ผู้เขียน หัวข้อ: กทม ถึง สุโขทัย เส้นผ่านอ่างทอง นครสวรรค์ มีกล้องความเร็วดุ ๆ ไหม?  (อ่าน 8281 ครั้ง)

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• Hero Member
  • SNK vs Playmore
กล้องความเร็วดุ ๆ หมายความว่า

กล้องที่จับความเร็วต่ำ ระดับ 70 80

และจะถ่ายแม่นโดนกันแทบทุกคัน

คล้ายกล้อง แถว ๆ โรงปูนเวลาจะไปเที่ยวเขาใหญ่ครับ

ปกติผมขับไม่เร็วมากครับ ประมาณ 100 - 120

ถ้าโดนจับที่ความเร็ว 81 91 อะไรแบบนี้มันปวดใจครับ

ขอท่านที่มีประสบการณ์ช่วยแนะนำหน่อยครับ

(ประสบการณ์โดนมาก่อน 555  ;D :D ::)   )

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

ไม่เคยเจอ จับความเร็ว 81 แม้บนทางด่วนขั้นที่ 1 เพราะขนาดรถเมล์ยังวิ่งเป็น 100 เลย นั้นหมายความว่า เขาน่าจะอนุโลม

ส่วนเส้นต่างจังหวัด 90 วิ่งได้ครับ เร็วกว่านั้นก็วัดดวงเอา นอกซะจากจะรู้จุดตั้งกล้อง ก็ชะลอเอา และผมไม่เคยเจอใบสั่งช่วง 90-110 นะ ถ้าเจอคือเร็วกว่านั้นแล้วจริง ซึ่งก็ตามสภาพครับ เจอใบสั่งก็จ่าย

ส่วนเกิน 120 คงรอดยาก

เส้นนี้เคยไป แต่ไม่เจอ ไม่แน่ใจว่าเขาอนุโลม 120 หรือว่า ขับไม่เกิน 120 ไม่แน่ใจตัวเอง

ออฟไลน์ Sit: )

ถ้าโดนมาแล้ว คงไม่เจ็บมากกว่าเดิม
อ้าว...ไม่ช่วยแถมซ้ำเติมอีก

ไม่เคยโดนความเร็วแบบดุๆ แต่โดนพวกเส้นทะแยงตรงทางร่วมครับ อันนั้นยิ่งกว่าเพราะไม่ว่าจะ 40 -60 แค่เหยียบเข้าไปแบบงงๆ เพราะรถมันชุนละมุน ก็โดนหมด

ออฟไลน์ mxmx

• Sr. Member
แถวอินบุรีมีแน่นอนคับ ไม่เกิน 90 แต่ระวังด่านยิงแล้วสกัด ปรับตรงนั้นเลยดีกว่าคับ

ออฟไลน์ Krongbun

ดุดุ ส่วนมากจะเป็นพวกดักยิงแล้วตั้งด่านข้างหน้าครับ ;)

ออฟไลน์ akewizard

สายเอเชียผมยังไม่เคยโดนที่ความเร็วเกิน 120 ครับ  เคยโดนที่เดียวตอนนั้นความเร็วขึ้น 124 (คงเป็นช่วงเร่งแซงแล้วโดนพอดี)
ส่วนอีกเส้นนึงสาย 117 ที่วิ่งจากนครสวรรค์ผ่านพิจิตรเข้าพิษณุโลกเส้นนี้ก็ยังไม่เคยโดน  แต่ถนนมันตรงยาวขับแล้วจะหลับเอา

ออฟไลน์ GOBBS

เส้น 117 มีครับ เกิน 110 โดน
ทางที่ดี คุมไว้ไม่เกิน 110 นอกเมือง เข้าเขตเมือง 100 น่าจะรอดครับ
.....2006 honda jazz idsi
.....2015 mazda2 skyD
..ใช้รถเท่าที่จำเป็นกันเถอะครับ...รถมันติด

ออฟไลน์ No Trespassing

มีครับ

ช่วงลกางวันถนนเอเชีย ใกล้ๆพรหมบุรี จะมีกล้องจับหลักหน่วยกิโลเมตร/ชั่วโมงอยู่ โดยใช้ จนท.
จากนั้นจะมีด่านตรงทางหลวงสิงห์บุรี ผมเคยโดยมาแล้ว ที่ 92 กม/ชม จะบ้าตาย  >:(

