ผู้เขียน หัวข้อ: city/city cng top กับ fiesta 1.5 top ครับช่วยหน่อยเครียดแท้เหลา  (อ่าน 6940 ครั้ง)

ออฟไลน์ suwanmalee

• Newbie
  • *
อาจดูซ้ำซ้อนนะครับ ผมอ่านกระทู้ย้อนหลังเหมือนกัน แต่อยากทราบความคิดเห็นในปัจจุบันที่ city ออกรุ่นใหม่แล้ว fiesta ออก 1.5 กะอัพเดทเกียแล้ว เลยอยากให้ช่วยแสดงความคิดเห็นกันหน่อยนะครับ
ขออนุญาติบอกความต้องการเล็กน้อยคือ
1.ต้องการลดภาษี 1แสน
2.ต้องการรถที่ปลอดภัย(มือใหม่หัดขับ)
3.ขับไม่เร็ว ไม่เกิน 120 แต่ขั้นต่ำก็ 80ล่ะนะ
4.แก้สมีให้เติมครับแต่ไกล และปกติของมันคือชอบหมดปั๊ม
5.ชอบรถที่ภายในเวลานั่งชอบเว่อร์ๆ(เอาไว้โชว์)
6.ไม่เน้นในเมืองอาจได้เข้าบ้างแต่ไม่บ่อย(อยู่บ้านนอก)
7.เป็นรถคนแรกของผมแต่ไม่ใช่คันแรกของบ้าน(มีอีก3คัน)
8.รักการฟังเพลง
อันนี้คือคร่าวๆนะครับ
ขออนุญาติไม่ต้องเอารุ่นอื่นมาเทียบเพิ่มเติมนะครับกว่าจะตัดได้นี่ก็เครียดแล้วเดี๋ยวจะลังเลอีก

ช่วยหน่อยนะครับไปจองfiesta มาแล้วอาจได้รถประมาณเดือนนี้หรือเดือนหน้า แต่ไม่อยากรับรถด้วยอาการลังเล และมันยังถอนจองทันเพราะรู้สึกว่าอยากได้ข้อมูลให้มากที่สุด เรื่องเปลี่ยนใจก็ยังทำได้ เลยมาขอคำแนะนำครับ

Junior22

• บุคคลทั่วไป
Re: city/city cng top กับ fiesta 1.5 top ครับช่วยหน่อยเครียดแท้เหลา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 11:06:02 »
CITY CNG คำตอบดีที่สุดแต่ราคาแพงไปมาก เอารุ่นธรรมดาติด LPG ดีกว่า

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
Re: city/city cng top กับ fiesta 1.5 top ครับช่วยหน่อยเครียดแท้เหลา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 11:09:03 »
คำตอบนั้นคือเฟียสต้า อ่านดูแล้ว
1.ต้องการลดภาษี 1แสน ได้ทั้งสอง
2.ต้องการรถที่ปลอดภัย(มือใหม่หัดขับ)  แน่นอนเฟียสต้า
3.ขับไม่เร็ว ไม่เกิน 120 แต่ขั้นต่ำก็ 80ล่ะนะ
4.แก้สมีให้เติมครับแต่ไกล และปกติของมันคือชอบหมดปั๊ม  ไม่เติมแก๊สก็เฟียสต้า
5.ชอบรถที่ภายในเวลานั่งชอบเว่อร์ๆ(เอาไว้โชว์) เฟียสต้า
6.ไม่เน้นในเมืองอาจได้เข้าบ้างแต่ไม่บ่อย(อยู่บ้านนอก)  นอกเมืองเฟียสต้าไม่กระตุกเลยเกียร์
7.เป็นรถคนแรกของผมแต่ไม่ใช่คันแรกของบ้าน(มีอีก3คัน)
8.รักการฟังเพลง เฟียสต้า

แทบทุกข้อมันชี้ไปตามนี้
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 11:11:22 »
อย่าเอา CNG เลย ที่เหลือ City หรือ Fiesta ก็ได้ ที่มีเฟียสต้าได้เพราะเห็นว่าที่บ้านมีรถหลายคันแต่อถ้าอยากเอาแน่นอนก็ซิตี้สบายใจกว่า
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 11:16:14 »
อ่านตามความต้องการของเจ้าของกระทู้แล้ว ผมว่าเฟียสต้า น่าจะเหมาะกับคุณนะ  ;D

ออฟไลน์ MC Stradale

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 11:21:25 »
อ่านตามความต้องการของเจ้าของกระทู้แล้ว ผมว่าเฟียสต้า น่าจะเหมาะกับคุณนะ  ;D

เห็นด้วยครับ

ออฟไลน์ AMG GT

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 11:22:50 »
ผมว่า  city sv(ท๊อป) ตัวธรรมดานะครับ  เพราะว่า ตัวcng  โดนตัดออฟชั่นไปเยอะเหมือน :)

