ผู้เขียน หัวข้อ: ต้องการใช้รถ 2 คันตอนนี้ช่วยแนะนำด้วยครับ  (อ่าน 3006 ครั้ง)

ออฟไลน์ issa

• Jr. Member
  • **
ผมกำลังจะซื้อรถ  2 คัน ดังนี้

1. รถ Eco-car ไว้ใช้งานวิ่งในกรุงเทพฯ เน้นประหยัด เพื่อส่งลูกไปโรงเรียน ใส่ของไปที่ร้าน(ขายอาหาร)
     ที่สนใจก็มี ฮอนด้า บริโอ้ อเมซ รุ่น S/AT อยากทราบว่า ผมไม่รีบใช้ ถ้ารอซื้อช่วงงานโชว์เดือนมีนา-เมษา นี้
    จะดีกว่าไหมครับ จะมีโปรโมชั่นหรือของแถมดีๆกว่าช่วงปกติไหม เพราะตอนนี้ตามศูนย์ ไม่เน้นขายรุ่นนี้ เชียร์แต่ซิตี้
    และไม่ค่อยมีรถให้ดู และควรจะรอดูEco-car ค่ายโตโยต้าไปด้วยดีไหม แต่คิดว่าเป็นรถท้ายตัดน่าจะขนของไม่ค่อยสะดวก
    ไม่ทราบว่ามีความเห็นยังไงบ้างครับ

2. ช่วยแนะนำรถกระบะมือสองราคา 3-3.5 แสน ต้องการสี่ประตู ที่ประหยัดน้ำมันและไม่จุกจิกครับ

หมายเหตุ ทั้ง2คันไม่รีบซื้อนะครับเพราะยังมีรถใช้อยู่

ขอบคุณล่วงหน้าทุกความเห็นครับ

ออฟไลน์ jztang

• Hero Member
  • Born To Race
Re: ต้องการใช้รถ 2 คันตอนนี้ช่วยแนะนำด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 12:17:18 »
ดีครับ ช่วงโปรโมชั่น แต่ถ้าไม่รีบ จองไปก่อน ยังไงก้ต้องรอรถอยู่แล้ว ก้อคงพอดีกันนะครับ
แล้วก้อตรงจุดประสงค์การใช้งาน
ส่วนกระบะ ขอคนต่อไปมาตอบ 555 ;D

ออฟไลน์ ton4965

• Newbie
  • *
Re: ต้องการใช้รถ 2 คันตอนนี้ช่วยแนะนำด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 12:21:18 »
1. Amaze เหมาะครับ เพราะต้องใส่ของที่เกี่ยวกับอาหาร อาจมีกลิ่น ใส่กระโปรงท้ายหรือมีกล่องพลาสติกอีกชั้นก็ช่วยได้ดีครับ
    ถ้ายังไม่รีบก็ค่อยดูช่วงในงานก็ได้ รุ่นนี้จองคงรอไม่นานเท่าไหร่ครับ
2. กระบะ 4 ประตูมือสอง ประหยัดไม่จุกจิก แนะนำ D-max เครื่องเก่า Di ครับ ขับไม่เร็วก็พอประหยัดอยู่ ไม่จุกจิก ราคาตามงบที่มี
    อะไหล่หาได้ทั่วไป มีคลับคอยแต่งรถ โมรถตามสูตรได้อีก ผมใช้อยู่ทุกวันนี้เป็นรถเก่าของที่บ้าน ขับเรื่อยๆไม่เกิน 110 ประหยัดและช่วงล่างนั่งสบายครับ

ออฟไลน์ mewzabahl

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 13:24:27 »
1 ถ้าไม่รีบ รอ ดู ecocar ของโตต้าก่อนครับ ทรง5ประตู ขนาดใหญ่มากกก  แต่ถ้ารีบและชอบอเมซ ก็ไม่มีปัญหาครับ (ติบริโฮเรื่องอัตรากินน้ำมัน จะมากกว่าเจ้าอื่นอยุ่นิดนึง แลกกับ4สูบ อัตราเร่งไม่เลวเลย)
2 ไม่ดีแม็กโฉมเก่า ก็หาวีโก้ครับ (ตอนนี้ ดีแม็กราคาต่ำกว่า เพราะตกรุ่นครับ)

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 15:15:52 »
1 ถ้าไม่รีบ รอ ดู ecocar ของโตต้าก่อนครับ ทรง5ประตู ขนาดใหญ่มากกก  แต่ถ้ารีบและชอบอเมซ ก็ไม่มีปัญหาครับ (ติบริโฮเรื่องอัตรากินน้ำมัน จะมากกว่าเจ้าอื่นอยุ่นิดนึง แลกกับ4สูบ อัตราเร่งไม่เลวเลย)
2 ไม่ดีแม็กโฉมเก่า ก็หาวีโก้ครับ (ตอนนี้ ดีแม็กราคาต่ำกว่า เพราะตกรุ่นครับ)

1 กำลังหาข้อมูล ecocar ของโตต้า อยู่เหมือนกันครับดูน่าสนใจเพราะยังไงก็ไม่ได้คืนภาษีจะได้ซื้อรถราคาเท่าๆกับคนอื่นเนอะ ที่สนใจอเมซเพราะที่ใส่ของด้านท้ายเท่านั้นเองไปดูแล้วใส่ได้เยอะจริง แล้วพอจะทราบไหมครับว่า ecocar ของโตต้า 3 สูบหรือ 4 สูบ (ส่วนตัวรู้สึกว่าจำนวนลูกสูบมีผลต่อจิตใจนิดหน่อยครับ)
2.ดีแม็กตัวเก่าเล่นได้ทุกปีใช่ไหมครับ (ทั้งคอมมอนเรลและไม่คอมมอนเรล) ในงบนี้

ออฟไลน์ lemon

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 15:16:22 »
มีความคิดเห็นคล้ายกันครับ คืออยากได้คันที่ 2
ผมตอนนี้ก็ รอๆเพราะไมรีบ กะว่าจะรอ โครงการรถคันที่สอง (ที่มาจากโครงการรถคันแรก) ;D

ออฟไลน์ purimpro

• Newbie
  • *
  • Manger Production Powder Coating
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 15:31:22 »
ถ้าDMAX ตัวแรก เห็นเขาว่ามีปัญหา ที่กล่อง ใช่หรือป่าวครับ

เพราะว่าพ่อต้องการ 4 ประตูเหมือนกัน
รูปภาพก็แค่กด "ถูกใจ" จะมาสู้อะไร กับ"หัวใจ" ผูกอยู่ที่ใจคน

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 11:21:52 »
ถ้าDMAX ตัวแรก เห็นเขาว่ามีปัญหา ที่กล่อง ใช่หรือป่าวครับ

เพราะว่าพ่อต้องการ 4 ประตูเหมือนกัน

ได้ยินมาอย่างนั้นเหมือนกันครับ
เลยหาข้อมูลอยู่ ถ้าจริงคงต้องเลี่ยง
ยังไม่รู้ว่า ปีไหนบ้างที่มีปัญหา