ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิว Escape ใหม่ US ver. คนไทยจะได้ใช้มั้ยหว่า  (อ่าน 7915 ครั้ง)

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
ต่างจากตัวที่ขายในไทยปัจจุบันฟ้ากับเหว  ;D ;D ;D

ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Buffy

Re: รีวิว Escape ใหม่ US ver. คนไทยจะได้ใช้มั้ยหว่า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 10:04:33 »
รุ่นแรก กับรุ่นสอง ยังคล้ายกัน เหลี่ยมๆ กล่องๆ

มารุ่นนี้ ออก sport จ๋าเลย

ออฟไลน์ Scarecrowman

• Full Member
Re: รีวิว Escape ใหม่ US ver. คนไทยจะได้ใช้มั้ยหว่า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 10:08:43 »
ราคาจะไปเท่าไหร่เนี่ยถ้ามาเมืองไทย

ออฟไลน์ kimmeng21

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 10:22:27 »
พวงมาลับ ไมล์ หัวเกียร์ ปุ่มแอร์ เหมือนโฟกัสเลย :P :P
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 10:34:54 »
ถ้ามาเมืองไทยจะถูกเรียกว่า

โฟกัส ไฮเเลนด์เดอร์ หรือไม่ก็ โฟกัส พรีรันเนอร์   :P :P

promt

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 10:54:30 »
ถ้ามาเมืองไทย สิ่งหรูๆ จะถูกตอนเรียบ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 11:06:01 »
ถ้ามาเมืองไทย สิ่งหรูๆ จะถูกตอนเรียบ

แน่หรอครับแบรนด์นี้  ;) ;) ;)
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ lexus

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 11:35:45 »
ไอ้ตรงเสาบี ตอนที่เปิดประตูตรงเสาบีมีปุ่มสัมผัสได้มันคือไรอะฮะ ล้ำมากกกกกก

ออฟไลน์ каваи

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 11:44:40 »
เหมือนตั้งรหัส พาสเวิรด์หรือเปล่าครับ ผมก็ไม่แน่ใจ แต่ถ้าลืมนี่....  ;D

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 11:46:55 »
มาเมืองไทย อ็อปชั่นก็ละลายไปกับน้ำสุดท้ายเราก็เหลือแต่ Dual airbagและabs 5555

ออฟไลน์ Equcha

• Sr. Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 11:53:13 »
Option คงหาย แต่ไม่ใช่หายหมดเหมือนพวกรถตลาดครับ
เพราะว่ายี่ห้อนี้ใช้ option เป็นส่วนหนึ่งของจุดขาย

ที่น่าห่่วงคือจะมาไทยรึเปล่าต่างหาก เพราะ Explorer เปิดตัวเมืองนอกตั้งนาน ยังไม่เห็นเข้าไทยเลยครับ

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 12:03:17 »
Option คงหาย แต่ไม่ใช่หายหมดเหมือนพวกรถตลาดครับ
เพราะว่ายี่ห้อนี้ใช้ option เป็นส่วนหนึ่งของจุดขาย

ที่น่าห่่วงคือจะมาไทยรึเปล่าต่างหาก เพราะ Explorer เปิดตัวเมืองนอกตั้งนาน ยังไม่เห็นเข้าไทยเลยครับ

ใช่ๆๆ เคยเห็นฟอร์ดเค้าตัดจริงหรอ ถ้าไม่ใช่เวอร์ชั่นตลาดเฉพาะที่ไม่มีขายทั่วโลก  ;D ;D ;D ถ้าหายคงประมาณ รหัสที่ประตู,My ford touch ประมาณนี้ดูจากโฟกัสได้เลยหายไปนั่บได้เลยว่ากี่อย่าง  ;D ;D ;D  ไม่เหมือนเจ้าตลาด

ออฟไลน์ pheet

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 12:03:45 »
ผมว่ามาไทยยี่ห้อนี้เขาเน้นออฟชั่นเยอะอยู๋แล้ว ไม่น่าจะถอดออกเพียบเหมือน honda และนิสสันนะครับ

ออฟไลน์ 12ay13an

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 12:31:32 »
นั่นสิจะได้ใช้มั้ยหว่า  เห็นออกมานานละ

ออฟไลน์ bleem

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 13:02:29 »
ไม่น่าจะมา นะ เพราะราคาแรงแน่นอน ถึงมาแล้วใครหละ จะซื้อ ในเมื่อมี ฟอร์จูนเนอร์  ปาเจโร แคฟติวา  เทรลเบลเซอร์ ด้วยราคา และ ชื่อเสีย ....

