ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครได้ข่าว BMW F30 ตัว Standard มั่งรึเปล่าครับ  (อ่าน 7640 ครั้ง)

ออฟไลน์ Innewworld24

• Newbie
  • *
แอบสนใจอยู่ มันจะออกมาจริงรึเปล่า แล้วออกประมาณเดือนไหนครับ เครื่อง Option และ ราคาเป็นยังไงบ้างครับ

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

• Hero Member
Re: มีใครได้ข่าว BMW F30 ตัว Standard มั่งรึเปล่าครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 12:22:40 »
มาลงชื่อรอฟังด้วยคนครับ :)
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

ออฟไลน์ beeday

• Sr. Member
Re: มีใครได้ข่าว BMW F30 ตัว Standard มั่งรึเปล่าครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 12:48:21 »
คร่าวๆ นะครับ เครื่อง 2000 cc
184 แรงม้า , แรงบิด 270 นิวตันเมตร , เกียร์ใหม่ 8 สปีด , หน้าจอ  idrive 6.5"
บลูทูธ ,  AUX in ,  USB  , ไฟตัดหมอก  , ไฟหน้า  halogen  , PDC  หลังครับ

ราคา 2.29 ล้านครับ ในงานเห็นว่าตอนนี้สีขาวหมดแล้ว เหลือแต่สีดำ
ใครสนใจคงต้องรีบครับ

ออฟไลน์ Jump

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 14:03:25 »
คร่าวๆ นะครับ เครื่อง 2000 cc
184 แรงม้า , แรงบิด 270 นิวตันเมตร , เกียร์ใหม่ 8 สปีด , หน้าจอ  idrive 6.5"
บลูทูธ ,  AUX in ,  USB  , ไฟตัดหมอก  , ไฟหน้า  halogen  , PDC  หลังครับ

ราคา 2.29 ล้านครับ ในงานเห็นว่าตอนนี้สีขาวหมดแล้ว เหลือแต่สีดำ
ใครสนใจคงต้องรีบครับ

ตกลง ตัวนี้ ก็มาขาย แบบ limited เหมือน s1 รึครับ
หมดแล้ว หมดเลย
LIKE A BOSS!!

ออฟไลน์ accord

• CLS 250d AMG :)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 14:09:34 »
ohh..... ถ้า f30 มีราคา 2.29 ล้าน    รับรอง ผลิตขายกันไม่ทันแน่นอน   ยอดจองคงคิวยาว

เหมือนปี สองปีก่อน mb w204 ตัว 2.149 ล้าน  ตัวถูกที่สุดตั้งแต่ขาย c class มาในเมืองไทย  ตอนนั้นยอดจองเยอะมากๆ   รอรถกันเพลิน     ;D

ออฟไลน์ Monn

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 15:17:09 »
https://www.facebook.com/photo.php?fbid=358992887544389&set=a.268999756543703.54546.268985859878426&type=1&theater&notif_t=photo_reply

จาก page series 3 ครับ. แอบเซ็ง นึกว่าเครื่องจะจูนดาวน์ เหมือน 320i กะ 328i นี่ตัดพวกไม่ค่อยจำเป็น ถูกไป 3.7 แสนเลยนะ ยังมี idrive อยู่ ไม่เหมือน x1 เบนซินที่ไม่มี จอ ความต่างดีเซลกะเบนซินเลยน่าสนใจ สงสัยกลัวขายไม่ดี จัดราคาน่าตกใจจริงๆ
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ bmwmania

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 15:21:55 »
จอมันคนละไซส์กันครับการใช้งานได้น้อยกว่าแน่นอนครับ

ออฟไลน์ f1rstgot

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 16:33:03 »
มีแน่นอนแล้วครับ 2.3ล้านทอน1พันครับ ส่วนต่างกับ 320i คือ370Kก็เยอะใช้ได้ แต่ถ้าเป็นผมซื้อรถแพงๆขนาดนี้ทั้งทีแล้ว ต่อให้งบไม่พอก็จะกัดฟันเอาทีเดียวเลย เป็นผมผมเอาทีเดียวให้มันจบไปเลยครับ
ไม่มีไฟวงแหวนเดย์ไลท์รวมถึงไฟหรี่วงแหวนก็อดเช่นกัน โคมมัลติรีเฟลกเตอร์ หลอดฮาโลเจน งี้ BMWมันสวยที่ไฟหน้าเนี่ยแหละครับ ไม่มีโปรเจคเตอร์และวงแหวนไม่รู้จะเอาไปทำอะไร ไหนจะหลอดฮาโลเจนอีก ติดเครื่องยนต์ทีนึงอายโฟกัสใหม่เลยครับ 1.08ล้าน ไฟหน้าขึ้นลงอัตโนมัติ 2.3ล้าน หลอดฮาโลเจน โคมธรรมดา !!! เหมือนอีโคคาร์ วีออสใหม่ยังโปรเจคเตอร์เลย
เฉพาะโคมโปรเจคเตอร์พร้อมวงแหวนแท้ๆคู่นึงก็เป็นแสนแล้วครับ ไหนจะจอเล็ก ไม่มีครูซคอลโทรล ไม่มีเนวิ

ออฟไลน์ tyong

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 17:03:08 »
ไม่รู้ว่าจะออกมา 3 ไลน์ ด้วยหรือเปล่าครับ?

