ผู้เขียน หัวข้อ: ถามพี่ๆเรื่องการเปลี่ยนสีภายในหน่อยครับ  (อ่าน 3128 ครั้ง)

ออฟไลน์ Devil13

• Hero Member
เนื่องจากรถที่ผมจองไว้ภายในและเบาะผ้าเป็นสีเบจ
ผมจึงอยากจะเปลี่ยนให้เป็นสีดำทั้งเบาะผ้าและภายใน

1.เรื่องเบาะผ้าสีดำผมจะไปหาซื้อผ้าหุ้มเบาะที่แกะจากตัวท๊อปครับ(เจ้าของเดิมเอาไปหุ้มหนัง)
จึงอยากถามว่าต้องตรวจสอบอะไรเป็นพิเศษไหมครับ แล้วค่าหุ้มปรกติอยู่ที่เท่าไหร่ครับ

2.เรื่องการเปลี่ยนสีวัสดุภายในเป็นสีดำ จะทำได้โดยวิธีการไหนบ้างครับ เพราะผมหาข้อมูลแล้วไม่เจอเลย..

ขอความรู้จากพี่ๆหน่อยครับ  :)

ออฟไลน์ Nookkiez

• Sr. Member
Re: ถามพี่ๆเรื่องการเปลี่ยนสีภายในหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 05, 2012, 11:07:42 »
มาตอบข้อ2ครับ เปลี่ยนวัสดุภายในนี่คือตรงส่วนที่เป็นวัสดุพื้นผิวแข็งต่างๆในรถใช่ไหมครับ เปลี่ยนได้โดนการหุ้มฟิล์ม หรือทำสีก็ได้ครับ แล้วแต่ชอบเลย
Test ..

ออฟไลน์ Devil13

Re: ถามพี่ๆเรื่องการเปลี่ยนสีภายในหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 05, 2012, 11:42:14 »
มาตอบข้อ2ครับ เปลี่ยนวัสดุภายในนี่คือตรงส่วนที่เป็นวัสดุพื้นผิวแข็งต่างๆในรถใช่ไหมครับ เปลี่ยนได้โดนการหุ้มฟิล์ม หรือทำสีก็ได้ครับ แล้วแต่ชอบเลย

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ
พึ่งรู้ว่ามีร้านที่รับทำแบบนี้ด้วย  :D

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 05, 2012, 16:09:21 »
ใน New Altis Club
มีท่านนึง แปลงรถจาก 1.6G 2008 เป็น 2.0V MC
ภายในเค้าพ่นสีเอาน่ะครับ เนียนมาก!
แต่เรื่องความทนทานนี่ผมไม่รู้นะ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^