ของแบรนด์การจะซื้อรถซักคัน

มันมีอะไรมากกว่าออปชัน และผู้ซื้อรถ พวกนี้ มักเป็น คนมีเงิน หรือวัยกลางคน ผมแทบไม่เห็นฟอร์ด วิ่งถนน เลยนะ ถ้าไม่นับกระบะ โฟกัส แทบนับ

คันได้ เฟียสต้าเยอะหน่อย ( วัยรุ่นขับแต่เมื่ออายุ 30 ขึ้น ปัจจัยนอกจากความสวย ความคุ้มค่า ทำให้ขายวัยนี้ยากขึ้น ทำให้ ยอดขายไปตกในกลุ่มเดียว ถ้าจะขาย

นานๆ เห็นทีต้องคลุมทุกเซกเม้นของวัย และ ของตลาดรวม ) มองว่ามีมากกว่าออฟชันครับ ฟอร์ดเองก็ เลหลัง suv จนราคาตกลงไป เหลือ 900,000 ต้นๆ ยิ่งทำ

ให้ ผู้ที่คิดจะซื้อ หรือที่ซื้อก่อนไปแล้ว รู้สึกแย่กับ แบรนด์และตัวรถมากขึ้น จะกลับมาขายใหม่นี่คิดหนักเลยครับ

ออฟไลน์ Minere

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 13:30:39 »
ตอนแรก ผมเล็งเอาไว้เลยหละครับ รถคันนี้ แต่ก็เปลี่ยนใจ ว่าจะซื้อ Focus TDCi ตัวใหม่
แต่หลังจากเกิดเหตุการณ์ไม่คาดฝัน ที่ได้รับจากศูนย์บริการฟอร์ด ทำให้ผมเปลี่ยนใจกลับมาคบกับ Honda เหมือนเดิม
ตอนนี้ รถที่เล็งเอาไว้คือ New Accord Plug-in Hybrid

พอแล้ว กับศูนย์ฟอร์ดครับ ตอนนี้ ก็ทนใช้ Fiesta ไปอีกปี รอการมาของ New Accord
 ;D

ออฟไลน์ Cpete

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 14:53:20 »
ตัวนี้ถ้าจำไม่ผิด จะมาผลิตที่ระยอง แต่ผมคิดว่า มันเอามาจากFocusเยอะ ก็นะจะทำเพื่อการส่งออก ซะส่วนใหญ่เหมือนๆกับRanger ถ้ามีขาย ผมว่าอาจจะมีไม่กี่รุ่น ไม่เน้น ยอด ผมว่าถ้าขายอาจจะดูราคาประมานTucson and CRV price ...Between 1.2-1.6M (ผมเดานะ)แล้วก็เครื่องเดียวกับFocus
ส่วนที่ผมรอจิงๆๆก็สิ้นปีMotor Expo คือ All new Everest ที่ทำมาจากT6  ตอนนี้จองRangerไปละ ก่อนราคาขึ้น แต่ก็คุยๆไว้กับsaleว่าถ้ามีตัวถูกใจกว่าอาจจะเปลื่ยนรุ่นอื่นของFord ในงานได้ ผมอยากเห็นAll new everest 2.2AT TDCi เพราะชอบเครื่องDiesel ของFORD แต่ถ้ามาราคาคง1.2-1.5M คิดๆดูแล้วRangerได้คืนภาษีราคาจะตกอยู่ที่736K ซึ่งตัวใหม่ ที่พี่จิมมี่เคยเขียนไว้ว่าจะเอามาต่อกรกับตัวTrailblazer คือจะเอาแหนบหลังออกแล้วใส่เป็นโช็คสปริงแทน
ของผมอาจจะจบที่Rangerก็เป็นไปได้ แต่ติดอยู่อย่างเดียวที่มันยาว=( แต่พอดีผมขับรถของที่บ้านคันเก่า740GLE, VOLVO ก็เลยรู้สึกว่ายาวกว่าไม่มากประมาน1 Ruler คือ30CM ก็ถ้าขับไปก็อาจจะชินเอง ผมก็ชอบRanger นะ แต่มีพวกเพื่อนๆ บางคนหาว่าขับกระบะ แล้วมาบอกว่าผมทำIT CONSULTINGแล้วจะเอากระบะไปทำไม มันไม่ใช้รถใช้ทุกวันในกรุงเทพ แต่ผมลุยๆ อยู้ออสเตรเลียมา6ปีกับนิวอีก3.5ปี ผมว่าRangerตอบโจทย์ทุกสถานการณ์ นะตอนนี้และในอนาคตที่ถนนแย่ขึ้นเลื่อยๆ แล้วก็ไม่รู้ว่าน้ำมาตอนไหน

