ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามผู้ใช้ หรือ เคยทดสอบ Jazz GK MT ครับ ว่ามี Hill Start Assist ไหมครับ  (อ่าน 5937 ครั้ง)

ออฟไลน์ JF2KPNSX

• Sr. Member
พอดีเปิดโบรชัวร์ดูแล้ว เจอว่า MT ก็มี HSA

ท่านได้ใช้อยู่ หรือ เคยลองขับ ไม่ทราบว่ามีจริงไหมครับ

ออฟไลน์ DeziNnoS™

• Jr. Member
  • **
ผมใช้ City 2014 MT อยู่
มีจริง ใช้ได้จริงครับ คิดว่า Jazz คงเหมือนกัน

ออฟไลน์ bkk_bkk

• Newbie
  • *
พอดีเปิดโบรชัวร์ดูแล้ว เจอว่า MT ก็มี HSA

ท่านได้ใช้อยู่ หรือ เคยลองขับ ไม่ทราบว่ามีจริงไหมครับ

มีครับ

ออฟไลน์ earrt

GK MT นี่ตัวจี๊ด 2018 เลย

ออฟไลน์ NINENOI

• Hero Member
  • Nine & Knight
อยากทราบว่าครัชเบา ขับง่ายมั๊ยครับ อยากได้อยู่นะเนี่ย
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
อยากทราบว่าครัชเบา ขับง่ายมั๊ยครับ อยากได้อยู่นะเนี่ย
เคยขับ City 14 M/T ของเพื่อน คลัตซ์เบา ขับง่ายครับ รถติดๆไม่เหนื่อยมาก
ส่วน HSA มีครับ ใส่เกียร์ 1 เหยียบคลัตซ์ ปล่อยเบรค มันจะหน่วงสัก 2-3 วิ ก็ปล่อยไหล
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Alcatraz

มันไม่หนัก แต่ก็ไม่ได้นิ่มแบบดีแมก สำหรับผมเอง คิดว่ากดช่วงแรกโรงงานเซ็ตมาฟรีไปนิดนึง ใช้ประแจ 6 เหลี่ยมไขกดแป้นลงไปอีกนิด แต่ต้องไม่ถึงผ้าคลัช กำลังขับง่าย เกียร์ 3-5 ไม่ต้องกดสุด 100% ยังเปลี่ยนเกียร์ได้เนียนๆ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
เสียดายที่ต้องให้แฟนขับได้ด้วยเพราะจะเป็นรถคันเดียวในบ้าน ไม่งั้นได้จัดแน่ๆเลยนอกจากตอนนี้ยังมีแรงเหยียบครัชแล้วอนาคตอาจไม่มีให้ซื้อซะด้วยซ้ำ ได้ทั้งทนทานและมันส์ในบางอารมณ์อีกอย่างผมไม่ค่อยชอบ CVT นัก
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

Turbocharger

• บุคคลทั่วไป
รอดูตัวใหม่ 1.0 Turbo + MT รถติดแค่ไหนก็จะถอยมาขับ

ออฟไลน์ bullyboy

• Full Member
รอดูตัวใหม่ 1.0 Turbo + MT รถติดแค่ไหนก็จะถอยมาขับ

ตัวใหม่น่าจะมาเมื่อไหร่ครับ

ออฟไลน์ Ponthakorn

ตัวปัจจุบันนี่ก็ขับสนุกนะครับ ของผมยังไม่ได้ยุ่งกับเครื่องทำแต่ช่วงล่างยังสนุกเลย

ออฟไลน์ Gordon Freeman

ถามต่ออีกหน่อยครับ

ว่าตัว MT นี่ติด Cruise Control เพิ่มได้มั้ยครับ หรือได้เฉพาะตัวเกียร์ออโต้
2011 Kawasaki Ninja 650 (Sold)
2012 Ford Fiesta 1.6 Sport Ultimate (Sold)
2013 Suzuki Swift Eco GLX 1.25 (Sold)
2015 Honda Civic 1.8 (Sold)
2017 Toyota Fortuner 2.4 (Sold)
2019 Honda Jazz S MT (Sold)
2020 Nissan Almera VL 1.0T
2022 Isuzu D-Max Cab 4 1.9 AT
2023 Neta V

ออฟไลน์ JF2KPNSX

ขอบคุณทุกๆท่านครับ กระจ่างเลย นึกว่าโบรชัวร์ผิด 😅

ออฟไลน์ bkk_bkk

• Newbie
  • *
ถามต่ออีกหน่อยครับ

ว่าตัว MT นี่ติด Cruise Control เพิ่มได้มั้ยครับ หรือได้เฉพาะตัวเกียร์ออโต้

เท่าที่ทราบได้เฉพาะเกียร์ออโต้ครับ

Turbocharger

• บุคคลทั่วไป

ตัวใหม่น่าจะมาเมื่อไหร่ครับ

ผมเคยถามใน live ปีหน้ามาแน่ๆ ครับ

ออฟไลน์ I_AM_IM

• Full Member
รุ่นต่อไปยังมีmtอยู่ไหมครับ

ออฟไลน์ Harem

ดีทุกอย่าง ยกเว้นอัตราสิ้นเปลืองครับ