ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยเลือกหน่อยครับ camry vs accord vs bmw series 3  (อ่าน 15826 ครั้ง)

ออฟไลน์ YenChar

• Hero Member
Re: ช่วยเลือกหน่อยครับ camry vs accord vs bmw series 3
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2013, 21:55:27 »
เลือกขนาดก่อน
ถ้าชอบใหญ่ ขนของเยอะๆชิ้นใหญ่ๆ หรือพาครอบครัวไปเที่ยวเยอะๆ ยังไง F30 ก็ตอบโจทย์ไม่ได้
ถ้าไม่สนขนาด เน้นการขับขี่ ค่อยมอง F30

แต่เห็นว่าใช้รถเป็น 10 ปี
คิดว่า อยากให้มองรถตลาดๆ ซ่อมง่ายๆ ไม่จุกจิกมากกว่า
ถ้ามองหาความคุ้มค่า : แคมรี่ 2.5+LPG คุ้มทั้งค่าเชื้อเพลิง ค่าซ่อม ค่าเสื่อมราคา

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
Re: ช่วยเลือกหน่อยครับ camry vs accord vs bmw series 3
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2013, 22:25:32 »
BMW ค่าเสื่อม 3 ปีแรก ก็ 1 ล้านแล้วครับ ไหวรึเปล่า ต้องถามตัวเองก่อน คุ้มมั้ย ?

วิ่งเยอะขนาดนี้ ไม่ถึง 3 ปี BSI หมดชัวร์  ค่าซ่อมไหวมั้ย ? เป็นคำถามต่อไป

ออฟไลน์ huhu515

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2013, 09:03:27 »
ใช้ยาวๆผมว่าแอคคอร์ดนะ ดูแล้วไฮบริดดูไม่ค่อยคุ้มจากการใช้งานนะครับ ส่วน s3 ยังต้องกังวลค่าดูแลหลังหมดประกันอีก จัด acoordตัวท็อป เงินเหลือบานเลยนะครับ ถ้ามีปั๊ม e85 แถวบ้านก็ยังไม่ต้องไปดมแก๊สหรอกมั๊งครับ

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2013, 09:51:08 »
ถ้าวิ่งต่างจังหวัดบ่อย

ใช้รถระดับ 10 ปีขึ้นไป

อยากดมแก๊ส D-segment ญี่ปุ่นตอบโจทย์กว่าเยอะครับ
ดีเซลบีเอ็ม ตอนนี้ไม่มีใครบ่น เพราะขายแล้วเปลี่ยนรถกันซะส่วนใหญ่
เราก็ไม่รู้ว่า จริงๆ แล้ว ถ้าวิ่งเยอะระดับปีละเกิน 30000 กม. ก็พอ ภายใน 3 ปีครึ่งรถก็หมด BSI อยู่แล้ว แล้วอีก 6 ปีกว่าที่เหลือนี่ก็ต้องลุ้นกันเหนียวครับ ไม่รู้ว่าจะเจอไรมั่ง

ถ้าทำใจเรื่องค่าซ่อมไม่ได้ อย่าเล่นเลยครับ แน่นอก

เชียร์แอคคอร์ด 2.4 ดมแก๊สครับ

แต่ถ้าคัมรี่ออก MC แล้วราคาดี อุปกรณ์ความปลอดภัยครบกว่านี้ ค่อยว่ากันอีกที เพราะตอนนี้ตัวคัมรี่ 2.5 มันลดเยอะ ก็เลยดูคุ้มกว่า แต่ยังมีบางอย่างคาใจอยู่ครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2013, 17:00:06 »
ดูจากโจทย์แล้วไป D seg + LPG ครับ

ส่วนไฮบริดไม่แนะนำครับ ถึงตอนนั้นต้องมีอะไรเสียแน่ๆ ประกันก็หมดแล้วด้วย

เชียร์ Camry 2.5 + LPG

ปล.320i 320d นี่อารมณ์ล้วนๆเลยครับ 10ปี ค่าซ่อมโหดแน่นอน แค่5ปีแรกไม่เสียเลย หลังจากนั้นยิ่งกว่าพายุแน่ๆครับ ราคาก็ฮวบฮาบมากถึงมากที่สุด

แล้วก็แคบกว่า D seg พอสมควรเลยครับ ถ้ารับสิ่งเหล่านี้ได้ ก็จัดไปโลด

ออฟไลน์ firstime911

• Sr. Member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 15:21:30 »
ถ้ามีรถคันเดียว ซื้อ s3 ครับ
แต่ถ้านี่เป็นคันที่ใช้ แล้วมีรถดีๆ อีกคันไว้สำรองใช้ เอา Honda ครับ