ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามคุณ Jimmy เรื่องเบรคของ Sonata Sport G  (อ่าน 3650 ครั้ง)

ออฟไลน์ tweety

• Newbie
  • *
สอบถามคุณ Jimmy เรื่องเบรคของ Sonata Sport G
« เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 14:48:04 »
ขออนุญาตใช้ account ของแฟนก่อนนะครับ สมัครสมาชิกไปหลายวันแล้ว ยังไม่ได้รับ mail ตอบกลับเลย
ตัวผมใช้ Teana 2.5 XV ส่วนแฟนเพิ่งออก Sonata Sport G ลองขับแล้วรู้สึกว่าเวลาเหยียบเบรค มันจะมีระยะฟรีค่อยข้างเยอะกว่า Teana คือต้องเหยียบลงไปลึกกว่าพอสมควรเบรคถึงจะเริ่มจับ ไม่ทราบว่าตัว Sonata ที่คุณ Jimmy ทดลองขับ มีอาการอย่างนี้ไหมครับ

ออฟไลน์ TJA

• Sr. Member
Re: สอบถามคุณ Jimmy เรื่องเบรคของ Sonata Sport G
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 15:01:35 »
แหม่ ถ้า G-Sport นี่ยุ่งเลย    ;D

.-_-.

• Newbie
  • *
Re: สอบถามคุณ Jimmy เรื่องเบรคของ Sonata Sport G
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 15:05:52 »
 :o :o :o  :D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 23:38:33 »
- Account ขอรบกวน ส่งอีเมล์ มาแจ้ง อีเมล์ที่ใช้ในการลงทะเบียน และชื่อนามแฝงที่ใช้ลงทะเบียนด้วยครับ
ส่งมาทางอีเมล์ผมครับ คลิกหาได้ จากชื่อผมครับ ขออภัยในความไม่สะดวก เพราะช่วงที่ผ่านมา เรามีการ
จัดการกับ server นิดหน่อย ย้ายข้อมูลกัน ทำให้มีปัญหาเรื่อง อีเมล์รตอบกลับของระบบลงทะเบียน
ไม่ได้แจ้งมาที่ผม หรือแพน หรือเตเต้ เลย ดังนั้น เราเลยจะไม่ทราบว่ามีการลงทะเบียนอย่างไรบ้างหนะครับ

ท่านใดอ่านข้อความนี้ แล้วพึ่งลงทะเบียน ขอรบกวนแจ้งมาได้เลยนะครับ จะทำการค้นหาชื่อ แล้วปลดล้อกระบบให้ครับ

ขออภัยในความไม่สะดวกครับผม

- แป้นเบรก sonata Sport ผมว่า ก็ให้่ความนุ่มนวลโอเคหนะครับ ต้องดูเป็นบางคันไป คันที่ผมขับ เหยียบลงไปราวๆ 1 ใน 3 ครับ
แต่ถ้าอีกคันนึง เหยียบลงไปลึกนิดนึงครับ แล้วแต่คัน เพราะรถเดโม นั้น ผ่านมือมาหลายคนครับ อาจมีการปรับตั้งอื่นๆ ที่เราไม่รู้ก็อาจจะเป็นได้

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2011, 00:58:33 »
เรื่องสมัครสมาชิก ผมส่ง mail แจ้งไปแล้วนะครับ

ตัว Sonata Sport นี่ ผมได้ลองขับไปกลับอุดร-ชะอำมา 1600 โล ชอบครับ ตำแหน่งเบาะนั่ง+ช่วงล่างให้อารมณ์ sport ดี มีจังหวะนึง ขับอยู่ใต้โทล์เวย์แถวๆดอนเมือง เจอตะกร้าใส่ของตกอยู่กลางถนน ขับมาประมาณ 100 นิดๆอยู่ช่องขวาสุด ต้องหักหลบแบบกระทันหัน+ดึงกลับทันทีเพราะมีรถขับขนานอยู่ด้านซ้าย ไม่มีปัดหรือเซเลย จะมีก็เรื่องเบรคที่มันนิ่มไปนิด ไม่ค่อยเข้ากับอารมณ์ sport เท่าไหร่ กับเกียร์ที่ถ้าไม่ใช้ paddle shift มันจะเปลี่ยนเป็นเกียร์สูงเร็วไปหน่อย ทำให้รถดูอืดๆ อัตรากินน้ำมันก็พอรับได้ ประมาณ 12-13 โล/ลิตร (ขับ 120-140) เดี๋ยวมีเวลาจะเอารถเข้าไปเปลี่ยนฟิวส์ตัวช่อง outlet ที่ขาดเพราะที่ชาร์จ iPhone แล้วจะไปลองเบรคตัวรถ demo อีกทีว่าเป็นแบบคันของผมหรือเปล่า