ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามออก nissan teana เมื่อวาน ขับถึง 120 พวงมาลัยสั่นๆ  (อ่าน 8367 ครั้ง)

ออฟไลน์ moderndoc

• Newbie
  • *
เมื่อวานผมออกนิสสันเทียน่า มาใหม่ครับ
ได้รถขับไปจอด โรงแรมไม่ได้ไปไหน วันนี้ขับรถกลับบ้านที่ขอนแก่น
พอเร่งความเร็วถึง  120 พวงมาลัยสั่นครับ
ไม่ได้เฉี่ยวชนอะไร
โทรไปสอบถามเพื่อนพ่อที่เป็นช่าง บอกว่าอาจต้องไปถ่วงล้อใหม่

มีเรื่องเล่านิดหน่อยครับ คนละเรื่องกับพวงมาลัยสั่นนะครับ
เป็นอุทาหรณ์เผื่อเพื่อนๆจะได้ระวัง

ผมจองนิสสัน เทียน่า ในงาน มอเตอร์โชว์วันที่ 3 ธค 56
เซลล์บอกว่า รถน่าจะได้ ปลายเดือน มกราคม เนื่องจากยอดจองเยอะ
รอไป 1เดือนช่วงต้นเดือนมกราคม ไลน์ถามเซลล์ ก้อบอกว่า  ได้ปลายเดือน มกราคม ถึงต้นเดือน กุมภาพันธ์
ถามต่อเนื่องเรื่อยๆ ก้อยังไม่มีคำตอบ จนวันที่ 11 กพ 57 ผมโมโหมาก ขอเบอร์ ผู้จัดการ
(เนื่องจากลางานเตรียมไปรับรถวันที่ 14-15เพราะคิดว่าน่าจะได้รถแล้ว ปล ผมเป็นข้าราชการต้องลาล่วงหน้า ดีนะที่ยังไม่จองตั๋วเครื่องบิน)
ได้คำตอบว่า ไม่รู้ ต้องรอรถ เนื่องจากทางศูนย์นิสสัน ยังไม่ผลิตต้องรอก่อน โดยให้เหตุผลว่าภายในสีดำผลิตทีหลัง
(ผมก้อไม่เข้าใจ แล้ว แบบนี้จะให้เลือกสี ทำ _อกอะไร)ถ้าภายในสีครีมจะผลิตก่อน
ผมก้อเลยถามว่า กำหนดเวลาได้ไหมว่าจะได้รถช่วงไหน ผจก ตอบไม่ได้บอกลองโทรถามนิสสันอีกที
ทางศูนย์ นิสสัน แจ้งวัฒนะ ตามหลายครั้ง ไม่มีความคืบหน้า อยากให้ลูกค้าช่วยตามอีกแรง
ให้เบอร์ นิสสันกรุงเทพ ก้อบอกว่าไม่ทราบ
โทรหา ศูนย์บริการลูกค้า ก้อให้คำตอบว่าจะติดตามให้
ผมจึงโทรไปบอกขอเรียนสาย ผู้จัดการนิสสัน ได้ไหม
ต้องการทราบสาเหตุ ที่ ยังไม่สามารถรับรถแม้กระทั่งกำหนดการยังไม่มี
ทางคอลเซนเตอร์ บ่ายเบี่ยงไม่ให้คุยกับผู้จัดการ
ผมจึงขอสายหัวหน้าคอลเซนเตอร์ รอสาย เกือบ 15 นาที แล้วก้อบอกว่า หัวหน้าติดสาย
ผมยืนยันรอสาย ต้องการคำตอบ จากหัวหน้า
20 นาทีผ่านไป จึงมาคุยกับผมได้ คำตอบที่ได้คือ ไม่ทราบจะตามเรื่องให้
ผมโกรธมาก ใส่ไปเป็นชุดๆ ว่าตัดสินใจให้ความไว้วางใจนิสสัน แล้วทำให้ผมผิดหวังสุดๆ
แม้ขนาดวันรับรถยังตอบไม่ได้ ค่าเสียหายในการรับรถช้า โดยคนอื่นๆที่จองได้หมดแล้ว
ผมผิดไหมที่ชอบสีบรอนเงิน ภายในสีดำต้องให้รออีกนานแค่ไหน
คำตอบที่ได้คือจะตามเรื่องให้ อีกเช่นเคย ผมเลยใส่ xoxcvvbffxf------ เป็นชุดๆเลย
น้ำตาจะร่วง
ได้คำตอบที่ทำให้ผมพอจะรับได้คือ จะตามเรื่องให้โดยเร่งด่วน ได้คำตอบวันนี้เย็นหรือพรุ่งนี้เป็นอย่างช้า
ผ่านไป 30 นาที คำตอบที่ได้คือได้รถวันที่ 19 กพ 57 แต่คำตอบที่ผมอยากได้ไม่ใช่แค่วันที่รับรถ แต่ต้องการรับรู้สาเหตุด้วย
ว่าเกิดอะไรขึ้นครับ
ไม่มีคำตอบเหมือนว่าได้รถก้อบุญแล้ว

