ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนขอยอดขายรถยนต์ระบบไฮบริดครับ  (อ่าน 1801 ครั้ง)

ออฟไลน์ emkus30

• Newbie
  • *
รบกวนขอยอดขายรถยนต์ระบบไฮบริดครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2013, 10:49:22 »
พอดีผมทำ thesis เกี่ยวกับรถยนต์ระบบไฮบริดครับ
ต้องการจะหาตัวเลขยอดขาย หรือยอดสะสมของรถยนต์ระบบไฮบริด
พอจะหาได้จากไหนบ้างครับ ผมลองหาเจอแต่ยอดขายรวมของรถยนต์ทุกประเภทอ่ะครับ

ปล.มีอ้างอิงด้วยจะดีมากเลยครับ :-*

JONNY

• บุคคลทั่วไป
Re: รบกวนขอยอดขายรถยนต์ระบบไฮบริดครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2013, 11:17:25 »
ไม่มียอดขายแต่มีข่าวสารเกี่ยวกับรถไฮบริด อยากให้อ่านเก็บความรู้

www.hybridcars.com/top-hybrid-cars-list/

www.cnet.com/best-hybrid-cars/

ออฟไลน์ PorrMacKenna

• Full Member
Re: รบกวนขอยอดขายรถยนต์ระบบไฮบริดครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2013, 12:25:16 »
ลองไปติดต่อขอข้อมูลการจดทะเบียนที่กรมการขนส่งทางบก ตรงจตุจักรดูนะครับ
ไม่แน่ใจว่าเค้าแยกประเภทรถ hybrid เอาไว้หรือเปล่า

ถ้าไม่มีก็ต้องถามรายบริษัทเอาแล้วครับ

ออฟไลน์ emkus30

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2013, 12:43:53 »
ขอบคุณครับ ;)

ออฟไลน์ jumpon_khun

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2013, 22:21:17 »
เห็นในทะเบียน prius เขียนไว้เป็นประเภท เบนซิน+ไฟฟ้า ลองหาตามประเภทนี้คงได้ทุกยี่ห้อที่มีการจดทะเบียน หรือ ดีเซล+ไฟฟ้า ก็น่าจะเขียนเหมือนกันนะครับ ลองถามขนส่งดูน่าจะมีฐานข้อมูลที่อ้างอิงได้(อันนี้น่าจะสำคัญในการทำ thesis )