แต่ถ้าช่วงเย็นหรือกลางคืนจะเป็นกล้องแล้วส่งใบสั่งไปที่บ้านซะมากกว่า

ผมเพิ่งกลับจากเชียงรายอาทิตย์ก่อน เส้นอยุธยา สิงห์บุรี อ่างทาง ชัยนาท นครสวรรค์ (โกรกพระ) กล้องถี่มาก
โตโยต้ารุ่นใหม่ๆไมล์อ่อน ขับ 105 กล้องโชว์เก้าสิบกว่า เลยรอดตัวไป ;D

พอพ้นช่วงบายพาสไปทางกำแพงเพชร ค่อยดีขึ้นครับ ทำความเร็วได้

ส่วนอีกเส้นนึงสาย 117 ที่วิ่งจากนครสวรรค์ผ่านพิจิตรเข้าพิษณุโลกเส้นนี้ก็ยังไม่เคยโดน  แต่ถนนมันตรงยาวขับแล้วจะหลับเอา

เส้นนี้ตรงยาวจริงครับ ร่วมๆ 70 กม. ได้
สมัยก่อนการทางคงกลัวคนหลับใน เลยปล่อยถนนซะเละทั้งซ้ายและขวา 55555  ;D

ออฟไลน์ Skyforce

เพียบครับ ดุๆ ก็อ่างทอง สิงห์บุรี
- Toyota Collora GL
- Mitsubishi Cedia
- Honda City
- Toyota Altis
- Mazda 2

ออฟไลน์ CHANOM

สายเอเชียผมยังไม่เคยโดนที่ความเร็วเกิน 120 ครับ  เคยโดนที่เดียวตอนนั้นความเร็วขึ้น 124 (คงเป็นช่วงเร่งแซงแล้วโดนพอดี)

เราโดนความเร็วมา 2 ใบนะคะ จากตรงสายเอเซีย (ขาออก ใกล้ๆกับแถวที่มี Outlet ขาเข้า)
รอบแรกโดนที่ 112 กม/ชม รอบสองโดนที่ 105 กม/ชมค่ะ ในใบเขียนเลยว่าตรวจจับที่ 90 กม/ชม

ทุกวันนี้ กลับบ้านที่อยุธยาทีไร ขับรถแบบหวานเย็นมากเลยค่ะ  :-X
In My Garage
2007 MB A180 CDI W169
2007 MB C220 CDI W203
2021 Mazda CX3 Comfort
2023 Honda Civic E-Hev RS

Sold
2016 Mazda 2 Skyactiv-D High Connect
2019 Honda HRV EL
2021 Subaru Forester IS-Eyesight

ออฟไลน์ Krongbun

เราโดนความเร็วมา 2 ใบนะคะ จากตรงสายเอเซีย (ขาออก ใกล้ๆกับแถวที่มี Outlet ขาเข้า)
รอบแรกโดนที่ 112 กม/ชม รอบสองโดนที่ 105 กม/ชมค่ะ ในใบเขียนเลยว่าตรวจจับที่ 90 กม/ชม

ทุกวันนี้ กลับบ้านที่อยุธยาทีไร ขับรถแบบหวานเย็นมากเลยค่ะ  :-X

ตรงนี้ขับเข้าซ้ายเลยครับ อย่าแช่ขวา ผมผ่านทุกอาทิตย์ ไม่เคยโดน

ออฟไลน์ new

• Newbie
  • *

เห็นมีกล้องอยู่ครับ น่าจะแถวๆ กม.6-7 ครับ

ออฟไลน์ KATANA

• Full Member
รู้สแต่ช่วง พิจิตร - พิษณุโลก ตอนกำลังจะใกล้ ม.นเรศวร ระวังไว้ครับ

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
สายเอเชียยาวไปยัน​ นครสวรรค์​ อย่าแช่ขวา​ หลายจุดจับเฉพาะขวา​  แต่วิ่งเอาปลอดภัย​  110​   ถ้าผมรีบ