แต่วันดังกล่าวผมไม่ได้ลาไว้ รวมทั้งต้องรอติดฟิล์มกล้อง มองหลัง
จึงได้รับรถวันที่ 22 กพ 57
ถามเซลก้อไม่มีคำตอบหรือสิ่งชดเชยที่ได้รถช้า

ปล ผมเป็นคนหนึ่งที่เกลียดมากที่ เวลาคนโวยวายว่าตนเองเสียประโยชน์
หรือถูกเอาเปรียบ แล้วถึงให้การดูแล แบบนี้ถ้าเราไม่มีปากมีเสียงอยู่เฉยๆ แล้ว นั่งรอนิ่งๆไปเรื่อย
แบบนี้มันจะทำให้เกิดการเรียนรู้ ว่าคนโวยวาย แล้วจะได้อะไรมากกว่าผู้อื่น

ต้องขอโทษนะครับจริงๆไม่อยากเขียนเรื่องนี้ อยากทราบความเห็นของผู้รู้มากกว่าเรื่องพวงมาลัยสั่น
แต่มันอดไม่ได้ จริงๆ 555
ตอนนี้ดันเกิดปัญหาครับ
เซ็งจิตเลยครับ

• Newbie
  • *
เพิ่มเติมครับ teana 2.0 xl navi  จอดีวีดี เปิดไม่ได้ มีวิธีแก้ไหมครับ
ทางนิสสันให้เหตุผลว่า ตั้งใจให้ดูไม่ได้เหตุผลจากความปลอดภัย

ออฟไลน์ artzzz001

• Full Member
รบกวนตั้งกระทู้แค่กระทู้เดียวนะครับ คุณสามารถถามเพิ่มเติมในกระทู้แรกได้เลยครับ เพราะมีให้ Edit ในกระทู้

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
รถวิ่งอยู่เปิดไม่ได้ทุกยี่ห้ออยู่แล้วครับที่ให้ DVD มาจากโรงงาน
เหตุผลด้านความปลอดภัยจริงๆครับ แต่มันสามารถปลดล๊อคได้ครับ
ส่วนวิธีติดตามใน club เดี๋ยวก็มีมาบอกครับ คร่าวๆจะเป็นการหลอกเครื่อง
ว่ามีการดึงเบรคมือรถอยู่น่ะครับ แล้วแต่รุ่นแล้วแต่ยี่ห้อครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

Re: สอบถามออก nissan teana เมื่อวาน ขับถึง 120 พวงมาลัยสั่นๆ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2014, 20:15:18 »
ปกติครับ รถภายในสีดำทุกรุ่นเลื่อนหมดครับ
เพราะมีปัญหาในกระบวนการผลิตครับ ดีลเล่อร์ไม่ทราบหรอกครับ

