fortuner ครับ ส่วนเรื่องความแรง อัตราเร่งดี แต่ Lock ความเร็วที่ 155 Km/Hr.

Fortuner เด่นมากๆเรื่องความจัดจ้านของเครื่องยนต์ สามารถทำความเร็วสูงสุดได้มากกว่า Everest แต่ช่วงล่างเดิมๆ ไม่ค่อยอำนวยสักเท่าไหร่ในย่าน

ความเร็วสูงๆครับ

ส่วนรูปทรงอันนี้ บอกไม่ได้แล้วแต่มุมมองครับ.......เป็นข้อคิดเห็นส่วนตัวจากการได้สัมผัสมาทั้งสองรุ่นครับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 10:23:26 »
ถ้าเป็นผม ผมดูครับว่าอะไรเปลี่ยนง่าย
Fortuner ช่วงล่างไม่โดนใจ
Everest รูปร่างไม่โดนใจ
ช่วงล่างเปลี่ยนได้ไหม ยากไหม แพงไหม
รูปร่างเปลี่ยนได้ไหม ยากไหม แพงไหม

ราคา...เอ่อ คงไม่มีใครยอมเปลี่ยนราคามากมายเพื่อลูกค้าหรอก

ดังนั้นมองไปที่ตัวรถที่เราสนใจ จุดที่เราไม่ชอบ เรามีทางทำอะไรกับมันได้ไหม ในรถแต่ละคัน
คันไหนมี "คุณสมบัติที่เราไม่ชอบและเปลี่ยนหรือปรับปรุงได้ยาก" เยอะกว่ากัน

คันนั้น เราไม่ควรเอา

ยกเว้นว่าซื้อรถมา ไม่ต้องการปรับเปลี่ยนอะไรเลย ก็ให้ดูแค่คุณสมบัติว่าคันไหนตอบโจทย์เรา
ได้ตรงความต้องการกว่า ซึ่งตรงนี้ผมพยายามเน้นไปที่ งบประมาณ และความรู้สึกที่ได้จากการนั่งหรือขับขี่ครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ sirisak_ac118

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 11:01:02 »
ford everest ครับ ลูกเล้นเยอะในราคารับได้ ใส่ของได้เยอะมากๆ อเนประสงค์ ติดที่หน้าตาแค่นั้นเองอุ้ยอ้ายไปหน่อย ^^"

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 13:06:01 »
Everest ครับ ...
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 14:59:39 »
fortuner ครับ ความรู้สึก และเหตุผลบางประการล้วนๆ  :D :D

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 15:10:35 »
เลือกรถที่เราชอบที่สุดครับ ส่วนความปลอดภัยนั้นมันอยู่ที่ตัวเรา 90%  ;D
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 20:51:32 »
ถึงผมจะใช้ FORTUNER 3.04WD แต่ถ้าให้เลือก ผมเลือก EVEREST 3.04WD ดีกั่ว สีน้ำตาล ล้อ18 สวยสุดยอดดดดดด  ;D

ตามความคิดเห็นผมนะครับ..

FORTUNER รูปร่างภายนอกดูดีกว่า อัตราเร่งดีกว่า แต่ช่วงล่างจบเห่ทุกย่านความเร็ว ยังกะนั่งเรือเลย

EVEREST รูปร่างภายนอกอาจดูทื่อๆ ภายในเบาะนั่งสบายกว่าFortunerนะ ช่วงล่างนี่สมชื่อFORDเค้าหละ

ออฟไลน์ toptaro

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 21:18:41 »
ผมกลับ ชอบรูปทรง everest มากมายครับ ล้อ 18 งามสุด

ชอบคนไหน ซื้อคนนั้นดีกว่าครับ ซื้อมาแล้วจะได้ถูกใจเรา ครับ สบายใจเรา เงินเรา

ออฟไลน์ mandize

• Full Member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 09:16:35 »
ผมกลับมองว่า Everest นี่ ลงทุนออกแบบไปตั้งหลายพันล้าน
ได้รถรูปทรงแค่นี้เองหรอ
ไม่รู้ใช้อะไรออกแบบ หัว บน หรือ หัวล่าง

ออฟไลน์ motion

• Full Member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 11:14:55 »
ไม่รู้ซินะ ส่วนตัวกลับกลับชอบ Everest สีน้ำตาล ขอบ 18 นิ้ว เส้นสายด้านท้าย จากเสา D ลากขึ้นไป ราวหลังคา

มันช่างลงตัวมากๆ ดูๆ เหมือนหุ่นยนต์เลย  แรงบิดก็มากโข  เสียอย่างเดียว.....ปลายไหลได้แค่ 160 มันไม่ทันใจอ่ะ

ออฟไลน์ sorrysorry03

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 17:40:48 »
แต่ความคิดผม ผมว่า เอเวอร์เรสสวยกว่าฟอจูนเนอร์ครับ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 21:11:28 »
Fortuner ครับ option ครบๆเต็มๆ

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 22:37:02 »
Captiva ครับ

//me เผ่นน

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 01:37:21 »
จากที่ผมมีผมเลือก Everest
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย