ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับ Jazz GKรับน้ำหนักได้กี่กี่โลกรัม จะเอาไปขนกระสอบทราย20กระสอบ  (อ่าน 5516 ครั้ง)

ออฟไลน์ gundam126

• Sr. Member
สอบถามครับ Jazz GKรับน้ำหนักได้กี่กี่โลกรัม จะเอาไปขนกระสอบทราย20กระสอบ

ออฟไลน์ blitzpao

ผมว่าประมาณ 700 กิโลก็ลำบากแล้วครับ Jazz มันยิ่งเตี้ยอยู่

ออฟไลน์ ps000000

• Hero Member
เคยขนทรายให้เมีย ถุงนึงเอาเรื่องนะครับ ถุงไม่ใหญ่ แมร่ม โคตร หนัก (ทรายขี้เป็ดแบบชื้นๆ)

ออฟไลน์ Darkart

500 กิโล ก็แย่แล้วครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ adis

อย่าเอาไปบรรทุกเลยครับ จ้างรถขนดีกว่า มันไม่คุ้มครับ สงสารรถ

ออฟไลน์ Ao_Chosi

• Full Member
อย่าดีกว่าครับ จ้างรถขนเถอะ ผมขนกระเบื้อง 15 กล่อง ยังเกร็งเหงื่อแตกเลย

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
ขนได้ครับ แต่หลายรอบหน่อย... เอาที่เดียวหมด ผมว่าไปจ้างเค้าขนดีกว่า ไม่คุ้มกับค่าซ่อมช่วงล่างครับ
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ Abitan

• VELOCIFERO MAD
ผมเคยขนครับ หิน10  ทราย15  ระยะทาง 5km

เดินตามรอยเท้าคนอื่น.  จะไม่มีทางเป็นของตัวเอง.   
keep walking

ออฟไลน์ jimsrsa

ประมาณเท่ากับคนนั่ง 5คน พอครับ

ออฟไลน์ I-PULSE

คนนั่งหกคน คนละหกสิบโล รวมๆไม่ควรเกิน 350 โล ครับ วางน้ำหนักเฉลี่ยให้ทั่วรถด้วย ไม่ใช่วางแต่ด้านหลัง

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
กระสอบละกี่กิโลครับ

ขนน่ะได้ แต่มันจะเบรคไม่อยู่นะครับ

ออฟไลน์ Alcatraz

ห่วงยางดีกว่าครับ เชคดัชนีรับน้ำหนักของยางที่ใช้ว่ารับได้เท่าไหร่

ออฟไลน์ toffyearn

รถ Jazz มันไม่มี Chassic เหมือนกระบะนะ

ออฟไลน์ YenChar

ตามคู่มือน่าจะราวๆ 400 โล เต็มที่ไม่เกิน 500 โล
สำคัญคือเบรคกับยาง อัดลมยางเยอะหน่อย เผื่อระยะเบรคมากๆ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
โช้ครั่วขึ้นมาไม่คุ้มครับ
ขนหลายๆ รอบ หรือจ้างกีกว่าตามข้างบน
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

promt

• บุคคลทั่วไป
350 กก. อย่าเกินกว่านี้เลย

ออฟไลน์ kittiphat123

ยินดีด้วยครับ คุณจะได้โช๊คใหม่ เผลอๆสปริงล้า อาจได้จัดใหม่ทั้งโช๊คและสปริง หรือรายการอื่นๆเพิ่มขึ้นอีกก็ได้

ออฟไลน์ nut25784

ต้องดูที่ดัชนีการรับน้ำหนักของยางด้วยนะครับ ว่ายางเส้นนั้นรับ นน  เท่าไร