ปล.พวงมาลัยตอนวิ่งเฉยๆ คงต้องถ่วงล้อใหม่ครับ แต่ถ้า 120 เบรคแล้วสั่นต้องเจียรจานครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
Re: สอบถามออก nissan teana เมื่อวาน ขับถึง 120 พวงมาลัยสั่นๆ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2014, 20:17:32 »
ถ่วงล้อ เช็คเบรค ตั้ง 0 ใหม่  ;D

ออฟไลน์ V40CC

• --- Driving for Life ---
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2014, 20:29:00 »
แต่จริงรถป้ายแดงไม่น่าเป็นไรนะครับ  อาจลมยางอ่อนเฉยๆรึเปล่า ไม่ก็ถนนครุคระ ไม่ก็ล้อขันไม่แน่น

ส่วนเรื่องรอรถนานนี้เจอเหมือนกัน ไม่มีคำตอบให้เหมือนกัน  งง ว่ารถคันเป็นล้าน ระบบการผลิตของญี่ปุ่นก็มี cap การผลิตที่ชัดเจน ทำไมถึงจัดลำดับให้มีประสิทธิภาพได้... อาจเป็นเพราะโดนคนมีเส้นลัดคิว
1985 Dodge Omni 5dr hatch ---> 1992 Suzuki Swift 1.3GL 4dr.  ---> 1996 Toyota Hilux Mighty-X Cab 2L โป่งหลัง ---> 1996 Toyota Camry 2.2 GXi ท้ายหงษ์ ---> 2000 Volvo S40 2.0 ---> 2009 Honda Jazz GE sv ---> 1994 Mercedes-Benz S500L W140 ปลาวาฬ ---> 2011 Nissan Teana 200XL SS ---> 2014 Volvo V40(CC) T5

ออฟไลน์ Nongfon

• Jr. Member
  • **
Teana L33 ใส่ vcd มาให้ค่ะ ดู dvd ไม่ได้อยู่แล้ว

Teana L33 ใส่ vcd มาให้ค่ะ ดู dvd ไม่ได้อยู่แล้ว

VCD ยังมีอยู่ในโลกนี้ด้วยเหรอเนี่ย
1985 Dodge Omni 5dr hatch ---> 1992 Suzuki Swift 1.3GL 4dr.  ---> 1996 Toyota Hilux Mighty-X Cab 2L โป่งหลัง ---> 1996 Toyota Camry 2.2 GXi ท้ายหงษ์ ---> 2000 Volvo S40 2.0 ---> 2009 Honda Jazz GE sv ---> 1994 Mercedes-Benz S500L W140 ปลาวาฬ ---> 2011 Nissan Teana 200XL SS ---> 2014 Volvo V40(CC) T5

ออฟไลน์ Pat.Lee

• Sr. Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2014, 21:04:52 »
เมื่อปีที่แล้วไปจอง MB E300 ล๊อตแรกที่เป็น CBU จากเยอรมันในงานมอเตอร์โชว์เดือน มี.ค. ในงานเซลแจ้งว่ารับรถช่วงเดือน มิ.ย. แต่ขอลงในใบจองว่ารับรถภายในเดือน ก.ค. ครับ พอช่วงเดือน มิ.ย. ทาง MBTH ก็ลงสื่อว่ารถมาถึงเมืองไทยแล้ว จนกระทั่งต้นเดือน ก.ค. เซล line มาบอกว่าเข้ามาในระบบคอมแล้ว ทางผมก็นึกว่าอีกไม่นานก็คงได้รับรถอย่างมากก็เดือน ส.ค. ปรากฎว่าเซลหายไปเลยจนต้นเดือน ก.ย. ผมเลยโทรไปเช็คกับ MBTH ว่ารถส่งไปศูนย์หมดรึยังทาง MBTH แจ้งว่าส่งรถไปหมดแล้ว ผมคิดในแง่ดีว่าคงต้องต่อคิวติดฟิล์มและส่งมอบอยู่เซลคงรอว่าให้ชัวร์ๆ ก่อนค่อยโทรมานัดเรา แต่คุณพ่อใจร้อนเลยให้โทรไปถาม ผมก็จัดแจงโทรไปถามแต่คำตอบที่ได้คือรถยังไม่มาเลยคะ เอากับเค้าสิงงไปเลยทีเดียว เฮ้ยตกลงรถมันโดนปล้นไปแล้วหรอ??? ผมเลยบอกว่างั้นเอางี้ถ้าเดือน ก.ย. นี้รถยังไม่ได้ผมขอยกเลิกการจองและขอเงินคืนเพราะเกินกำหนดมานานแล้วผมสามารถขอเงินคืนได้ตามเงื่อนไขที่ระบุไว้ สรุปพอกลางเดือนเซลรีบส่งรูปรถมาเลยครับว่ารถมาแล้วเตรียมติดฟิล์มอยู่ ดังนั้นไม่ได้เป็นรถนิสสันนะครับ MB ก็เป็นครับ

