ผู้เขียน หัวข้อ: ส่วนตัวคิดว่า Honda Fit /Jazz แอบเอา Civic มาชุบชีวิตชัดๆค่ะ น้ำหวานมั่นใจ  (อ่าน 7438 ครั้ง)

ออฟไลน์ น้องน้ำหวาน

• Full Member
  • ไม่ไหวจะพูด
แหมมม  คอนโซลเอี้ยวเข้าหาตัว หน้าปัดแอบเล่นดีเทล หน้าแบน  ส่วนตัว บอกว่าดูลงตัวค่ะ

ที่ปัดน้ำฝนหลัง ?? รุ่นล่างสินะ สำหรับไอบริด

สำหรับใครคิดว่า ขับรถไปกลัวกาแฟไม่เย็นพอ ฮอนด้าจัดให้นะคะ -..-

งิงิงิ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 19, 2013, 12:47:21 โดย น้องน้ำหวาน »
มาดีตอบดี มาเกรียน แม่จะเอาให้เนียนกว่าถอนขน

ช่วงนี้ หวานเบื่อ ข้าวโพดอบ....... กินแล้วคิดฟันค่ะ

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• Hero Member
  • นับ1ใหม่
แวะมาทักทาย เปลี่ยนชื่อแล้วเหรอ  ;D ;D
เห็นลายเซ็นต์จำได้เลยว่า สาวสวยท่านนี้เป็นใคร  ;D ;D
ส่วนรถสวยดีครับ ที่วางแก้วกับช่องแอร์ตรงกันเกรงว่าน้ำแข็งจะละลายเร็วขึ้นนะสิ อิอิ  ;D

ออฟไลน์ Nikle_pk

ปัดน้ำฝนหลัง หายอีกแล้วเหรอครับ Honda

แต่ดูๆแล้วเหมือนมีแกนยื่นออกมา
แค่ยังไม่ได้ใส่ก้านใบปัดมั้งครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 19, 2013, 12:50:54 โดย Nikle_pk »
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Prachsaphol_yjd

• Sr. Member
อยากร้องให้...Jazz MC ผมตกรุ่นและ :'(
ดูมันใหญ่กว่าเดิม เอนกประสงค์กว่าเดิมนะเนี่ย....ผ่าน ;D

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
ปัดน้ำฝนหลัง หายอีกแล้วเหรอครับ Honda

ใส่ตอนไมเนอร์เชนมั้่งครับ (ขำๆนะ อิอิ)   ;D ;D

ใส่ตอนไมเนอร์เชนมั้่งครับ (ขำๆนะ อิอิ)   ;D ;D

น่าจะไฮบริดรุ่นล่างค่ะ เพราะด้านหน้า เป็นไฟฮาโลเจนเลย (สังหรณ์ว่า Jazz รุ่นล่างบ้านเราไฟหน้าแบบนี้แน่นอน )

ปัดน้ำฝนมีปกติค่ะ เว้นแต่อีตัวนี้
มาดีตอบดี มาเกรียน แม่จะเอาให้เนียนกว่าถอนขน

ช่วงนี้ หวานเบื่อ ข้าวโพดอบ....... กินแล้วคิดฟันค่ะ

ออฟไลน์ KLANG MR-S

Honda Jazz กี่รุ่นต่อกี่รุ่นก็ไม่เคยทำให้ผิดหวังจริง ๆ

ตัวใหม่นี่ดูแมนขึ้นอีกระดับ ภายในดูปราณีตขึ้น น่าใช้น่าขับมาก

ออฟไลน์ jacky933

• Jr. Member
  • **
สวยลงตัวมากครับ ด้านหลังแอบคล้าย CRV

-..- fin พร้อม Sound  Jazz

cr.carmovie youtube.

ปล.เพิ่งสังเกต เพลงประกอบนั่นมัน Wait&see กริ๊ดดดดดดด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 19, 2013, 13:24:51 โดย น้องน้ำหวาน »

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
เห็นรูปชุดนี้แล้วสวยดีครับ.. ดูลงตัวดี  :D
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ udis

Jazz ไม่มีที่ปัดน้ำฝน อีกแล้ว!!! เอาแน่เหรอครับ ไม่เข็ดหรือไงครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Wayfarer-R

Jazz ไม่มีที่ปัดน้ำฝน อีกแล้ว!!! เอาแน่เหรอครับ ไม่เข็ดหรือไงครับ
 ;D ;D ;D

มีครับ

;D ;D ;D

มีครับ

พอดีเปิด Youtube ไม่ได้ คือ ในรูปไม่มี หรือเป็นแค่ตัวทดลอง หรือไม่มีในบางรุ่นเหรอครับ หรือสุดท้าย สรุปมีทุกรุ่นแล้วครับ

