ผู้เขียน หัวข้อ: ยางแตกรถเล็กไม่เท่าไหร่ แต่ถ้ารถใหญ่โดนแค่ยางอาจถึงตาย  (อ่าน 6328 ครั้ง)

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ noobs

• Full Member
มันหนักด้วยมั่ง..ถึงได้เป๋ได้ขนาดนั้น..น่ากลัวโครต

ออฟไลน์ Ongszaa

• Sr. Member
น้ำหนักรถเยอะ แล้วมาด้วยความเร็ว ยังไงก็หนักคับ = =
'19 BMW 630d GT M Sport[G32]
'24 LOTUS ELETRE R

ออฟไลน์ superden

คนถ่ายอาจจะเห็นความผิดปกติรึเปล่าครับเลยเอากล้องมาจับภาพไว้ น่ากลัวจัง

ออฟไลน์ johnlee

เหมือนระเบิดที่ล้อหน้าด้านซ้าย

ผมว่าคนขับเป็นมวยมากเลยนะ ที่ประคองรถได้นานขนาดนั้น

เพราะรถลากอ้อยแถวบ้านเรา ถ้ายางระเบิดนี่แทบจะล้มทันที
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ mckyparty

ด้านหน้าก้อตัวใครตัวมัน แต่ด้านหลังเค้าถึงมีเบิ้ลล้อกันเข้าไปไงครับ

ออฟไลน์ 2k

เศษยางที่มันร่อนออกมาจากรถบรรทุกทั้งหลายก็อันตรายโคตรๆไม่แพ้กัน รายการmythbusterเคยจำลองเหตุการเศษยางที่ร่อนออกมาขณะที่ล้อกำลังหมุนอยู่ใส่กระจกรถแล้วมีหุ่นซิลิโคนให้มีกระดูกหมูข้างใน ผลปรกฏว่าคอหุ่นหักร่องแร่งเลย  :-X
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Monstruo

ยางแตกไม่ได้อันตรายเฉพาะตอนวิ่งนะครับ บางทีตอนเติมก็อันตรายเหมือนกัน
จำได้ว่าเคยมีข่าวเด็กร้านยางเติมลมยางรถบรรทุกเกินไปมากๆ จนมันระเบิดใส่ทำเอาร่างกระจุยเลย

ออฟไลน์ BELL7738

• ZOOM - ZOOM !!
ล้อหน้ายางแตกนี่ตัวใครตัวมัน
ปัจจุบันอันแสนสุข

อดีตอันแสนหวาน http://www.altisclub.com/forum/viewtopic.php?t=26710

ออฟไลน์ IncarRus

อย่า,,, เรียก "ยางแตก" เลยครับ
....เรียก,,, "ยางระเบิด" เถอะ, แรงเกิ๊นนน

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
คำแนะนำของผมก็คือ

ขับรถทางไกล อยู่ห่างๆ รถบรรทุกไว้เป็นการดีที่สุด ยิ่งอยู่ห่างเยอะๆ ยิ่งดี

ออฟไลน์ Ruksadindan

สยองครับ คงต้องสอบสวนด้วยมั้ง ปล่อยยังไงให้มันระเบิด

คนถ่ายอาจจะเห็นความผิดปกติรึเปล่าครับเลยเอากล้องมาจับภาพไว้ น่ากลัวจัง
on-board camera ไงครับ เมืองนอกใช้กัน (ไต้หวันบังคับ?) เมืองไทยมีขาย แต่ไม่ค่อยมีใครอัพโหลดขึ้นยูทูว์บ

ออฟไลน์ kbo1980

• Jr. Member
  • **
ร้อยละ 80 ของคนใช้รถขี้เหนียวกับเรื่องเปลี่ยนยาง ขนาดรถแพงๆ ผมยังเห็นดอกยางโล้นแล้วไม่ยอมเปลี่ยนสักทีเลยสงสัยว่าทำไมไม่เปลี่ยนยาง บางคนก็เปลี่ยนแบบถูกๆ grade taxi premium แต่ผมเห็นเอาเงินไปซื้อพวก accessories พวกหุ้มเบาะ หุ้มพวงมาลัย หรือประดับยนต์หลายๆตังค์ แต่มางกกับเรื่องเปลี่ยนยาง เห็นแล้วเพลีย  :-[

ออฟไลน์ 2k

เหมือนคนที่ได้รถใหม่มาก็เอาไปลงล้อแม็กใหม่ใส่เสกิร์ตรอบคันหมดไปเกือบๆแสนไงครับ แต่ถ้าถามว่าทำไมไม่เพิ่มเงินอีกไม่กี่หมื่นเลือกรุ่นที่มีABSแอร์แบกแต่ตอบมาว่าไม่ไหวไม่มีเงิน...........เอ๊ะมันยังไงกันนี่?  ::)
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ PREM

ร้อยละ 80 ของคนใช้รถขี้เหนียวกับเรื่องเปลี่ยนยาง ขนาดรถแพงๆ ผมยังเห็นดอกยางโล้นแล้วไม่ยอมเปลี่ยนสักทีเลยสงสัยว่าทำไมไม่เปลี่ยนยาง บางคนก็เปลี่ยนแบบถูกๆ grade taxi premium แต่ผมเห็นเอาเงินไปซื้อพวก accessories พวกหุ้มเบาะ หุ้มพวงมาลัย หรือประดับยนต์หลายๆตังค์ แต่มางกกับเรื่องเปลี่ยนยาง เห็นแล้วเพลีย  :-[

จริงครับ คนไม่ค่อยสนใจเรื่องยาง เมื่อก่อนผมก็ไม่ค่อยสนนะเพราะนั่งอย่างเดียว
แต่พอได้มาขับรถเองเจอเหตุการณ์คับขับ (บ้าง) เ้ช่น ตกแอ่งน้ำ เหินน้ำ หักหลบกะทันหัน เข้าโค้งเร็วเกิน
รู้ึสึกว่ายางถูกๆ มันไม่ปลอดภัยเลย

อย่าง Turanza GR90 ที่เปลี่ยนแทน B390 ถึงจะแพงแต่หนึบต่างกันคนละโลกเลย ไม่ค่อยเหินน้ำด้วย
ขับแล้วรู้สึกปลอดภัย ไม่เสียดายเงิน
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ BELL7738

• ZOOM - ZOOM !!
บ้านเรา ก็แบบนี้แหละครับ

ประหยัดต้นทุน  เพราะยางสิบล้อค่อนข้างแพง ก็เส้นนึงมันวงตั้งเบ้อเร่อ

ใช้จนยางโล้นแล้วก็ไม่เปลี่ยนเส้นใหม่  เอาเส้นที่โล้นไปหล่อดอกยางใหม่เอา

หน้ายางมีดอกยางจริง แต่ตัวยางมันหมดสภาพไปแล้ว ก็ระเบิดกันได้ง่ายๆ แบบนี้แหละครับ
ปัจจุบันอันแสนสุข

อดีตอันแสนหวาน http://www.altisclub.com/forum/viewtopic.php?t=26710

ออฟไลน์ jkhl

• Jr. Member
  • **
น่ากลัว ยิ่งตอนเติมลมยาง

...รถมันยังอยู่บนถนนมั้ยครับ

ออฟไลน์ MAXIMUS CRUZE

• Full Member
น่ากลัวอ่ะ++