ผู้เขียน หัวข้อ: ระหว่าง Mazda cx3 รุ่น S vs Honda hrv รุ่น E-limited เงื่อนไขนี้เลือกอะไรครับ  (อ่าน 14046 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mizuihisachi

• Full Member
ผมจบที่ HRV-EL ครับ รอรถมา 7 เดือน แต่ถือว่าคุ้มครับ
การขับขี่ผมวิ่งตจว.ไกลๆทุกสัปดาห์ ผมว่าไม่ต่างกันมากนะครับ เดี๋ยวนี้มอเตอร์เวย์วิ่ง 120 ได้ก็บุญแล้ว

อีกอย่าง HRV ได้ความสบายมากกว่าเรื่องภายใน

ปล.ผมว่า CX3 มันแทบไม่ต่างจากสองเลย สูงกว่ากันนิ๊ดเดียว มองผ่านๆแทบไม่ต่างกันเลย

ออฟไลน์ hack3rb43

• Jr. Member
  • **
เคยตัดสินใจคู่นี้เหมือนกัน สรุปเสร็จ CX3 ครับ

การขับดีดีกว่า HRV จิงๆ พวงมาลัย ฟิลลิ่งต่างๆ เครื่องที่ โอเคมาก เก็บเสียงดี โดยส่วนตัวผมว่าช่วงล่างแอบหนึบนุ่มกว่า HRV ด้วยครับ

ข้อเสียก็ตามนั้นเลย ข้างหลังแคบ

ส่วนตัวผมขับคนเดียวไม่มีคนนั่งหลังเลย ผ่านโจทนี้ไป

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
CX-3 ครับ สวยกว่าอิๆ
ถ้า HRV ไม่โดไป EL เลยละครับ หรือว่ารอรถนาน ส่วนต่างแค่4หมื่น