ผมวิ่ง​ค่ำๆ​ 140​ ยาวๆอันนี้ไม่เคยโดนนะครับ

เลี่ยงเมือง​นครสวรรค์​   เลี่ยงเมืองพิษณุโลก​    80​  พอครับ​  บางจุด​ 60​ เองครับ​

THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ punn

• may the force lead your way ...
ต้นเดือนมีนา ผมไปไหว้พระเส้น หลวงพ่อจรัญ(สิงห์บุรี) พระพุทธชินราช(พิษณุโลก) พระอจนะ(พระพูดได้วัดศรีชุม สุโขทัย)

กล้องเยอะมาก ผมเลี้ยงความเร็วไว้ 110+- ผ่านมา 1 เดือน ไม่โดนตามมาครับ
ช่วงสิงห์บุรี ถึง พิษณุโลก มีกล้องเป็นเสาแยกเลน มีสลับกล้องจากอีกฝั่งถนนบ้าง ดักเฉพาะเลนขวา
(ขับช้า เลยสังเกตได้ทุกกล้องเลย ฮา)
หลังพิษณุโลกถึงสุโขทัย มีกล้องแปลกๆ อยู่เกาะกลาง แต่บังเอิญเสียอยู่ จอวัดความเร็วรวนๆ

แต่ขากลับขับกลางคืน เลี้ยงไว้ที่ 120+- คาดว่าไม่มีกล้อง 24 ชม ก็ไม่โดนนะครับ

ปล.ถ้ากล้องนี่ผมประทับใจช่วง สมุทรสงคราม เข้ากรุงเทพที่ตรงสุดจะขึ้นทางด่วนครับ
มาจากใต้ขึ้นวงเวียนเข้าเส้นนี้สัก 5-10 นาที กล้องตรงสะพานลอยทุกเลนพร้อมแฟลช
รถเยอะ แฟลชทำงานอย่างกับดาราเลยครับ แชะๆๆๆๆๆๆๆๆ ทุกเลนไม่หยุดเลย ฮา
(แล้วค่อยเห็นป้ายจำกัดความเร็ว แบบถ่ายก่อนบอกทีหลัง)

เลนสวนจากกรุงเทพลงใต้เส้นนี้ เล่นเปิดสปอร์ตไลท์ led ยิงค้างไว้เลยครับ
เห็นตั้งแต่ระยะ 1 กิโลเลย ไฟไม่เหมือนไฟทาง
เป็นคนโลกปกติธรรมดา :)
ไม่โลกสวย และไม่โลกมืด อยู่กับความเป็นจริงและพลังงานบวก ..

ปราชญ์สอนสิ่งไหน คนก็จะจำสิ่งนั้น
ประสบการณ์เจอแบบไหน คนก็จะคิดทางนั้น
ต่างคนต่างประสบการณ์เรียนรู้สิ่งเดียวกัน ก็จะออกมาแตกต่างกันไปครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

สายหลัก 110 รอดครับ แต่มีพวกก่อนเข้าพิษณุโลก  ,บางประอิน 90 ไว้   หรือเห็นสะพานลอยกับพวกเสาที่พาดผ่านก็ชะลอสักหน่อยครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ kabokaboh

สายเหนือ อยุธยา นครสวรรค์ กล้อง มีหลักสิบตัวเลยนะครับ

กลางคืน มียิง flash ด้วย ประมาณสามจุดอ่ะ

ออฟไลน์ เต๋า AV

Dark Mode : ถอดป้ายหน้า วิ่ง
พลเมืองดี ขับไม่เกิน 90

ออฟไลน์ bravo

กล้องดุๆ ผมไม่รู้ครับ

แต่กลางวัน บ่อยครั้งจะมีด่านจับความเร็ว จุดตั้งด่านประมาณ กม.ที่ 65 (ไม่รู้พลซุ่มยิงอยู่ตรงไหน) ต.ไชยภูมิ อ.ไชโย อ่างทองครับ