ส่วนเรื่องพวงมาลัยสั่นรถป้ายแดงไม่น่าจะเป็นเลยนะครับ ยังไงคงต้องลองตั้งศูนย์ถ่วงล้อดูก่อน บางทีทางนิสสันอาจจะเร่งผลิตมากจน QC ไม่ทั่วถึงครับ

ออฟไลน์ cloud

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2014, 21:43:58 »
เมืองไทย มีการแซงคิวอยู่แล้วผมทำงานวงการรถ ไม่เอ่ยยี่ห้อนะ คุณเคยเจอไหมระบบแบบว่าใครได้ของแถมน้อยให้รถก่อน
คนไหนขอของแถมเยอะให้มันรอไปก่อน  ใครไม่เอาของแถมได้รถวันนี้เลย

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2014, 21:46:02 »
เมืองไทย มีการแซงคิวอยู่แล้วผมทำงานวงการรถ ไม่เอ่ยยี่ห้อนะ คุณเคยเจอไหมระบบแบบว่าใครได้ของแถมน้อยให้รถก่อน
คนไหนขอของแถมเยอะให้มันรอไปก่อน  ใครไม่เอาของแถมได้รถวันนี้เลย

ถึงว่าผมได้รถช้าาา เพราะเขาได้จากเราน้อยกว่านี่เอง

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2014, 21:49:56 »
ผมเคยเจอช่วงกระแส Fortuner บูมๆครับ
เซลแจ้งว่าหากอยากได้รถเลย ต้อง ไม่เอาส่วนลด
ต้องไม่เอาของแถม และ (ข้อนี้ทำให้อึ้ง) ต้องซื้ออุปกรณ์ตกแต่ง
อย่างน้อย 5 หมื่นบาท ถึงจะได้รถเร็วครับ ศูนย์จะลัดคิวให้

ออฟไลน์ tanakoln

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2014, 21:56:16 »
city ตัวใหม่คนรู้จักผมเสียไป 2หมื่นเพื่อให้ได้รถไว

ออฟไลน์ BaNky

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2014, 22:30:53 »
งงกับนิสสัน เห็นออกโปรแรง 0% 48 เดือน เราก็นึกว่าขายไม่ดีซะอีก ปล่อยให้ลูกค้ารอกันเป็นเดือน

ออฟไลน์ SunBurst

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2014, 22:43:42 »
เช็คเบรคก่อนเลยครับ น็อตทุกตัว อาจเป็นไปได้ว่าน็อตหลวม เคสนี้เคยเจอกับ cefiro ครับ
หาตั้งนานไม่เจอว่ามีปัญหาตรงไหน เปลี่ยนน็อต จบเลย 555

ออฟไลน์ Volta

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2014, 22:53:54 »
1. เช็กลมยาง
2. ไห้ร้านยางลองถ่วงล้อใหม่ดูครับ
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ JikorokunG

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2014, 23:31:14 »
ตอนผมซื้อซิลฟี่ก็สั่นเป็นเจ้าเข้าครับ  แต่ก็หาย เพราะเข้าปั้มเติมลมยาง ให้ตามมาตรฐานที่ไห้มา  หายสนิทครับ

