กระทู้เมื่อเร็วๆ นี้

หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 10
1
Discussion Forum / ช่วยแนะนำร้านกัดดอกกุญแจดีๆ หน่อยครับ
« กระทู้ล่าสุด โดย bullyboy เมื่อ วันนี้ เวลา 08:34:29 »
กุญแจหลักที่เป็นแบบ smart key หาย สั่งซื้อใหม่จากศูนย์แล้ว แต่ดอกกุญแจที่ปกติมันจะซ่อนอยู่ในตัวรีโมท คิดว่าจะหาร้านกัดดอกกุญแจเอง ที่จริงตัวดอกกุญแจก็แทบไม่เคยได้ใช้

ไม่ทราบว่ามีร้านกัดดอกกุญแจแนะนำหรือเปล่าครับในกทม-ปริมณฑล หรือว่าทำร้านตามห้างได้ครับ
2
Discussion Forum / Re: สอบถามข้อมูล Toyota Alphard
« กระทู้ล่าสุด โดย KTN88 เมื่อ วันนี้ เวลา 08:32:59 »
น่าจะเป็นครั้งแรกที่รถศูนย์ได้ออฟชั่นมากกว่ารถเกรย์นะครับ
3
ผมใช้ Puma ให้ผ่านเลย  ปกติ Civic FB ผมกินแบตมากๆ  แทบจะปีละ 1 ลูก 

ณ ตอนนี้ ปีกว่าๆแล้ว   ยัง ชึ่งเดียวติด   
4
Discussion Forum / Re: มาชม Toyota Land Cruiser 70 Series facelift 2024 สเปค JDM
« กระทู้ล่าสุด โดย Trafalgar เมื่อ วันนี้ เวลา 06:54:44 »
อยากได้รถแบบนี้มาก
5
Discussion Forum / จะเปลี่ยนพัดลมหม้อน้ำ ตอน110,000 กลัวเสีย
« กระทู้ล่าสุด โดย Sompol072 เมื่อ วันนี้ เวลา 05:45:51 »
  จะเปลี่ยนพัดลม Toyota Yaris Ative 2023 ตอนเช็คระยะ110,000 ถ้ารอให้เสียต้องเสียค่ารถยกแพง เพราะคันเก่า พัดลมเสียตอน120,000 ถ้าเปลี่ยนร้านข้างนอกประกันศูนย์คงขาด ประกันให้ถึง150,000
6
Discussion Forum / Re: ยางค้างปี จะแตกลายงาไวขึ้นไหมครับ
« กระทู้ล่าสุด โดย sukhontha เมื่อ วันนี้ เวลา 05:39:38 »
ถ้าเก็บดี  ไม่มีปัญหา  ผมใช้ยางแบบนี้แหละ  ชุดปัจจุบัน รวมอายุยาง  8 ปีแล้ว  กำลังจะเปลี่ยนออก  ขอบยางยังไม่แตก  ดอกยังสวย แก้มยังนิ่ม  หน้าสัมผัสยังไม่แสดงอาการหมดอายุ..

หน้าสัมผัสกับพื้นถนน   ถ้าหมดอายุ  มันจะดำแบบผิดปกติ  ขับรถตามคันหน้าดูออกได้เลย
7
หากเราซื้อยางค้างปีมาใช้ โอกาสแตกลายงาจะสูงกว่าไหมครับ

พอดีสนใจ Mc primacy suv ยางปี22สัปดาห์33 ได้ราคาค่อนข้างดีมาก กะใช้3-4ปีครับ

หากเปลี่ยนแล้ว โอกาสแตกลายงาจะสูงกว่าซื้อยางปี24ไหมครับ มันจะแตกลายงาตามอายุปีของมัน หรือแตกตามปีที่ใช้งานครับ
8
ส่วนใหญ่ หาคนรู้จัก ไปดูสภาพเอาครับ

เช็คประวัติจาก 0 หรือ ประกัน เดี๋ยวนี้ ไม่ค่อยให้ดูข้อมูลกันแล้ว ครับ
9
Discussion Forum / Re: สอบถาม BS POTENZA SPORT ใครเคยใช้ สรุปยางหมดไวจริงๆมั้ยครับ
« กระทู้ล่าสุด โดย AkE เมื่อ พฤษภาคม 27, 2024, 17:13:42 »
ผมเคยใช้ potenza sport ขอบ 19 แต่ขายไปกับรถเมื่อปลายปีที่แล้ว คันนั้นก่อนผมเปลี่ยนเป็น potenza

sport ผมใช้ pilot 4s ไป 3 set  ส่วนตอนนี้รถที่ใช้อยู่ ใส่ pilot sport

5 อยู่ครับ ถ้าเอาการขับแบบจะขับหนักๆสุดๆ พื้นแห้ง ความเร็ว 200+ บ่อยๆ เข้าโค้งหนักๆตลอด

Potenza sport น่าใช้ครับแก้มแข็งกว่าทั้ง 4s & 5 แต่ต้องแลกกับความนุ่มนะครับ รอยต่อทางด่วน

บูรพาวิถี มีหัวส่ายอะครับ ส่วนเรื่องความทนทาน เสียงดัง ผมว่าดังเร็วกว่า pilot 5 ประมาณ 4000-5000

Km แต่ถ้าเทียบกับ 4s พอกัน ส่วนถ้าพื้นเปียก ผมว่าพอกันหมด pilot4s & 5 & potenza sport ต่างกัน

ไม่มาก

สำหรับผมถ้าจะขับยาง sport แบบไม่สนนุ่ม เอาเกาะอย่างเดียว
ผมเอา potenza sport & pzero pz4 จริงๆมี proxes sport ด้วยแต่หลังๆ toyo ผมว่าแพงขึ้นเยอะ ถ้าราคาแบบนี้ผมไป bs & pirelli

ส่วนถ้าจะใช้ยางsport แต่ห่วงนุ่มบ้าง ต้องไป pilot ครับ 4s & 5 อะไรก้ได้ 5 ดีขึ้นกว่า 4 เยอะ และใกล้เคียงกับ 4s มากๆ ผมว่าก้น่าใช้นะครับ เป็นรอง bs & pirelli แค่ถ้าใส่ในโค้งหนักจริงๆ แค่นั้น นอกนั้นสู้ได้หมด

ส่วน V107 ผมว่าน่าใช้นะ น่าจะโอเคครับ แต่ส่วนตัวยังไม่เคยลองขับ พอดีผมไม่ชอบแก้มยาง yokohama ทุกรุ่นเลย ไม่สวยสำหรับผม เลยไม่เคยใช้ครับ
10
ที่เห็น ส่วนมาก จะเปลี่ยนบริษัททุกปี ยิ่งถ้าปีนี้มีเคลมหนัก ปีหน้ายังไงก็เปลี่ยน แล้วเกิดไปขายรถปีหน้า .. เช็คประวัติมาก็ใสๆ เช็คย้อนถึงบริษัทก่อนหน้าไม่ได้อยู่แล้ว

ยกเว้น .. พวกใช้รถยาว แล้วไม่เคยเปลี่ยนบริษัทเลย เช่น ผม คันนึง 13 ปี คันนึง 11 ปี ไม่เคยเปลี่ยนบริษัท มีเคลมบ้างสัก 2 - 3 ครั้ง แค่รอยเฉี่ยว
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 10