ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาตสอบถามเส้นทางไปเมืองทองครับน้ำท่วมหรือเปล่า  (อ่าน 3041 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
อยู่ ตจว. ครับ ต้องการเดินทางไปอิมแพคเมืองทองธานี

ไม่ทราบว่าเส้นทางการเดินทางจากพระราม 9 ไป มีน้ำท่วม

บ้างไหมครับ จะได้ยกเลิกไปน่ะครับ

ขออภัยที่มาถามในนี้นะครับ พอดีโทร 1193 ไม่ติดเลยครับ

ขอคนในพื้นที่ช่วยตอบด้วยครับ

ขอบคุณมากๆครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

จากพระราม9 ขึ้นทางด่วนมาลงตรงด่านเมืองทองได้อยู่ครับ หรือมาทางหลักสี่-แจ้งวัฒนะก็ไปได้ครับ

...... แต่ถ้ามาทางปากเกร็ด หรือรังสิต-ปทุมฯจะไปเมืองทอง อันนั้นท่วมเรียบร้อย

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ผมว่าอย่าไปเลยครับ ถ้าไม่จำเป็นเพราะแถวนั้นมีคลองบางพุด(หลัง มสธ.) เห็นมีข่าวลือว่าจะแตกแล้วครับ ;)

ออฟไลน์ tokyo

• Sr. Member
"การจราจรภายใน กรุงเทพ สามารถโทรสอบถามได้ที่เบอร์ 1197 ครับ"

ก็อปมาจากFBกรมทางหลวงครับ
07 mazda 3

ออฟไลน์ HYDE--

เมื่อกี้ผมพึ่งไปถนนแจ้งวัฒนะมาครับ (ประมาน 12.00น ของวันที่ 19 ตุลา)

เท่าที่เห็นก็ปกติดีนะครับ บนนถนน ยังไม่มีน้ำท่วม

แต่เซนทรัลแจ้งวัฒนะ ที่จอดแน่นเอี้ยดดดดดดดดดดดด เลย เพราะเค้าให้จอดฟรี ไม่เก็บบัตร
หลายๆจุดที่ปกติจอดไม่ได้ เค้าก็เปิดให้จอดหมดแล้วจริงๆครับ