ถูกจากรุ่นเดิม 3.7 แสน น่าสนใจขึ้นเยอะเลย สมรรถนะและความปลอดภัยไม่น่าจะแตกต่าง แต่ของเล่นต่างๆน้อยลง ผมคิดว่าแค่ไม่มี Navi กับไฟวงแหวน bi xenon ราคาไม่น่าจะลดลงได้ขนาดนี้ เป็นห่วงว่าเบาะนั่งจะลดจากหนังแท้เป็นหนังสังเคราะห์อีกหรือเปล่า?
2019-now: BMW 320D G20
2018-now: MB C250 Coupe AMG
2017-2019: MB GLA200 Urban
2014-2018: BMW F30 328i M Sport
2012-2017: Mini Cooper S R56 look 2

ออฟไลน์ mike77

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 17:08:23 »
คุ้มสุดๆคับ อย่างน้อยที่สุด คนที่ต้องการสมรรถนะของ bm  f30 นี่ยังได้เต็มๆ
ผมว่าคนที่จะซื้อ D seq ตัวท๊อป ก็มีลังเลเหมือนกันครับ
อีกอย่าง ผมว่า bm ทำตัวนี้มาตัดหน้าคนที่ รอ cla หรือป่าว เพราะเรทราคาน่าจะประมาณนี้ ถึงแม้รถคนละ seq กับ cla แต่ลูกค้ากำลังซื้อพอๆกัน ชิงตัดหน้าก่อนได้เปรียบหรือป่าวครับ

ออฟไลน์ Andanes

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 17:11:44 »
แจ่มนะเนี่ย...รุ่นนี้

แต่ตา S3 มันเด่นจิงๆ 

ลองถ้าไม่มีดวงตาคมๆ  S3 จะเป็นอย่างไรบ้างเนี่ยยยย

ออฟไลน์ Oopszaa

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 17:18:50 »
ผมลองถาม sale ดูแล้วสิ่งที่แตกต่างออกไปอีกอย่างคือ ขับได้โหมดเดียว eco ไม่รู้จิงหรือไม่คับ
รอรถ ประมาณ 3 เดือน 

ออฟไลน์ freefall

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 17:35:30 »
ขับได้แต่ mode eco อย่างเดียวไม่น่าจะจริงน่ะครับ

ไม่งั้น bmw thailand ฆ่าตัวตายชัดๆ

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 18:12:32 »
น่าจะหมายถึงมี mode eco กับธรรมดา แบบ x1 ครับ อาจจะไม่มี start stop เอ แต่อาจจะมีเพราะมี eco
อาจจะไม่มี confort access อีกอย่าง แบบ x1 ยังคงเป็นกุญแจหมุนนะ
ส่วนเบาะ ผมว่าหนังแท้ เทียบกะ x1 เบนซินกะดีเซล ก็ต่างกัน 6 แสน แบบเดียวกัน

เพียงแต่ x1 มันยังเครื่องเก่า ถ้าเครื่องใหม่ผมเอาไปแล้ว  ตัดนิดตัดหน่อย เฮ้อ อยากได้โน่นได้นี่ บวกไปมาก็คงพอกัน ที่สำคัญ บางอย่างมันเพิ่มไม่ได้หนะสิ
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 18:17:29 »
มีแน่นอนแล้วครับ 2.3ล้านทอน1พันครับ ส่วนต่างกับ 320i คือ370Kก็เยอะใช้ได้ แต่ถ้าเป็นผมซื้อรถแพงๆขนาดนี้ทั้งทีแล้ว ต่อให้งบไม่พอก็จะกัดฟันเอาทีเดียวเลย เป็นผมผมเอาทีเดียวให้มันจบไปเลยครับ
ไม่มีไฟวงแหวนเดย์ไลท์รวมถึงไฟหรี่วงแหวนก็อดเช่นกัน โคมมัลติรีเฟลกเตอร์ หลอดฮาโลเจน งี้ BMWมันสวยที่ไฟหน้าเนี่ยแหละครับ ไม่มีโปรเจคเตอร์และวงแหวนไม่รู้จะเอาไปทำอะไร ไหนจะหลอดฮาโลเจนอีก ติดเครื่องยนต์ทีนึงอายโฟกัสใหม่เลยครับ 1.08ล้าน ไฟหน้าขึ้นลงอัตโนมัติ 2.3ล้าน หลอดฮาโลเจน โคมธรรมดา !!! เหมือนอีโคคาร์ วีออสใหม่ยังโปรเจคเตอร์เลย
เฉพาะโคมโปรเจคเตอร์พร้อมวงแหวนแท้ๆคู่นึงก็เป็นแสนแล้วครับ ไหนจะจอเล็ก ไม่มีครูซคอลโทรล ไม่มีเนวิ