ออฟไลน์ MoO Cnoe

ดูสวยขึ้นกว่าตอนภาพหลุดชุดแรกพอสมควรเลยครับ

;D ;D ;D

มีครับ

พอดีเปิด Youtube ไม่ได้ คือ ในรูปไม่มี หรือเป็นแค่ตัวทดลอง หรือไม่มีในบางรุ่นเหรอครับ หรือสุดท้าย สรุปมีทุกรุ่นแล้วครับ

ดูจากคลิป น่าจะมีทุกรุ่นครับ ส่วนในภาพที่ไม่มี น่าจะเป็นที่ความไม่สมบูรณ์ของภาพครับ

ออฟไลน์ Lammerison

สวยแฮะ

แต่แอบสงสัยนิดนึง ทำไม ล้อมแม๊กคันสีแดง เหมือน ลายแม๊ก ของ new city ขอบ 16 เลยแฮะ

สวยแฮะ

แต่แอบสงสัยนิดนึง ทำไม ล้อมแม๊กคันสีแดง เหมือน ลายแม๊ก ของ new city ขอบ 16 เลยแฮะ

ลายเดิมจะได้ไม่สิ้นเปลืองต้นทุนไงครับ แต่ผมว่ามันต่างนิดหน่อยมั้งครับ

ออฟไลน์ Mizuihisachi

เกลียดติ่งไฟท้ายที่ขอบประตูหลังมากครับ ความสวยลดลง เหมือนเอาของแต่งใต้หวันมาติด

ดูด้านหน้านึกถึง CRV
ดูด้านข้างนึกถึงเฟียสต้า
ดูด้านท้าย เห้อเหมือนรถเอื้ออาทรของอินเดีย (ถ้าไม่มีติ่งบน จะสวยลงตัวมาก)

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
สงสัยต้องรอตัว minor change กะมัง 55555
ผมว่าสวยแต่ไม่สุด ต้องลองแต่งดูก่อน เพราะได้ความรุ้สึกเป็น vic eu นิดนึง
คงหล่อแบบเตี้ยๆ แบนๆ ป้อมๆ น่ารัก

ออฟไลน์ rakchatb

• **
งามเงี้ยว เฟี้ยวเงาะ  ;D

ไอ้ที่ไม่มีที่ปัดน้ำฝนหลังมันอคือรุ่น Hv รุ่่่นล่างนะคะ ไปดูก่อน ภาพไม่สมบูรณ์ตรงไหน ??

คันนี้ ไฟเลี้ยวแปะแก้มข้าง ไฟหน้า ฮาโลเจนปกติค่ะ อคิดว่าที่นั่น ซอยรุ่นแหละค่ะ หรือเป็นคัน prototype แหละค่ะ -..-

ไอ้ที่ไม่มีที่ปัดน้ำฝนหลังมันอคือรุ่น Hv รุ่่่นล่างนะคะ ไปดูก่อน ภาพไม่สมบูรณ์ตรงไหน ??

คันนี้ ไฟเลี้ยวแปะแก้มข้าง ไฟหน้า ฮาโลเจนปกติค่ะ อคิดว่าที่นั่น ซอยรุ่นแหละค่ะ หรือเป็นคัน prototype แหละค่ะ -..-

ที่ว่า ภาพไม่สมบูรณ์ หมายถึง มันยังเป็น prototype อยู่ วิศกรอาจเพิ่ม จะลดตรงไหน ต้องรอดูคันจริงอีกที ตอนรถเปิดตัวอย่างเป็นทางการครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 19, 2013, 21:27:18 โดย Wayfarer-R »

ออฟไลน์ FyGI

ภาพนอกโดยรวมถือว่าโอเค

เส้นร่องด้านข้างทำให้รถดูแล้วเหมือน

มีคลาสที่สูงกว่า B-Seg

ส่วนข้างใน คอนโซลหน้า

รกมากก......

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 19, 2013, 18:19:28 โดย FyGI »

ออฟไลน์ Thuvachit

• **
แอบเห็น 6MT

wow .....

ออฟไลน์ balliblue

เย้ย สวยมากเลยอะ jazz รุ่นนี้ ดูโฉบเฉี่ยวและแข็งแรง

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
นึกว่าจะตามรอย รุ่นน้อง

;D ;D ;D

ปล.สวยดีครับ แต่ไฟท้ายดูแปลกๆ คันจริงน่าจะสวย

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
อีส้มผมจะตกรุ่นแล้ว!!!  ;D

เหมือน Civic EU ตกลงไปในถังโกโก้ แล้วโกโก้ก็ล้นลงไปในทุ่งข้าวสาลี แล้วก็ บรู๊มซซซ์!!!

กลายเป็น ฮอนด้าแจสสสสสส