ผู้เขียน หัวข้อ: // ยอดจองสิทธิ์ Toyota C-HR รวมกว่า 3,000 คัน สัดส่วน 75% เป็นรุ่น 1.8 Hybrid //  (อ่าน 14518 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
Toyota เปิดเผยสัดส่วนยอดจองสิทธิ์ C-HR ตั้งแต่ พฤศจิกายน 60 - มกราคม 61
รวมกว่า 3,000 คัน โดยแบ่งเป็นรุ่น เบนซิน 1.8 ลิตร : 25% และ รุ่น 1.8 Hybrid : 75%

อ่านข้อมูลทั้งหมดได้ที่นี่
http://www.headlightmag.com/toyota-c-hr-pre-booking-3000-units-ratio/

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

อ่าวผิดคาดแหะนึกว่า 1.8 Gas สัดส่วนจะมากกว่าตัว Hybrid ไหงมันต่างจาก Camry สะงั้น

ออฟไลน์ ๑ ๒ ๓

• ร้าน เอที คอมสำโรง
อ่าวผิดคาดแหะนึกว่า 1.8 Gas สัดส่วนจะมากกว่าตัว Hybrid ไหงมันต่างจาก Camry สะงั้น
นี่แค่เริ่มต้นเท่านั้นนะ รอดูครับ  (เพราะไฮปิ๊ด มันสวยกว่าด้วย)
รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์

ออฟไลน์ golferjk

• Full Member
ผิดโผแฮะงวดนี้ น่าจะเพราะส่วนต่างราคาที่ต่างกันไม่มาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 17, 2018, 10:26:45 โดย golferjk »

ออฟไลน์ ttcl

• Sr. Member

จะเพราะเหตุนี้รึเปล่าครับ
มองในมุมลูกค้าเป้าหมาย อาจเป็นเพราะ
camry กลุ่มลูกค้ามีอายุเฉลี่ยสูงกว่า ก็จะแนวอนุรักษ์นิยมมากกว่า เลยเลือกเครื่องเบนซินเดิมๆมากกว่า
ส่วน c-hr ด้วยอายุเฉลี่ยที่น้อยกว่าของลูกค้า และรูปแบบของตัวรถที่ฉีกแนวออกจากโตโยต้ารุ่นอื่นๆ ลูกค้าที่เลือกซื้อรุ่นนี้ จึงเป็นลูกค้าที่มีแนวคิดเปิดรับและพร้อมที่จะลองสิ่งใหม่

ถ้ามองมองในมุมราคา อาจเพราะ c-hr รุ่นไฮบริด เพิ่มเงินขึ้นจากรุ่นธรรมดาไม่มากเท่า camry (เทียบเป็นบาทนะครับ ไม่ได้เทียบเป็น % )

ออฟไลน์ mothsan

ต้องดูสัดส่วนกันยาวๆครับ กลุ่มแรกที่ซื้อน่าจะเป็นกลุ่มวัยรุ่นที่ชอบเทคโนโลยี ก็น่าจะเลือก Hybtrid

ถ้าตัว Hybrid ไม่มีปัญหาอะไร ก็น่าจะโอเคร แต่ถ้ามีปัญหา คนก็จะเทไปตัวธรรมดาแน่นอน

เหมือน CX-5 ที่ตอนนี้คนเทไปตัว 2.0 หรือไม่ก็ข้ามไป CRV ไปเลย

ออฟไลน์ Symphonic

“แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น คุณวุฒิกรก็กล่าวเสริมว่า ในช่วงแรกของการเปิดตัวรถ ลูกค้ามักจะจองในส่วนของรุ่นท้อปสุด แต่หลังจากนี้สัดส่วนระหว่างทั้ง 2 รุ่นเครื่องยนต์ คงจะเปลี่ยนไป ไม่ได้ยืนพื้นแบบนี้”

ตามนั้นฮะ 😁

ออฟไลน์ joextreme

มีกำหนดการไม๊ว่าเริ่มส่งมอบรถให้ลูกค้าเมื่อไหร่ครับ

ออฟไลน์ lay

ยอดจองไฮบริดเยอะกว่าแบบนี้ก็ดีนะครับ   คงเป็นความตั้งใจของพี่โตด้วยละครับ  เพราะลงทุกขอรับการส่งเสริม ผลิตรถไฮบริดในไทยเยอะอยู่

ออฟไลน์ luxifer

• mcshop (Mc Jeans official online store)
ถ้ามีรุ่นทูโทนลงเครื่องธรรมดา สัดส่วนจะเปล่ยนไปแค่ไหนนะ
Everyday Lifestyle