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 11:29:02 »
ถ้าอยากได้ประหยัดมากๆไปcngคับ ถ้าไม่เครียดมาก เอาเฟียสต้าเลยคับ

ออฟไลน์ Kittimasak

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 13:52:54 »
นั่งโชว์ภายใน ต้อง cityแล้วครับ 2choice นี้

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 16:07:32 »
ตามโจทย์ที่ตั้งมา..
ผมชอบซิตี้นะ.. แต่ไม่รู้ว่าศูนย์ที่บ้านจขกท.รอนานมั้ย
แต่บ้านผม ซิตี้คิวถึงปีหน้ามานานแล้ว...

ส่วนเฟียสต้า 1.5 นั้นมีรถเลยด้วยซ้ำครับ..
สุดท้ายเลือกเอา เฟียสต้า ครับ..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ Nut_K

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 17:02:09 »
ที่สาทรรับพ.ย.นี้ครับ

ออฟไลน์ Tan Int

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 19:43:05 »

แบบนี้ ชัวร์ว่า Fiesta 1.5 S แน่นอนครับ
ทุกข้อที่ผ่านมา เข้าแนวของ Fiesta พอดีๆ

City โดนตัดกำลังมาก ออปชันงั้นๆ แถมใกล้จะตกรุ่น แต่ภาพรวมไม่เลวร้าย เด่นในบางเรื่องด้วยซ้ำ

เว้นเสียว่า ต้องการความประหยัดมากกกกกกก ถึงมากที่สุด เลือก City CNG ได้เลยครับ
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ NaNaNa

• Sr. Member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 19:59:50 »
อยากเชีย CITY

ออฟไลน์ IncarRus

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 23:16:57 »
...............................................................................................City...............City CNG...............Fiesta
1.ต้องการลดภาษี 1แสน                                                               1                       1                        1
2.ต้องการรถที่ปลอดภัย(มือใหม่หัดขับ)                                            0                       0                        1
3.ขับไม่เร็ว ไม่เกิน 120 แต่ขั้นต่ำก็ 80ล่ะนะ                                     1                       1                        1
4.แก้สมีให้เติมครับแต่ไกล และปกติของมันคือชอบหมดปั๊ม                 -                        -                        -
5.ชอบรถที่ภายในเวลานั่งชอบเว่อร์ๆ(เอาไว้โชว์)                               1                       1                        0
6.ไม่เน้นในเมืองอาจได้เข้าบ้างแต่ไม่บ่อย(อยู่บ้านนอก)                     1                        0                        1
7.เป็นรถคนแรกของผมแต่ไม่ใช่คันแรกของบ้าน(มีอีก3คัน)                 1                        1                        1
8.รักการฟังเพลง                                                                           0                       0                         1
รวม                                                                                             5                        4                        6

ผมลอง,,, ให้คะแนนดูเล่นๆ คับ
....Fiesta,,, ดูจะเหมาะกับท่านที่สุด ในความคิดของผม
....แต่ว่า,,, จะคบ Fiesta ต้องทำบุญให้เยอะๆ หน่อยนะครับ

ออฟไลน์ kimhalua

• Full Member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 02:18:19 »
ผมว่า คงเป็น เฟียสต้าอ่ะ เพราะเป้นรถสายพันอเมริกัน ไว้รับนอกเมือก เร็วๆ อยู่แล้ว ภายในตอนเห็นในรูปก้ว่างั้นๆ แต่เจอของจริง โอโห เหมือนขับ ยานอวกาศยังไงยังงั้น
ส่วน ซิติี้ ชือเหมือนจะบอกว่ารถในเมือง ขับนอกเมือง ไม่ต่อยสนุกอ่ะ ภายใน ถ้านานไปคงไม่ค่อยสวย

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 02:46:55 »
ผมชอบซิตี้นะ.. แต่ไม่รู้ว่าศูนย์ที่บ้านจขกท.รอนานมั้ย
แต่บ้านผม ซิตี้คิวถึงปีหน้ามานานแล้ว...

ส่วนเฟียสต้า 1.5 นั้นมีรถเลยด้วยซ้ำครับ..
สุดท้ายเลือกเอา เฟียสต้า ครับ..

ไม่จริงอย่างยิ่งครับ 3-5 เดือน ไม่เชื่อเข้าเว็บคลับดู
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2012, 01:58:41 »

ไม่จริงอย่างยิ่งครับ 3-5 เดือน ไม่เชื่อเข้าเว็บคลับดู
อ้าว ก็ผมไม่ได้หมายถึงศูนย์ในกทม.นี่ครับ
ผมหมายถึงศูนย์ที่บ้านผม ผมก็เขียนไว้อยู่นะ..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..