ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้เจอรถจอดขวาง แต่เข้าเกียร์ Pดึงเบรกมือ เซ็ง  (อ่าน 11762 ครั้ง)

ออฟไลน์ golf32

• Sr. Member
เคยเจอบ่อยๆครับ แต่ที่โมโหมากคือผมจอดในซองพอดีๆคันข้างๆออกอีกคันมาเสียบ

แต่ ดันจอดชิดประตูคนขับผมมากๆจะขึ้นไม่ได้ >:( เลยของขึ้นกรีดตั้งแต่ไฟหน้ายันไฟท้าย

ที่โมโหมากเพราะว่า ผมจอดตรงช่องกลางแล้วเค้าจอดตรงเสาร์โดยหันหัวรถเข้าฝั่งคนนั่งในช่องของเขาห่างจากเสาร์มากกกกกกกกกกกกกแต่เขก็จอดชิดรถผมมากกกกกกกนอกจากขึ้นรถไม่ได้แล้วยังแทบจะออกไม่ได้ด้วย ตอนแรกกะจะปล่อยลมทั้ง 4 ล้อเลยเปลี่ยนใจขอกรีดแทนดีกว่าแต่ทำแล้วไม่มีรอย :-\

ออฟไลน์ deardida

• Full Member
ด้วยความเคารพครับ กรณีนี้ลองคิดถึงคุณเป็นเจ้าของรถเองบ้างครับ ถ้าลืมเข้า P ดึงเบรคมือไว้ อาจเพราะความเคยชิน (ขอย้ำว่าด้วยความไม่ตั้งใจนะครับ) แล้วมีคนอื่นมาทำอะไรกับรถคุณคุณจะรู้สึกอย่างไร  ผมว่าคนที่เข้ามาอ่าน Web นี้เป็นทุนอยู่แล้วอย่าไปทำอะไรรถคนอื่นเลยครับ อาจเขียนเตือนแปะหน้ารถเขาไว้หรืออะไรก็แล้วแต่ รถมันไม่ผิดครับ ผิดที่คนครับ

ออฟไลน์ Sacrifice

• Sr. Member

บางทีเค้าอาจเป็นผู้หญิง ตัวเล็กๆ น่ารักๆ ก้ได้นาา :D

ไอผู้หญิงตัวเล็กน่ารักนี่ตัวดีเลยอะ ตัวโง่เลย

มาจอดขวางผม ยังมาแขวะใส่ผมอีก

ออฟไลน์ Nuzz

• Full Member
ด้วยความเคารพครับ กรณีนี้ลองคิดถึงคุณเป็นเจ้าของรถเองบ้างครับ ถ้าลืมเข้า P ดึงเบรคมือไว้ อาจเพราะความเคยชิน (ขอย้ำว่าด้วยความไม่ตั้งใจนะครับ) แล้วมีคนอื่นมาทำอะไรกับรถคุณคุณจะรู้สึกอย่างไร  ผมว่าคนที่เข้ามาอ่าน Web นี้เป็นทุนอยู่แล้วอย่าไปทำอะไรรถคนอื่นเลยครับ อาจเขียนเตือนแปะหน้ารถเขาไว้หรืออะไรก็แล้วแต่ รถมันไม่ผิดครับ ผิดที่คนครับ

+1 ครับ เมื่อก่อนผมเองก็เคยโมโห บ่อยๆเวลามีคนมาจอดขวาง แล้วเข้าเกียร์ แรกๆ เคยฝากรอยไว้ด้วยซ้ำ แต่ที่คอนโดผม บางทีรถแน่นมากจนบางครั้งผมก็ต้องจอดซ้อนคัน บางทีผมก็มีเผลอๆไปบ้าง ลงมาก็จะเจอกระดาษแปะ ไว้ที่หน้ารถแต่ผมก็อ่านมันทั้งหมดนั่นล่ะ แล้วก็เก็บเอาไว้เตือนใจ คราวหลังจะได้ไม่ทำอีก เดี๋ยวนี้ถ้าเจออีกผมก็ได้แต่ทำใจ แล้วก็คิดว่าเค้าคงไม่ตั้งใจครับ

แต่มันจะมีมนุษย์ บางประเภทที่ชอบไปจอดขวางในพื้นที่่ไม่น่าจอด เช่นทางเข้า-ออก หรือขวางหน้าช่องที่มันว่างอยู่ อันนี้ผมเจอประจำที่คอนโด ไอ้พวกนี้ ถึงจะเข้าเกียร์ว่างไว้ แต่ผมก็อยากจะเอากระดาษไปแปะด่าไว้จริงๆ  >:( >:(

