ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนมีใครเล่าประวัติ RAV4 ในเมืองไทยให้หน่อยได้ไหมครับ  (อ่าน 2212 ครั้ง)

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
พอดีผมเพิ่งทราบมาว่า RAV4 โฉมแรก TMT เป็นคนเอาเข้ามาขายเอง (ผมนึกว่าไอ้สีฟ้าๆ ที่วิ่งกันบนถนนเป็นรถเกรย์มาตลอด) เลยอยากถามว่า มันมาช่วงไหน และราคาเท่าไร และทำไมเลิกขายครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 19, 2013, 02:24:46 โดย YIM »
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ PorrMacKenna

• Full Member
เท่าที่จำได้สมัยนั้นภาษีรถนำเข้าต่ำมากจนรถทุก segment นำเข้ามาขายกันสนุกสนาน
RAV4 มาก่อน CRV เข้ามาแบบรถนำเข้า
เจอ CRV ประกอบในที่ออกแบบการใช้งานได้โดนใจกว่า
พอภาษีนำเข้าเปลี่ยน ถ้าจำไม่ผิดตอนจะเปลี่ยนโฉมหรือไงเนี่ย
ราคาก็เลยยิ่งโดด
ยิ่งโดน CRV ทิ้ง

เข้าใจว่าไม่ได้มีแผนประกอบในไทยอยู่แล้ว ก็เลยถอนตัวไปครับ

ออฟไลน์ panerai

เข้ามาช่วง 1995-1996 ครับ ราคาประมาณ 9แสนบาท
สมัยนั้น  Honda Odyssey โฉมแรกก็ประมาณ 990,000 บาท เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ ぼくは"P.P."です

• Sr. Member
TMTเอาเข้ามาเองหรอครับเนี่ย :o
ผมก็นึกว่าเกรย์เช่นกัน ;D
Great Handling = Great Car

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
แล้วทำไมเค้าเลิกเอามาแล้ว

Space Wagon ของมิตซู อีกคัน