ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ E-Class E200 Coupe โฉมใหม่ล่าสุด  (อ่าน 5230 ครั้ง)

ออฟไลน์ teerawut555

• Newbie
  • *
ขอคำแนะนำ E-Class E200 Coupe โฉมใหม่ล่าสุด
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 14:40:12 »
ตามหัวข้อเลยนะครับ คือ

1. ออกรถที่ศูนย์บริการ MBTH ศูนย์บริการไหนดีครับ

2. รุ่นนี้มีส่วนลดที่เท่าไรและประกันฟรีมั้ย

3. มีของแถมอะไรบ้าง

ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ (ได้ต่อรองกับเซลล์ได้) และคำแนะนำอื่นๆที่มีประโยชน์กับผม

***ขอบคุณครับ***

ออฟไลน์ TorTy

• Hero Member
Re: ขอคำแนะนำ E-Class E200 Coupe โฉมใหม่ล่าสุด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 15:41:21 »
1..ใจเย็นเช็คหลายๆที่ครับถ้าให้แนะนำศูนย์แจ้งวัฒนะครับ
2.ส่วนลด 1 แสน ตอนก่อนปีใหม่แถมครับเพราะเบนซ์ไทยเร่งทำยอดให้มากที่วุดก่อนขึ้นปีใหม่ตอนนี้ลองถามดูแต่คาดว่าน่าจะคุยได้
3.ของแถมทั่วไปครับ
แนะนำว่าออปชั่นหลายอย่างเลือกเพิ่มได้แต่ก็ไม่ต้องเพิ่มก็ได้ครับที่ให้มาไม่น่าเกลียดอะไรที่เพิ่มแล้วคุ้มคือ AMG  sport plus ครับ
http://www.mercedes-benz.co.th/content/thailand/mpc/mpc_thailand_website/enng/home_mpc/passengercars/home/new_cars/models/e-class/_c207/advice_sales/brochure.html
ลองโหลด pdf ไปดูครับ

ออฟไลน์ CATM96

• Sr. Member
Re: ขอคำแนะนำ E-Class E200 Coupe โฉมใหม่ล่าสุด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 16:55:18 »
พอดีมีข้อสงสัย เกี่ยวกับหลังคาpanoramic ครับ อยากถามว่าปิดมันได้มั้ยเวลามีแดดนะครับ
เพราถ้าเป็น sunroof มันจะมีที่ปิด ไม่รู้ E 200 coupeปิดได้รึปล่าว

ออฟไลน์ unconsent

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 21:12:33 »
เพิ่งรับรถมาสองสัปดาห์ก่อน จองไปกันยาปีที่แล้ว MBTH ครับ

ส่วนลด 50000 แถมประกัน ฟิล์มติดเองครับ T_T น้อยได้ใจมาก

ส่วนหลังคามันจะมีแบบเหมือนตะแกรงผ้าปิดไว้ให้ ถ้าติดฟิล์มดีๆทึบๆพอ ก็ไม่ร้อนอะไรมากครับ ไม่มีแบบที่ปิดทึบแบบ sunroof ครับ

เสริมให้ ส่วนการขับ เปิด sport mode วิ่งดีมา, ช่วงล่างใช้ได้ครับ แข็งกำลังดี เข้าโค้งก็โอเค, วัสดุนี่ดีมาก ไม่ก๊องแก๊งแม้แต่น้อยครับ

ถือว่าโอเคกับค่าตัวเกือบๆ 4 ล้านนะผมว่า แนะนำว่าติด keyless go กับ กล้องมองหลังไปเลยก็ดีครับ จะได้ครบๆ

ออฟไลน์ TorTy

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2014, 05:44:27 »
เพิ่งรับรถมาสองสัปดาห์ก่อน จองไปกันยาปีที่แล้ว MBTH ครับ

ส่วนลด 50000 แถมประกัน ฟิล์มติดเองครับ T_T น้อยได้ใจมาก

ส่วนหลังคามันจะมีแบบเหมือนตะแกรงผ้าปิดไว้ให้ ถ้าติดฟิล์มดีๆทึบๆพอ ก็ไม่ร้อนอะไรมากครับ ไม่มีแบบที่ปิดทึบแบบ sunroof ครับ

เสริมให้ ส่วนการขับ เปิด sport mode วิ่งดีมา, ช่วงล่างใช้ได้ครับ แข็งกำลังดี เข้าโค้งก็โอเค, วัสดุนี่ดีมาก ไม่ก๊องแก๊งแม้แต่น้อยครับ

ถือว่าโอเคกับค่าตัวเกือบๆ 4 ล้านนะผมว่า แนะนำว่าติด keyless go กับ กล้องมองหลังไปเลยก็ดีครับ จะได้ครบๆ

ตามพี่ท่านนี้เลยครับลืมไปว่าตอนสั่งเพิ่ม AMG Plus+กล้อง ไปด้วยแต่สุดท้ายแล้วไม่ได้ซื้อครับเปลี่ยนไป SLK แทน keyless go นี่แล้วแต่นะครับมีก็สะดวกดีแต่กับเงินครึ่งแสนกว่าๆได้ตอนสั่งผมเลยไม่เอาครับ AMG Plus ส่วนตัวผมว่าเพิ่มคุ้มครับ
เบาะตัวศูนย์ถ้าตัว AMG จะเอาเบาะสีอื่นต้องจ่ายเงินเพิ่มเพราะทำราคามาให้ใกล้กับตัวไม่มี AMG

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2014, 11:47:52 »
1.เลือกศูนย์ใกล้บ้านไว้ก่อนครับ
2.ส่วนลดน่าจะได้ 1 แสน ไม่แถม ป.1 ครับ ไม่งั้นต้องรอช่วงมอเตอร์โชว์น่าจะมี
3.ของแถมก็ทั่วไปครับแล้วแต่ตกลง
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ unconsent

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2014, 15:32:40 »

ตามพี่ท่านนี้เลยครับลืมไปว่าตอนสั่งเพิ่ม AMG Plus+กล้อง ไปด้วยแต่สุดท้ายแล้วไม่ได้ซื้อครับเปลี่ยนไป SLK แทน keyless go นี่แล้วแต่นะครับมีก็สะดวกดีแต่กับเงินครึ่งแสนกว่าๆได้ตอนสั่งผมเลยไม่เอาครับ AMG Plus ส่วนตัวผมว่าเพิ่มคุ้มครับ
เบาะตัวศูนย์ถ้าตัว AMG จะเอาเบาะสีอื่นต้องจ่ายเงินเพิ่มเพราะทำราคามาให้ใกล้กับตัวไม่มี AMG

ใช่ครับ เบาะนี่ถ้า AMG บังคับดำ เพราะถ้าจะเปลี่ยนสีนี่ เพิ่ม แสนถึงสองแสน เลย - -a
AMG plus ว่าคุ้มเหมือนกันครับ แต่ตอนนั้นผมกลัวเรื่องช่วงล่างพังแล้วค่าซ่อมจะอาน (เห็นใน mercedes maniaมีพูดกันอยู่) แต่พอเห็นของจริงแล้วแอบอยากได้เลย 555+