ผมเห็นด้วยเลยครับ BMW นอกจาก ไฟท้ายที่มีเอกลักษณ์ สวยสะดุดตาแล้ว(เอาเฉพาะใหม่ๆ e60 LCI e90 LCI และหลังจากนั้น)

ผมว่าด้านหน้านี่ก็เป็นเอกลักษณ์ด้วยเช่นกัน ถ้าขาดอะไรไปสักอย่าง หรือ ไม่มีเลย ผมว่า มันไม่สวยเลย

ผมว่าจะซื้อทั้งที 2.299 ล้านกับ 2.699 ล้าน กัดฟันดีกว่าครับ แหม่กว่า ยิ่งเฉพาะผ่อนนะ ไม่ต้องสืบเลย

ออฟไลน์ mothsan

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 18:37:04 »
Series 3 มีไฟวงแหวนมันสวยดีครับ แต่ว่าผมไม่ชอบแนวงุ้มตั้งแต่ไฟหนัาไปฝากระโปรง ดูกี่ทีก็ขัดตาไม่เหมือน series 5
สวยกว่า ในความคิดผม ขับสบายดึ แต่นุ่มไปอ่ะ สู้ e90 ไม่ได้ และยังห่างชั้นจาก GTI เยอะครับ
ลองนานๆ แล้วยิ่งต่างกันเยอะเลย ถัาเน้นขับสนุก ยังไงก็คงต้อง GTI จริงๆครับ

ออฟไลน์ crucifixzz

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 20:02:00 »
ที่อังกฤษ bmw ที่มี corona น้อยมาก ส่วนใหญ่เป็นโคม reflector แทบทั้งนั้นเลยครับ ซึ่งโคม reflector นั้นไม่สวยเลย DRLก็จะได้เหมือนใน scirocco คือใช้ dipped beam เป็น DRL ครับ

ออฟไลน์ AD

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 21:27:42 »
เท่าที่สอบถามมา มี start/stop เหมือนเดิม สามารถจองได้ทั้งสองสี ไม่ได้หมด แต่ล๊อตแรกรับรถเดือนหน้า บางศูนย์อาจเหลือแค่สีเดียว
เบาะมีแค่สีเบจสีเดียว  :(

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 23:00:18 »
ผมมองว่าถูกกว่า 4 แสน เติมน้ำมันได้ร่วมแสนโล ครบ BSI พอดี คุ้มยิ่งกว่าคุ้มสำหรับผม

ถ้าออปชั่นหลักคือไม่มีสิ่งที่ตอนเราขับแล้วมองไม่เห็น สำหรับผมไม่สำคัญ
ภายในสีเบจถ้ารับได้ และดูแลให้ไม่สกปรกได้ ก็โอเค
จอเล็กลง .............. ล้อคนละลาย .............

สองคนยลตามช่องครับของแบบนี้

ออฟไลน์ DanGerGarm

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 23:16:54 »
เห็นออฟชั่นแล้วปวดใจเลยคับ ไม่รู้ว่าเวลาใช้งานจิงจะเป็นยังไง ถ้าเหมือนหรือคล้ายตัวเดิมนี่เกินคุ้มอีกนะ
แต่ถ้าได้ออฟชั่นที่ละเอียดกว่านี้ก็คงจะดีนะคับ รอชม ;D

ออฟไลน์ warez

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 00:48:50 »

เครื่องเดียวกัน เกียร์เดียวกัน ตัวถังเดียวกัน อุปกรณ์พื้นฐานเหมือนกัน
ถ้าไม่ใช่คนเล่นรถ บ้ารถในระดับนึงแล้ว เขาไม่รู้ถึงความต่างหรอกครับ

ต่างประเทศไม่ค่อยเห็น BMW เลือก option ไฟหน้ามาใช้เลยครับ
นิยมกันที่บ้านเราจริงๆ

ออฟไลน์ Oopszaa

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 07:40:04 »
ลืมบอกไป อีกอย่าง ราคาที่ผม ถามsale ตอบคือ 2.249 คับ
รถมีให้เลือก2สี ขาวและดำ ตอนนี้ยังมีอยู่ทั้ง2สี เบาะสีเบสเลือกไม่ได้
ขับได้โหมดเดียว ไม่รู้ว่าข้อมูลที่ได้มาผิดหรือไม่ แต่มาจากsale

