ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามอู่ทำสี โฟร์การาจ หน่อยครับ (ทำสีดีป่าว) ใครเคยไปทำมาบ้าง  (อ่าน 7180 ครั้ง)

ออฟไลน์ ChotLife

• Sr. Member

สอบถามเรื่องอู่ทำสีหน่อยครับ พอดีทุกวันนี้ทำประกันภันชั้น 1
แต่เวลาเอารถไปซ่อมศูนย์ รู้สึกผลงานออกมาไม่ค่อยดีเลยครับ
ทำตรงนี้ ได้แถมตรงโน้น ล่าสุด ก็มีสีเปื้อนที่ขอบๆไฟท้ายรถ เอาไม่ออก

ก็เลยว่าจะออกมาทำอู่ข้างนอกแทน ขับผ่านอู่นี้บ่อย ชื่อ โฟร์การาจ อยู่ซอยนาคนิวาส 16
พอดีขับผ่านเป็นประจำ และทุกครั้งที่ขับผ่านก็เห็นพวก Supercar หรือ Luxury car เป็นประจำ
และเมื่อเร็วๆนี้ได้เข้าไปสอบถามรายละเอียดดู เค้าบอกว่าอู่นี้ต้องประกันซ่อมศูนย์เท่านั้น ถึงจะทำได้
เลยอยากจะสอบถามเพื่อนๆ มีใครเคยไปทำมาแล้ว หรือ ได้ยินชื่อเสียงมาบ้าง รบกวนมาบอกทีครับ

ออฟไลน์ S6

• Hero Member
โดยส่วนตัว...ดีครับ ไปทีไร...เหมือนเดินดูงานมอเตอร์โชว์ซูเปอร์คาร์
ว่าแต่...ลัดคิวได้หรือครับ คิวยาวววว.... ^^'

ออฟไลน์ ChotLife

โดยส่วนตัว...ดีครับ ไปทีไร...เหมือนเดินดูงานมอเตอร์โชว์ซูเปอร์คาร์
ว่าแต่...ลัดคิวได้หรือครับ คิวยาวววว.... ^^'

อ๋อ ยังไม่ได้ทำครับ เข้าไปสอบถามรายละเอียดเฉยๆ แต่คาดว่าถ้ามีรอบต่อไป คงจะไปที่นี่อะครับ
ว่าแต่ เห็นคุณบอก คิวยาว ยาวนี่กี่เดือนหนิ ^_^
***ยิ่งกว่ามอเตอร์โชว์อีก Supercar เพียบ ตอนเข้าไปเจอ Lamborghini Gallardo สีส้ม กับหลายๆแบรนด์***
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 28, 2013, 00:33:41 โดย ChotLife »

ออฟไลน์ Spec C Wannabe

เรื่องอู่นี่ต้องระวัง  ทำซุปเปอร์คาร์ แต่พอทำรถเราอาจได้คนละมาตรฐาน  เห็นเป็นยังงี้หลายอู่

แต่ผมไม่ได้บอกว่า อู่นี้เป็นแบบที่ผมพูดนะ ไม่เคยใช้บริการเค้า

เพียงแต่อย่าเอาซุปเปอร์คาร์เป็นตัวตัดสิน  ลองขอเค้าดูผลงานที่เสร็จแล้วของรถทั่วๆไปที่เข้าไปทำสีดูก็ดี ว่างานรถบ้านๆเค้าทำดีรึเปล่า

ออฟไลน์ swan

ของผมตอนทำสีกันชนหน้าบีเอ็ม ทางศูนย์ก็ส่งเจ้านี้ แต่ไม่แน่ใจสาขาไหน งานออกมาเรียบร้อยน่าพอใจดีครับ