ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามเรื่องการเปลี่ยนศูนย์เคลมประกันหน่อยครับ !!  (อ่าน 2848 ครั้ง)

ออฟไลน์ mind516

• Newbie
  • *
พอที่ประกันกำลังจะหมดเลยเอารถเข้าเคลมรอบคัน (honda city) ประกันศูนย์ของสินมั่นคงครับ
เลยไปที่ศูนย์พอยื่นเอกสารเสร็จพนักงานของศูนย์พึ่งจะมาแจ้งว่าต้องรอคิวประมาณ 2 เดือนคือประมาณสิงหาคมอ่ะครับ อยากจะถามพี่ๆว่า ??
1. ถ้าเราโทรไปถามตามศูนย์อื่นๆแล้วมีที่อื่นเข้าได้เร็วกว่านี้จะสามารถดึงเรื่องจากศูนย์เก่าที่ยื่นไปตอนแรกแล้วเอาไปเข้าศูนย์ใหม่ได้มั้ย
2. จะต้องแจ้งประกันอีกหรือป่าวคับหรือต้องทำยังไงบ้างครับ

ปล. แผลเต็มรถเลยครับก่อนเคลมก็โดนชนท้ายมาน็อตยึดสเกิตข้างใต้แตกต้องเอาลวดมัดไว้เลยอยากเข้าซ่อมเร็วๆ :'(
    ขอบคุณครับ ;)

ออฟไลน์ decptt

• Hero Member
เอาใบเคลมมาก่อนครับ อายุใบเคลมอยู่ได้ 1 ปีครับ
รอ2เดือน ไม่มีปัญหาครับ
ได้ใบเคลมมา จะเข้าศูนย์ไหนก็ไม่มีปัญหาครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
ก่อนอื่นต้องแจ้งประกันก่อนครับ

ให้เค้ามาที่บ้านก็ได้ ให้เค้าออกใบเคลมให้เราก่อน

ใบเคลมมีอายุ 1 ปีหลังจากวันที่ออกครับ(ถึงประกันจะหมดแล้ว แต่มีใบก็ยังเคลมได้)

ส่วนในเรื่องที่จะซ่อม  เอาเข้า0ไหนก็ได้หมดครับ ถ้ามีใบเคลม

ออฟไลน์ mind516

• Newbie
  • *
ไม่ใช่ครับๆ ผมหมายถึงว่าผมได้ใบเคลมมาแล้ว แล้วก็ได้ส่งให้ศูนย์ Honda ที่หนึ่งไปแล้วแต่ว่าศูนย์นี้รอคิวนาน ก็เลยอยากถามว่าสามารถเอาใบเคลมจากศูนย์ที่ยืนเรื่องไปคืนมา แล้วย้ายไปทำศูนย์อื่นที่เร็วกว่า :ได้หรือป่าวครับ  ;)