ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้พูดคุยรายการ DR!VE By J!MMY FM 105.0 ประจำวันที่ 23 ธันวาคม 2017 //  (อ่าน 5054 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
กระทู้พูดคุยรายการ DR!VE By J!MMY
FM 105.0 ประจำวันที่ 23 ธันวาคม 2017

พูดคุย ตอบคำถามเกี่ยวกับรถยนต์เช่นเคย ทุกวันเสาร์ บ่าย 2 โมง ถึง
4 โมงเย็น ทาง FM 105.0 ในรายการ DR!VE by J!MMY วันนี้
Pan Paitoonpong มาจัดรายการด้วยครับ

รับคำถามจากคุณผู้ฟังทุกท่าน ใน 3 ช่องทางดังนี้

1. SMS 4811122
2. Webboard : http://community.headlightmag.com/index.php?topic=62869.0
3. Facebook Fanpage : https://www.facebook.com/headlightmag/posts/1413716822070864

FM 105.0 MHz.
(ฟังออนไลน์ ที่ WirelessBangkok.com)
บ่าย 2 โมง ถึง 4 โมงเย็น วันนี้

ใครมีคำถาม เชิญฝากไว้ได้นะครับ
" รับคำถาม ถึง 15.00 น. เท่านั้น "

" คนละ 1 คำถาม แบ่งปันสมาชิกท่านอื่นด้วยครับ "
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 23, 2017, 13:40:42 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ suwimon

• Newbie
  • *
บริษัท mitsubishi เกี่ยวข้อง กับ isuzu ในประเทศไทยยังไงครับ

ออฟไลน์ Harem

• Hero Member
สอบถามพี่แพนครับ civic fb at เอาไป set turbo boost 0.5 bar เกียร์อายุจะสั้นลงเยอะไหมครับ มีวิธียืดอายุเกียร์ยังไงบ้างครับนอกจากยกช่วยตอนเกียร์เปลี่ยน

ออฟไลน์ motakung

• Jr. Member
  • **
สวัสดีครับทุกท่าน ผมมีคำถามครับ "ทำไมส่วนใหญ่รถยุโรปถึงมี function limit speed มาให้ครับ แต่ในรถญี่ปุ่นแทบจะไม่ค่อยมี function นี้ให้เห็นครับ"
In my garage
- 2017 Honda Civic Hatchback 1.5 (FK)

ออฟไลน์ Poranop

• Newbie
  • *
Civic จะมี Minorchange ภายในปีหน้ารึเปล่าครับ

ออฟไลน์ Boss anawat

• Newbie
  • *
สวัสดีคับพี่ๆ เรนเจอร์แรฟเตอร์ที่จะเปิดตัวที่ไทยมีทีเด็ดอะไรน่าสนใจมั่งคับ ??

ออฟไลน์ armallstar

• **
Vios 2008 วิ่งบนมอเตอร์เวย์ กรุงเทพ-ชลบุรีลมแรงมาก ขับ 130-140 รู้สึกมีอาการท้ายดิ้นออกขวาบางซ้ายบ้าง เป็นผลมาจากลมหรือลายถนนเป็นคลื่นรึป่าว พอออกจากมอเตอร์ก็อาการหาย

เคยถามพี่จิมไปว่าเอา fortuner หรือ camry ให้พ่อแม่นั่ง พี่จิมบอกผู้สูงอายุเอา camry ดีกว่า fortuner ขึ้นยาก ล่าสุดญาติปาเจมาให้ยืมพ่อแม่บ่นเลยว่าขึ้นลำบากไม่ต้องเอาแล้ว fortuner ผมเชื่อพี่จิมเลยทีนี้ฮ่าๆ

ออฟไลน์ หมีขับสี่

• Sr. Member
จริงหรือไม่ครับ ที่เค้าว่าซื้อซูบารุจาก Motor Image ในไทย ไม่มีการรับประกันจาก Fuji Heavy Industry

ออฟไลน์ ธเนศวร.

• **
รบกวนช่วยเลือกระหว่าง Civic fc 1.8 EL มือหนึ่ง กับ benz e200 kom w211ไมเนอร์เชนจ์แล้วหน่อยครับ
นั่ง3คน ขับในกรุงเทพเป็นหลัก ออกต่างจังหวัดเดือนละครั้ง ขับไม่เกิน 110 ครับ

ออฟไลน์ Tun

• Newbie
  • *
มีงบประมาณ 1.4 ล้าน กำลังดู Nissan Xtrail 2.0 (4WD) กับ Fortuner 2.4(2WD) อยากขอความเห็น พี่ๆ เกี่ยวกับ ค่าบำรุงรักษา และ อัตราการกินน้ำมันในเมือง ครับ

ออฟไลน์ PTCruiser

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ
แร็คพวงมาลัย subaru xv เริ่มซึม เวลาเลี้ยวมีเสียงเป็นบางครั้ง
ถ้าเปลี่ยนในศุนย์ต้องเปลี่ยนทั้งแร็ค จำเป็นมั้ยครับ
หรือว่าเปลี่ยนบางชิ้นที่อู่นอกได้ มีแนะนำมั้ยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ เมียคือพระเจ้า

• Newbie
  • *
ขอความเห็นจากพวกพี่ๆหน่อยครับ พอดี พ่อจะยก Benz E220d ให้เพราะไม่ไหวกะช่วงล่าง อยากทราบค่าบำรุงรักษา กับปรับแต่งช่วงล่างให้ดีคิดกว่าตัวติดโรงงานหน่อยครับส่วนใหญ่ใช้งานในเมือง ขับ 100-140 ปกติขับ Fotuner2.8 อยู่ครับ

ออฟไลน์ beerpong

• Newbie
  • *
พี่ๆมีเทคนิคเลี้ยวรถโดยไม่ให้หมุนพวงมาลับจนสุดมั้ยครับ ติดนิสัยหมุนสุดจนดังกึ้กตลอด กลัวแร็กพวงมาลัยพัง

ออฟไลน์ It's me

• Newbie
  • *
GLA250 กับ X1 เลือกอะไรดีครับ 2 คันนี้จุกจิกไหมอยากได้รถทนๆ เน้นขับในเมือง นั่ง 2 คน

ออฟไลน์ Toriotoroo

• Newbie
  • *
รบกวนสอบถามครับ กำลังขับรถขึ้นแม่ฮ่องสอน อ่างขาง มีรถสองคันคือ crv 2.0 Gen4 กับ isuzu mu-x 3.0 นั่ง 5 คน ควรเอาคับไหนไปดีครับ