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 11:54:39 »

เครื่องเดียวกัน เกียร์เดียวกัน ตัวถังเดียวกัน อุปกรณ์พื้นฐานเหมือนกัน
ถ้าไม่ใช่คนเล่นรถ บ้ารถในระดับนึงแล้ว เขาไม่รู้ถึงความต่างหรอกครับ

ต่างประเทศไม่ค่อยเห็น BMW เลือก option ไฟหน้ามาใช้เลยครับ
นิยมกันที่บ้านเราจริงๆ

ผมก็คิดงี้นะ เพราะส่วนต่างมันเยอะ คิดง่ายกว่าเบนซิน ดีเซลอีก  ผมว่าเอามากัดกับ c class style แน่ๆ ตอนนี้ c style คิดหนักแน่ เพราะเครื่องน่าจะสู้ไม่ได้ และก็ไม่มีจออีก ข้างใน BMW น่าจะทำได้ดีกว่า หนังแท้อีก ฟัดกันนัวเนียน่าดู  ผู้บริโภค ช่วงนี้เลือกได้สะใจดีมากเลยครับ

แต่ผมออก 320i ไปแล้ว ถามว่าเสียดายไหม ก็นิดหน่อย มันถูกกว่าเยอะ แต่อย่างว่า หากมองผ่านๆ อาจจะไม่คิดมาก แต่หากมองลึกๆ ตัวเดิมยังไงก็สวยกว่า และลูกเล่นเยอะกว่า บางทีพวกนี้ก็ไม่ได้สำคัญ แต่มีดีกว่าไม่มี ติดเพิ่มถ้าจะลำบาก ซื้อ BMW ขอลูกเล่นครบดีกว่า อิอิ
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ ぼくは"P.P."です

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 12:17:44 »
นี่ไงครับไฟฮาโลเจนบนรถที่ไม่มีไลน์
Great Handling = Great Car

ออฟไลน์ XL_SiZe

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 15:06:33 »
น่าจะหมายถึงมี mode eco กับธรรมดา แบบ x1 ครับ อาจจะไม่มี start stop เอ แต่อาจจะมีเพราะมี eco
อาจจะไม่มี confort access อีกอย่าง แบบ x1 ยังคงเป็นกุญแจหมุนนะ
ส่วนเบาะ ผมว่าหนังแท้ เทียบกะ x1 เบนซินกะดีเซล ก็ต่างกัน 6 แสน แบบเดียวกัน

เพียงแต่ x1 มันยังเครื่องเก่า ถ้าเครื่องใหม่ผมเอาไปแล้ว  ตัดนิดตัดหน่อย เฮ้อ อยากได้โน่นได้นี่ บวกไปมาก็คงพอกัน ที่สำคัญ บางอย่างมันเพิ่มไม่ได้หนะสิ

ทำไมของผมมันก็เสียบ กดปุ่ม Start ล่ะครับ

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 16:54:43 »

ทำไมของผมมันก็เสียบ กดปุ่ม Start ล่ะครับ

อ้าวเหรอครับ สงสัยผมจำผิด เห็นเซลส์บอกมีแต่ดีเซลที่มี comfort access ผมก็เข้าใจว่าหมายถึงปุ่มด้วย ดูคู่มือ x1 เบนซินก็ไม่มี เลยเข้าใจว่ายังต้องเสียบและหมุน  สรุปคือเสียบแล้วกดเหรอครับ ไม่เสียบได้ไหมอะครับ. ขอบคุณครับ
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ XL_SiZe

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มีนาคม 28, 2013, 10:59:13 »

อ้าวเหรอครับ สงสัยผมจำผิด เห็นเซลส์บอกมีแต่ดีเซลที่มี comfort access ผมก็เข้าใจว่าหมายถึงปุ่มด้วย ดูคู่มือ x1 เบนซินก็ไม่มี เลยเข้าใจว่ายังต้องเสียบและหมุน  สรุปคือเสียบแล้วกดเหรอครับ ไม่เสียบได้ไหมอะครับ. ขอบคุณครับ

ต้องเสียบครับ
ตอนไปลอง F30 ผมยังถามหากุญแจน้องเซลอยู่เลย นึกว่าต้องเสียบเหมือน X1
น้องบอกกด Start เลย เราก็งงเล็กน้อย เหอ ดีจัง F30

ออฟไลน์ scotch_fillet

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: เมษายน 03, 2013, 23:53:46 »
2.249 ล้าน
โอ้วววว ... ราคานี้ So tempting