ออฟไลน์ Sacrifice

ดีใจคนไทย กล้าใช้ รถ hybrid มาขึ้น หวังว่า toyota คงไม่ทำให้ผิดหวังแบบ x-trail
ที่ตอนแรก ยอด hybrid สูงกว่า  สุดท้าย nissan ก็ทำให้ผิดหวัง

ออฟไลน์ h0661036

ถ้าเทียบกับ camry ตัวธรรมดาได้เครื่องยนต์ใหม่แบบฉีดตรง ลองเอามาใช้กับ chr ดิ คนซื้อก็มีลังเลเหมือนกัน

ออฟไลน์ Hakosuka

ผมมั่นใจเลยว่าเอา Hybrid กันเพราะเอา Option

ออฟไลน์ meeuwarn

ไม่ได้มากจนน่าตกใจนะครับ
จำได้ว่า นิสสันจู๊ค ตอนเปิดตัวก็ราวๆนี้

ตลาดยังมีช่องว่างของคนโสดขับคนเดียว ข้างหลังไว้วางของ

ออฟไลน์ superest

ลูกค้า เลือก ภาพลักษณ์ มากกว่า สมรรถนะ มั๊ง

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ผมมั่นใจเลยว่าเอา Hybrid กันเพราะเอา Option
เห็นด้วยเลย Option ดีกว่า สีสวยๆสดๆ ก็มีเฉพาะ Hybrid
ถ้าจัด line up ทั้งสองเครื่องยนต์ให้เหมือนกัน ผมว่ายอดไม่น่าจะใช่แบบนี้
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Carrera

เป็นผมก็อาจจะเอา Hybrid นะ  คือแรงม้าสูงสุดไม่ได้ใช้ทุกวัน  แต่ประหยัดน้ำมันนี้เห็นๆ

ยังไงประกันยาวขนาดนี้อาจจะขายก่อนแบตเสียด้วย

ตอนนี้กลุ่มผมไปไหน  เอา Prius ไปอย่างเดียว  ค่าน้ำมันถูกมากจริงๆ

ค่าเฉลี่ยใน HLM มันคงไม่หรูมาก  แต่ในชีวิตจริงที่รถติดบ้าง วิ่งชิลๆบ้าง  ผมเคยทำเฉลี่ย 18-20 กม/ลิตร เทียบกับ Altis 1.8 นี่ส่วนใหญ่ได้ 10-12 เอง

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
คนที่ไม่ใช่พวกบ้ารถอย่างเรา ๆ ได้ยินคำว่า Hybrid ก็อยากจะลองใช้ดูซักตั้งนะครับ

ออฟไลน์ MoO Cnoe

มีกำหนดการไม๊ว่าเริ่มส่งมอบรถให้ลูกค้าเมื่อไหร่ครับ

ย่อหน้าสุดท้ายครับ

Toyota จะเปิดตัว C-HR อย่างเป็นทางการในปลายเดือน กุมภาพันธ์ – ต้นเดือน มีนาคม นี้ โดยรุ่นเครื่องยนต์ เบนซิน 1.8 จะเริ่มส่งมอบได้ในเดือน มีนาคม เป็นต้นไป ส่วนรุ่น 1.8 Hybrid จะเริ่มส่งมอบได้ในเดือน เมษายน เป็นต้นไป

http://www.headlightmag.com/toyota-c-hr-pre-booking-3000-units-ratio/

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ตัวธรรมดาออฟชั่นน้อยเกิน

ออฟไลน์ rojsak2021

คงชอบ option กับสีของไฮบริด

ออฟไลน์ HHHsung

เป้นยอดลมตามที่ให้แจ้งความประสงค์ตั้งแต่ในงานรถที่เมืองทอง หรือยอดจริงที่จ่ายเงินจองไปแล้วครับ สงสัยเพราะจำได้ว่าโตโยต้าจะให้คนที่จองตอนแรกมายืนยันอีกที

ซึ่งไม่แน้ว่าในท้ายสุด คนที่จอง hybrid อาจเปลี่ยนใจไปรุ่นธรรมดา หรือคนจองรุ่นธรรมดา เปลี่ยนใจไป hybrid

ออฟไลน์ tleema

สงสัยจังครับว่า อนาคต altis จะใส่ไฮบริดมาขายไหม เพราะราคา chr ตัวท็อปล้านต้นๆๆ แถมไม่ต้องมาทำฅลาดพรีอุสด้วย กระจายคนใช้งานมาก ต้นทุนก็ลดด้วย