ออฟไลน์ PoK

• Jr. Member
  • **
ที่เดอะมอลล์โคราชเจอบ่อยมาก ทั้งๆที่มีช่องจอดว่างเหลืออีกเยอะ เคยถามพี่ยามแกบอกว่า เคยบอกเจ้าของรถไปหลายคนแล้วว่าให้จอดในช่องจอด ได้รับคำตอบมาเหมือนกันเลยว่า "กลัวคนอื่นมาจอดบัง ขี้เกียจเข็น"

พวกนี้มันกลัวคนอื่นทำกับมัน แต่มันไม่เคยคิดตอนมันทำกับคนอื่น

ออฟไลน์ neung23

• Hero Member
ผมเจอบ่อยมาก คนใช้ชีวิตขับรถในเมือง เจอกันประจำ

ผมไม่ทำไรมากหรอกคับ เอาที่แกะแม็กเย็บกระกาษแกะตะกั่วออกถ้าเป็นพวกล้อใหญ่ยางบางล้อไม่ถี่ แต่ถ้าแกะไม่ได้ เอาปากกาตราม้าเขียนบนกระจกหน้านั่นแหละ ล้างออกได้ก็หาที่ล้างเอา คนล้างจะได้รู้ว่าทำชั่วไรมา

หากแค้นหนักๆเช่นผมต้องรีบไปธุระ ทำมาแล้วคือลากปลายกุญแจรถตัวเองนี่แหละ vanderlism บนตัวถังรถซะหน่อย

ทว่า ผมไม่ได้จะจัดหนักกับทุกคน
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
ถ้าตัดสายอ่อนเบรคจะแรงไปไหมเนี่ย อิอิ  ;D
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ Kanui

• Newbie
  • *
ใจนึงก็อยากรอดูหน้า เผื่อจะทำความรู้จัก  เพราะในบริเวณมหาวิทยาลัย  คงเป็นไปได้สูงที่จะมีผู้หญิงน่ารักๆ  ตัวเล็กๆ  ขาวๆ หมวยๆ  เพิ่งขับรถเป็น  แถมทะเบียนน่าน  ยังไงก็คงขาวแหละนะ  แต่ดันไปเห็นสติ๊กเกอร์ที่ติดไว้ตรงกันชนหลังว่า  "เมียดุ" ....... เลยเปลี่ยนไจ  ไม่รอดีกว่า  

:P  :P

ออฟไลน์ mangporza

• Jr. Member
  • **
ผมมองว่า อย่างน้อยสุดๆก็ต้องดุด่าว่ากล่าวตักเตือนครับ เพราะไม่งั้นก็จะมีแต่คำว่าไม่ตั้งใจอ่ะครับ สำหรับผมเอง ผมมองว่าเรื่องนี้ควรมีสติ ในการจอดรถ แล้วที่บอกว่า ลองนึกถึงเราบ้างว่าถ้าโดนแล้วจะเป็นอย่างไร ผมว่าจุดนี้ควรเอามาใช้คิดในเวลาที่จอดรถขวางหน้ารถคนอื่น ควรปลูกฝังในการขับขี่กันว่า ถ้าจอดรถขวางหน้าคนอื่นให้เช็ค เกียร์ และเบรคมือ ว่าอยู่ที่ตำแหน่งใดก่อนออกจากจากรถจะดีกว่าครับ ปลูกฝังตรงนี้ให้เป็นนิสัย ดีกว่า คิดว่า แล้วถ้าเราลืมบ้างจะเป็นยังไง ถ้าเราลืมเราก็มีโอกาสโดนเล่นไงครับ ฉะนั้นมี สติ ตรวจตราก่อนลงจากรถดีที่สุดครับ  :)

ออฟไลน์ H.

บางทีเค้าอาจเป็นผู้หญิง ตัวเล็กๆ น่ารักๆ ก้ได้นาา :D

ไอผู้หญิงตัวเล็กน่ารักนี่ตัวดีเลยอะ ตัวโง่เลย

มาจอดขวางผม ยังมาแขวะใส่ผมอีก
จิกหัวตบกระบาลสัก 2 ทีครับ  :D
H.

ออฟไลน์ Nithirut

• Newbie
  • *
  • OMG!!
ผมเคยโทรเรียกเพื่อมาแล้ว ลากออกครับ
ระหว่ารอเพื่อนก็ ชั่วโมงกว่าๆ นี่แหละ แถวรามครับ
ผ่านไป สี่ ชม ผมกลับมาผ่านเส้นนี้พอดี ยังอยู่เลยครับ
แต่ยางแบนหมดสี่ล้อเลยครับ

สยบทุกสายตา

ออฟไลน์ Fly to dream

เรียกยามมาก็จบครับ ยามมีอยู่แล้วจระเข้ยกรถ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย