ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาเรื่องการรอรับรถ City ครับ  (อ่าน 3805 ครั้ง)

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ปรึกษาเรื่องการรอรับรถ City ครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 23:03:19 »
สืบเนื่องจากผมได้ไปจอง City V มาคันนึง โดยกำหนดรับรถของผมคือปลายเดือน มิ.ย. ซึ่ง จนป่านนี้ก็ยังไม่ได้รับรถ ด้วยเหตุผลว่าคิวยาว

ทีนี้ น้องผม (คนใช้รถ) เริ่มรอไม่ไหวแล้ว เขาเริ่มอยากไปคุยกับผู้จัดการศูนย์ ตัวผมก็ยังไม่แน่ใจ เลยอยากถามว่า กรณีแบบนี้ อะไรสมควรทำ และไม่ควรทำ

เพราะผมไม่แน่ใจว่า รถมันคิวยาวจริงๆ หรือมีเหตุผลอื่นอีกหรือไม่ เลยอยากปรึกษาพี่ๆ เพื่อนๆ ครับ ว่าควรทำอะไรต่อ ขอบคุณครับ (ขอสงวนชื่อศูนย์นะครับ)
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Dr.Pop

• Sr. Member
Re: ปรึกษาเรื่องการรอรับรถ City ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 23:07:15 »
สืบเนื่องจากผมได้ไปจอง City V มาคันนึง โดยกำหนดรับรถของผมคือปลายเดือน มิ.ย. ซึ่ง จนป่านนี้ก็ยังไม่ได้รับรถ ด้วยเหตุผลว่าคิวยาว

ทีนี้ น้องผม (คนใช้รถ) เริ่มรอไม่ไหวแล้ว เขาเริ่มอยากไปคุยกับผู้จัดการศูนย์ ตัวผมก็ยังไม่แน่ใจ เลยอยากถามว่า กรณีแบบนี้ อะไรสมควรทำ และไม่ควรทำ

เพราะผมไม่แน่ใจว่า รถมันคิวยาวจริงๆ หรือมีเหตุผลอื่นอีกหรือไม่ เลยอยากปรึกษาพี่ๆ เพื่อนๆ ครับ ว่าควรทำอะไรต่อ ขอบคุณครับ (ขอสงวนชื่อศูนย์นะครับ)

คิวยาวจริงๆครับ city ของผมเลยขายมือสองได้เร็ว ราคาดี

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
Re: ปรึกษาเรื่องการรอรับรถ City ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 23:09:36 »
late มาเดือนกว่าแล้ว เซลล์แจ้งข่าวอะไรมาบ้างรึยังครับ
1. ถ้าไม่มีข่าวหรือการติดต่อจากเซลล์เลยไปคุยกับเซลล์ก่อน ไปหาเลยไม่ต้องโทรคุย
2. ไปคุยกับเซลล์มาแล้วไม่เวิร์ค บ่ายเบี่ยงปัดความรับผิดชอบ เหตุผลฟังไม่ขึ้น ให้ไปคุยกับ ผจก ศูนย์
3. คุยกับ ผจก.มาแล้ว ได้รับคำตอบที่น่าเกลียด เห็นแก่ตัว รู้สึกว่าเรา(ผู้บริโภค)ถูกเอาเปรียบ ค่อยบอกพี่ J!MMY ครับ

จริงๆผมเพิ่งคุยกับพี่คนนึงที่ร้านติดฟิลม์ เค้าเพิ่งรับ City มา เป็น S M/T เค้าจองตั้งแต่ ธค.54 ครับ เพิ่งได้ สค.55 อดทนมาก
ถ้าภรรยาท้องอยู่คงคลอดลูกพอดีอ่ะ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2012, 06:56:29 »
เท่าที่ทราบจากคนที่ทำงานในฮอนด้า เป็นเพราะมีปัญหาด้านเครื่องจักรในไลน์ผลิต ทำให้ต้องหยุดไลน์ 3 วัน
เพราะฉนั้นการเลื่อนออก คงไม่แปลกอะไร (ผทก็โดนบอกเลื่อนออกเหมือนกัน)

ออฟไลน์ Jew

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2012, 08:38:56 »
ช่วงที่ผมรอรถอยู่ 9 เดือน เเละมีข่าวออกมาว่ามีการลัดคิวรับรถเกิดขึ้น ซึ่งเกิดขึ้นจริงกับบ้างศูนย์เเละเซล์บางคนเท่านั้นเช่น เพื่อนผมจองทีหลังได้รถก่อน
พอผมรู้เรื่องของเพื่อน สิ่งที่ผมทำคือ

1. โทรไปคุยกับเซล์ที่เราจอง ถ้ายังไม่ไว้ใจก็โทรเข้าหาหัวหน้าเซล์ครับ โดย 0 ที่ผมจองสามารถตรวจสอบ
    คิวรับรถได้ เราก็จะเห็นว่าทำไม่รถมาช้าครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2012, 09:03:49 »
ของผมจ๊าบกว่า จะได้ซิตี้กลางเดือนนี้แต่เปลี่ยนใขเอาแจ๊สเพราะตอนนี้ใช้อัลติสอยู่แลจะเหมือนๆกันจ่ายแพงกว่าเพื่อได้รถเล็กกว่าที่การใช้งานเหมือนกันเลยเปลี่ยนเป็นแจ๊สซะเน้นเอนกประสงค์ไม่เคยใช้รถ 5 ประตูเลย ได้รถปลายธันวาเปลี่ยนตอนที่เค้ายังไม่ขยายเวลาต้องได้เซ็นรับเอกสารเผื่อไม่ทันโครงการ แต่ไม่แคร์ครับถ้าไม่เลื่อนก็ไม่เอา

ป.ล. ผมว่าศูนย์ต่างจังหวัดนี่ซื่อสัตย์ดีนะครับ เพราะถ้าเค้าทำไม่ดีหล่ะก็เรื่องไปถึงทั่วจังหวัดเนื่องจากเป็นจังหวัดเล็กๆแต่ก็นะดอกแพงอ่ะของแถมก็น้อยคงเพราะขายรถได้น้อยอีกอย่างออกเงินสดกันก็เยอะ ไม่รับแต่งหรือติดเบาะหนังเพิ่มมีทำให้แค่ฟิมล์อย่างเดียว หมดห่วงเรื่องขายพ่วงแน่นอน
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ mongolias

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2012, 11:25:33 »
จริงๆ คุณสามารถเช็คกับเซลส์ได้นะครับ ว่ารถของคุณเป็นคิวที่เท่าไหร่
เซลส์น่าจะพอประมาณเวลาให้คุณได้ระดับนึงนะครับ
ถ้าจองสีขาว หรือ ดำ ผมคาดว่าน่าจะได้รับรถเร็วๆนี้แหละครับ เพราะรู้สึกว่าฮอนด้าจะผลิตสองสีนี้ปริมาณค่อนข้างเยอะ

ปล. ถ้าเซลส์บอกว่าเช็คให้ไม่ได้ ผมแนะให้คุยกับหัวหน้าเซลส์ก่อนครับ ถ้าไม่ได้เรื่องค่อยขอคุยกับผู้จัดการศูนย์ครับ

ออฟไลน์ beebird

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2012, 11:59:26 »
โทรไปเช็คบ่อยๆครับ เซลล์สมัยนี้ลูกเล่นเยอะ มีการสลับคิว มีการขายใบจองฮั้วกันกะลูกค้าที่อยากได้รถไวๆ

เหอๆ

ออฟไลน์ jimsrsa

• Sr. Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 12:48:59 »
ผมเข้าไปคุยกับผู้จัดการเลย ขอดูคิว หรือกระดานตารางคิวว่าสถานะตอนนี้ของเราอยู่ขั้นตอนใหน จะถึงมือเราเมื่อไหร่ หากไม่โดนลัดคิว