เพราะตอนออกจาก 0 ลมยาง แข็งมว๊ากกกกก   45+

ออฟไลน์ w_th

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2014, 23:40:29 »
ปกติครับ รถภายในสีดำทุกรุ่นเลื่อนหมดครับ
เพราะมีปัญหาในกระบวนการผลิตครับ ดีลเล่อร์ไม่ทราบหรอกครับ

ปล.พวงมาลัยตอนวิ่งเฉยๆ คงต้องถ่วงล้อใหม่ครับ แต่ถ้า 120 เบรคแล้วสั่นต้องเจียรจานครับ

อ้าว... กรรมละสิ  ผมเพิ่งไปจองตัว 1.33 สีดำ-ภายในดำ มาเมื่อวานนี้เอง
เห็นในใบจองระบุว่ารถพร้อมนะครับ แต่ก็ยังแปลกใจอยู่

ผมยังจัดหนักของแถมจากเค้าอีก(สำหรับศูนย์ ตจว.) แบบนี้ผมไม่ช้าสองเด้งเลยเหรอเนี่ย ???

ยังไง รอส่งเอกครบก่อนค่อยถามอีกที
ตอนนี้ทั้งผมทั้งเซลล์(เซลล์ที่ขายรถให้ผมนั่นแหละ เค้าขอซื้อคันเดิมต่อจากผมไป) ทั้งคู่ก็ยังไม่ได้ยื่นเอกสารให้ finance เลย

ส่วนเรื่องสั่น จขกท น่าจะให้ทางศูนย์จัดการเลย รถยังใหม่ๆ ทุกอย่างน่าจะคุยง่ายนะครับ

ออฟไลน์ honest

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 07:17:12 »
ล้อสั่นลองให้ศูนย์เช็คลมยางและถ่วงล้อใหม่ดูครับ ไม่ใช่ปัญหาน่ากังวล ส่วนเรื่องที่รอรถนานไม่เกี่ยวกับดีลเลอร์หรอกครับ โรงงานเค้ามีรอบผลิตอยู่ ;)

ออฟไลน์ AutoPlace

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 08:51:06 »
ใช่ครับ ลองดูลมยางก่อน ปกติรถใหม่ เติมมาเยอะ 40++

ออฟไลน์ nithiyod

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 12:25:25 »
เช็คลมยางดูครับ น่าจะเต็มมาแข็งมาก

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 12:48:22 »
ใช่ครับ ลองดูลมยางก่อน ปกติรถใหม่ เติมมาเยอะ 40++
ได้รับรถมา ลมยาง 47 ครับ
ตอนนี้ปล่อยลมออกเหลือ 32 ครับ

ซื้อรถจากศูนย์ กทม แต่ตอนนี้ อยู่ขอนแก่น เข้าศูนย์อื่นได้ไหมครับ
ขอนแก่นจะต่อว่าไหมว่าไม่ซื้อรถจากเค้า แล้วเอามาเข้าศูนย์

ออฟไลน์ expedite

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 13:58:51 »

ซื้อรถจากศูนย์ กทม แต่ตอนนี้ อยู่ขอนแก่น เข้าศูนย์อื่นได้ไหมครับ
ขอนแก่นจะต่อว่าไหมว่าไม่ซื้อรถจากเค้า แล้วเอามาเข้าศูนย์

ผมว่าไม่เป็นไรหรอกครับ เค้ายินดีอีกต่างหาก

พอจะบอกได้ไหมครับว่าศูนย์ไหน ชื่ออะไร หลังไมค์(PM)มาก็ได้
พอดี ว่าจะซื้อกับศูนย์แถวบ้าน(รามอินทรา)พอดี จะได้ห่างๆไว้

ออฟไลน์ puo

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 14:28:58 »