ออฟไลน์ NarongritL

หลังจากไปนั่งคันจริงมา รับไม่ได้กับภายในเทียบกับราคาล้านนึงครับ
เพิ่มอีกนิดเดียวได้เเคมรี่เบสตัวใหม่เเล้ว สำหรับผมยังไงภาพลักษณ์เเคมรี่ก้ดีกว่า ไม่ว่าจะเด็กหรือผู้ใหญ่ขับ
ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ
อยากทราบว่าทำไมขายได้มาก555

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
พอประเมินราคาที่เพิ่มเทียบออฟชั่นที่ได้ ผมว่าไม่แปลกที่ Hybrid ขายได้เยอะนะครับ  :D

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ดีใจคนไทย กล้าใช้ รถ hybrid มาขึ้น หวังว่า toyota คงไม่ทำให้ผิดหวังแบบ x-trail
ที่ตอนแรก ยอด hybrid สูงกว่า  สุดท้าย nissan ก็ทำให้ผิดหวัง

+1 ครับ แต่เครื่องไฮบริดของโตโยต้าก็น่าไว้ใจได้ระดับนึงนะครับ ดูได้จากรุ่นก่อนๆที่ทำมานาน เมื่อเทียบกับค่ายอื่น

ออฟไลน์ lay

สงสัยจังครับว่า อนาคต altis จะใส่ไฮบริดมาขายไหม เพราะราคา chr ตัวท็อปล้านต้นๆๆ แถมไม่ต้องมาทำฅลาดพรีอุสด้วย กระจายคนใช้งานมาก ต้นทุนก็ลดด้วย

คิดว่าต้องมานะครับ  รออีกสัก2ปี ......... ผมยังหวังไปถึงวีออสด้วย

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
ยอดเหมือนจะเยอะกว่า Juke ตอนมาใหม่ๆ

แต่ก็อย่างว่า ไฮบริดโตโยต้า พวกใช้พริอุสมาก็รู้ว่ามันปัญหาไม่มาก และประหยัดได้เยอะจริง เครดิตถือว่าดีอยู่ครับ
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ Terng

หลังจากไปนั่งคันจริงมา รับไม่ได้กับภายในเทียบกับราคาล้านนึงครับ
เพิ่มอีกนิดเดียวได้เเคมรี่เบสตัวใหม่เเล้ว สำหรับผมยังไงภาพลักษณ์เเคมรี่ก้ดีกว่า ไม่ว่าจะเด็กหรือผู้ใหญ่ขับ
ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ
อยากทราบว่าทำไมขายได้มาก555

ต่างกันอยู่ 240,000 บาท และออพชั่นผิดกันคนละเรื่อง ผมเชื่อว่าท้ายที่สุดคุณก็ไม่เล่นแคมรี 2.0G หรอกครับ ส่วนต่างจริงๆจึงไม่น่าใช่แค่นิดเดียวอย่างที่บอก

เอาง่ายๆ ผมกับแฟนเริ่มมองหารถใหม่ที่จะซื้อประมาณ 1-2 ปีนี้อยู่ เคยมอง CH-R ไว้ ไปดูแล้วผิดหวังกับวัสดุเหมือนคุณ แต่พอไปดูแคมรีเพราะคิดว่าเพิ่มเงินอีกสองแสนกว่า ปรากฎว่า ตัวล่างก็ไม่ถูกใจเช่นกัน ออพชั่นก็สู้ตัวท๊อป CH-R ไม่ได้ ก็ต้องขยับไปดูรุ่นที่สูงๆขึ้นไปครับ สุดท้ายคิดว่าถ้าหากให้ซื้อตอนนี้ ก็คงต้อง Camry Extremo ก็คันละ 1.525 ล้านอีก คราวนี้ออพชั่นพอจะได้ขึ้นมาบ้าง แต่ราคาก็ห่างกัน 366000 บาท
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ Coat145

รถไฮบริด โตโยต้า ไม่น่ากลัวครับ ไม่เสีย ไม่จุกจิก เข้าเช็คระยะก็ไม่ได้เเพงอะไรกว่ารถเครื่องยนต์สันดาปเพียวๆ อัตราเร่งดี ประหยัด จากใจคนใช้ ACV50 HV 4ปีกว่าไม่มีปัญหาเเม้เเต่นิดเดียว เสียอย่างเดียว ราคาตกตอนขาย 55555
YARIS1.2 G 2013 ขาว
L33 2.0XL 2014 ดำ
Mercedes-Benz E350e Exclusive ดำ 2018
Mercedes-AMG GLC 43 4MATIC Coupé ขาว 2018
FORD RAPTOR 2.0 BI-TURBO 2019