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
สายเอเชีย หลักๆจะจับที่ 90 ผมำด้มาสองใบ
ใบแรกตรงไชโย อ่างทอง อีกใบก้คงเป็นด่านคลาสสิกที่มีชื่อเสียง คือบางปะอิน แต่แปลกที่สองใบนี้มาคนละเวลากัน ทั้งๆที่ขับวันเดียวกัน แปลกดี :-X
ปล. แต่ท่คุณว่าจับท่ 70 80 ผมว่าไม่น่ามีไหนนะ มันเว่อรเกิน

ออฟไลน์ Darkart

วิ่งผ่านจ.อยุธยา มีกล้องจับความเร็วตามสะพานข้าม
จุดซุ้มยิงความเร็ว จ.อ่างทอง กับ จ.อุทัยธานี
อย่าแช่ขวายาวๆครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ civic666

ออกจากนครสวรรค์พอเลยแยกบายพาสแต่ผมจำไม่แม่น มีกล้องแขวน ,พอหลักกม.85 กล้องแขวนอีก, ลงสะพานวังเป็ดก่อนเข้า มน. ทางหลวงจะยิงแล้วจับเลย, แถวหน้าศาลก่อนถึงปั้ม ปตท. แยกเอกซเรย์ กล้องแขวน
ทั้งหมดยิงที่110 นะครับ ส่วนก่อนนครสวรรค์ผมไม่ค่อยวิ่ง ส่วนมากผมไปทางสุพรรณ อ่อ ขาลงจากพิดโลก มาพิจิตร หลัก กม64-66 มีกล้อง 110เช่นกัน

ถ้าสายสุพรรณ ขาขึ้น-ลงช่วง กม. 110-120 ด่านยิง-จับ, กม.139-144 ขาขึ้น ยิง-จับ ก่อนถึงพรหมบุรี, ส่วนเลยขึ้นมาจนนครสวรรค์ พึ่งจะทำเกาะ ยังไม่เคยเจอ ขาลงก่อนถึงแยกชัยนาท เบาก่อนซัก3-4โล เพราะยิง-จับเช่นกัน

อย่างไรก็ตาม สายเอเชีย ถ้าวิ่งซ้ายหรือไหล่ซ้าย โอกาสโดนยิงน้อยครับ แต่ระมัดระวังรถบรรทุกด้วย

สายเอเซียเพื่อนพึ่งลง กทม จากนครสวรรค์ลงไป เห็นว่าด่านถี่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 05, 2019, 00:06:12 โดย civic666 »

ออฟไลน์ Devil13

มันมีอฟบอกจุดของกล้องครับ ที่ลองๆดูแล้วก็แม่นดี ชื่อ Radarbot
จะเอารอดทุกตัว เส้นหลักอย่าขับเกิน 90 เส้นชุมชนอย่าเกิน 80 ครับ รอดชัวร์

ออฟไลน์ SM.

ถ้าความเร็วต่ำขนาดนั้นแล้วจับความเร็ว ไม่มีหรอกครับ

แต่ตลอดทั้งเส้นทาง มีด่านอยู่หลายจุดเหมือนกัน

ออฟไลน์ flybigbear

90 ง่วงจริง

แต่ 110 กำลังดี

ออฟไลน์ madboy

โรงปูน แถวสระบุรีนี่โหดจริง จำได้คร่าวๆว่าไม่เกิน 80 มั้งครับ ในจดหมายรักแจ้งว่า เกิน 60 หรือไงเนี่ยแหละครับจำไม่ได้

คิดในใจ 60 โพ่งงงงงงง  ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ tongtom

รู้สแต่ช่วง พิจิตร - พิษณุโลก ตอนกำลังจะใกล้ ม.นเรศวร ระวังไว้ครับ

ผมเคยโดนตรงนี้แหละ ขาขึ้น

กับ เส้น ออกจาก อุทยานเมืองเก่าสุโขทัย เริ่มขึ้นเขาจะไป ตาก มีด่านตรวจด่านแรก ไม่โดนนะ พอไม่โดน ใส่เต็มที่เลย เพราะมันจะค่ำแล้ว กลัวถึงแม่สอดดึกเกิน โดนเรียก... เจ็บหนักมาก โบกเอาเลยครับ น่าจะโดนยิง...

ออฟไลน์ panott_tum

• Jr. Member
  • **
หน้า ม.นเรศวร อีกเสียงครับ
ผมโดนประจำเกือบทุกทริป