- โดยปกติ รถทุกยี่ห้อ เข้าได้ทุกศูนย์ทั่วประเทศครับ ยิ่งเป็นนิสสันไม่จำเป็นต้องเป็นศูนย์ที่ซื้อ ถ้าศูนย์ที่ขอนแก่นมีปัญหาก็โทรร้องเรียนได้ครับที่นิสสันมอเตอร์ครับ. ;D

ออฟไลน์ 9666_KK

• **
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 18:59:18 »
ซื้อศูนย์หนึ่ง เข้าเช็คกะอีกศูนย์ เค้าไม่ว่าครับ แต่คุณจะถูกจำกัดอยู่ 2 อย่างครับคือ
1. เรื่องส่วนลดค่าบริการ ในกรณีที่คุณไม่ได้นัดหมายล่วงหน้า 10%
2. หากอุปกรณ์ตกแต่งที่ติดเพิ่มมามีปัญหาหรือมีข้อบกพร่อง เค้าจะให้คุณเคลมกับประกันภัยเอง ไม่งั้นคุณต้องไปเคลียกะศูนย์ที่ออกเอง

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2014, 19:41:37 »
เมื่อวานผมออกนิสสันเทียน่า มาใหม่ครับ
ได้รถขับไปจอด โรงแรมไม่ได้ไปไหน วันนี้ขับรถกลับบ้านที่ขอนแก่น
พอเร่งความเร็วถึง  120 พวงมาลัยสั่นครับ
ไม่ได้เฉี่ยวชนอะไร
โทรไปสอบถามเพื่อนพ่อที่เป็นช่าง บอกว่าอาจต้องไปถ่วงล้อใหม่

มีเรื่องเล่านิดหน่อยครับ คนละเรื่องกับพวงมาลัยสั่นนะครับ
เป็นอุทาหรณ์เผื่อเพื่อนๆจะได้ระวัง

ผมจองนิสสัน เทียน่า ในงาน มอเตอร์โชว์วันที่ 3 ธค 56
เซลล์บอกว่า รถน่าจะได้ ปลายเดือน มกราคม เนื่องจากยอดจองเยอะ
รอไป 1เดือนช่วงต้นเดือนมกราคม ไลน์ถามเซลล์ ก้อบอกว่า  ได้ปลายเดือน มกราคม ถึงต้นเดือน กุมภาพันธ์
ถามต่อเนื่องเรื่อยๆ ก้อยังไม่มีคำตอบ จนวันที่ 11 กพ 57 ผมโมโหมาก ขอเบอร์ ผู้จัดการ
(เนื่องจากลางานเตรียมไปรับรถวันที่ 14-15เพราะคิดว่าน่าจะได้รถแล้ว ปล ผมเป็นข้าราชการต้องลาล่วงหน้า ดีนะที่ยังไม่จองตั๋วเครื่องบิน)
ได้คำตอบว่า ไม่รู้ ต้องรอรถ เนื่องจากทางศูนย์นิสสัน ยังไม่ผลิตต้องรอก่อน โดยให้เหตุผลว่าภายในสีดำผลิตทีหลัง
(ผมก้อไม่เข้าใจ แล้ว แบบนี้จะให้เลือกสี ทำ _อกอะไร)ถ้าภายในสีครีมจะผลิตก่อน
ผมก้อเลยถามว่า กำหนดเวลาได้ไหมว่าจะได้รถช่วงไหน ผจก ตอบไม่ได้บอกลองโทรถามนิสสันอีกที
ทางศูนย์ นิสสัน แจ้งวัฒนะ ตามหลายครั้ง ไม่มีความคืบหน้า อยากให้ลูกค้าช่วยตามอีกแรง
ให้เบอร์ นิสสันกรุงเทพ ก้อบอกว่าไม่ทราบ
โทรหา ศูนย์บริการลูกค้า ก้อให้คำตอบว่าจะติดตามให้
ผมจึงโทรไปบอกขอเรียนสาย ผู้จัดการนิสสัน ได้ไหม
ต้องการทราบสาเหตุ ที่ ยังไม่สามารถรับรถแม้กระทั่งกำหนดการยังไม่มี
ทางคอลเซนเตอร์ บ่ายเบี่ยงไม่ให้คุยกับผู้จัดการ
ผมจึงขอสายหัวหน้าคอลเซนเตอร์ รอสาย เกือบ 15 นาที แล้วก้อบอกว่า หัวหน้าติดสาย
ผมยืนยันรอสาย ต้องการคำตอบ จากหัวหน้า
20 นาทีผ่านไป จึงมาคุยกับผมได้ คำตอบที่ได้คือ ไม่ทราบจะตามเรื่องให้
ผมโกรธมาก ใส่ไปเป็นชุดๆ ว่าตัดสินใจให้ความไว้วางใจนิสสัน แล้วทำให้ผมผิดหวังสุดๆ
แม้ขนาดวันรับรถยังตอบไม่ได้ ค่าเสียหายในการรับรถช้า โดยคนอื่นๆที่จองได้หมดแล้ว
ผมผิดไหมที่ชอบสีบรอนเงิน ภายในสีดำต้องให้รออีกนานแค่ไหน
คำตอบที่ได้คือจะตามเรื่องให้ อีกเช่นเคย ผมเลยใส่ xoxcvvbffxf------ เป็นชุดๆเลย
น้ำตาจะร่วง
ได้คำตอบที่ทำให้ผมพอจะรับได้คือ จะตามเรื่องให้โดยเร่งด่วน ได้คำตอบวันนี้เย็นหรือพรุ่งนี้เป็นอย่างช้า
ผ่านไป 30 นาที คำตอบที่ได้คือได้รถวันที่ 19 กพ 57 แต่คำตอบที่ผมอยากได้ไม่ใช่แค่วันที่รับรถ แต่ต้องการรับรู้สาเหตุด้วย
ว่าเกิดอะไรขึ้นครับ
ไม่มีคำตอบเหมือนว่าได้รถก้อบุญแล้ว

แต่วันดังกล่าวผมไม่ได้ลาไว้ รวมทั้งต้องรอติดฟิล์มกล้อง มองหลัง
จึงได้รับรถวันที่ 22 กพ 57
ถามเซลก้อไม่มีคำตอบหรือสิ่งชดเชยที่ได้รถช้า

ปล ผมเป็นคนหนึ่งที่เกลียดมากที่ เวลาคนโวยวายว่าตนเองเสียประโยชน์
หรือถูกเอาเปรียบ แล้วถึงให้การดูแล แบบนี้ถ้าเราไม่มีปากมีเสียงอยู่เฉยๆ แล้ว นั่งรอนิ่งๆไปเรื่อย
แบบนี้มันจะทำให้เกิดการเรียนรู้ ว่าคนโวยวาย แล้วจะได้อะไรมากกว่าผู้อื่น

ต้องขอโทษนะครับจริงๆไม่อยากเขียนเรื่องนี้ อยากทราบความเห็นของผู้รู้มากกว่าเรื่องพวงมาลัยสั่น
แต่มันอดไม่ได้ จริงๆ 555
ตอนนี้ดันเกิดปัญหาครับ
เซ็งจิตเลยครับ

ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับสุดยอด

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2014, 19:44:29 »

ผมว่าไม่เป็นไรหรอกครับ เค้ายินดีอีกต่างหาก

พอจะบอกได้ไหมครับว่าศูนย์ไหน ชื่ออะไร หลังไมค์(PM)มาก็ได้
พอดี ว่าจะซื้อกับศูนย์แถวบ้าน(รามอินทรา)พอดี จะได้ห่างๆไว้

ศูนย์แจ้งวัฒนะครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2014, 13:08:06 »
ขอขอบคุณทุกท่านนะครับ ผมไปตั้งศูนย์ถ่วงล้อใหม่
เสียตัง 400 ที่ศูนย์บอกว่าไม่มีตัวตั่งถ่วงล้อ17 นิ้ว
ตอนนี้วิ่งฉิวครับ
 :D thank you 3 times