all above เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะคับ ถ้าไม่ชอบยังไงผมขออภัยด้วยนะคับ^_^ v
peace out !!! ;D ;D

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 15:05:25 »
อย่าพึ่งคิดมากกับโมเดลนี้ รอมันกลายเป็น Kuca ก่อนตอนนี้เป็น US ver. ซึ่งฟอร์ดไทยน่าจะอิงกับโมเดลยุโรปมากกว่า

ออฟไลน์ kengheng

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 17:58:41 »
มีออปชั่นให้เยอะก็บ่น พอตัดออปชั่นก็บ่น เป็นซะงี้ประเทศไทย

ออฟไลน์ delete

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 18:21:41 »
ตกลง escape จะมาไหมครับ
เพราะตัวเก่าเลหลังเหลือ 990,000 แล้ว

แต่ยังสับสนกับข่าวที่ว่าจะมาเป็นตัว Ecosport แทนน่ะครับ

หรือว่ามาทั้งคู่ all new escape มาก่อนตามด้วย fiesta MC
แล้วปิดท้ายที่ Eco Sport

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 21:47:01 »
ผมว่า CX-5 สวยกว่านะ ไม่ชอบกระจังหน้าescape ใหม่นี้เลยจริงๆ ดูเล็กแคบๆ ไม่ฟิน

ออฟไลน์ Equcha

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 23:59:26 »
จริงๆวันนี้ผมแวะเข้าไปคุยกับ Sale Manager ของศูนย์ฟอร์ดมา
ทางนั้นบอกว่า Escape จะมาปีหน้านะครับ แต่ว่ายังไม่รู้ว่าเดือนไหน ..(มาประมาณ MC Fiesta)
เลยขอดู Territory ใหญ่และสวยดีครับ ถามราคาคิดว่า 2 ต้นๆ ตอบมา 2.9  :P

รอดู Escape ต่อไปครับ (ถ้าไม่เสร็จ CX-5 ไปซะก่อน)

ว่าแต่ All new Everest จะมา Motor Expo จริงเหรอครับ....  :o

ออฟไลน์ kimhalua

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 02:42:03 »
อ๊อปชั้น กล้าบอกว่าในตัวท๊อป ครบ 100% แน่นอน เพราะแบบในโฟกัส มาครบเลย
ราคา ก้ไม่แพงมาก เพราะ ทั้งเฟียสต้า ทั้งโฟกัส ก้ถือว่า ถูกกว่าเจ้าตลาด แล้วก้เสริม ถ้าอยากรู้ราคาตัวนี้ ก้น่าจะรู้ตอน CX5 มาอ่ะ เพราะฟอร์ดกับมาสด้าราคาใกล้เคียงกัน
แล้วก้ เอฟเวอร์เรส ไม่ค่อยแน่ใจเท่าไหร่ แต่ผมว่าคงจะเป็น เอ็กพลอยเลอร์แทน มั้ง
แล้วก้ น่าจะตามมาก้ เป็น ฟิวชั่น/มอนเดโอ B max C max แล้วก้ เหียสต้าไมเนอร์เชน ที่ได้ข่าวแว้วๆว่า อัตตราสิ้นเปลืองน้ำมัน 23 กิโล/ลิตร

ตอนนี้ ผมดูรถของฟอร์ด กับ เชฟโรแล็ต อยู่พอดี เพราะช่วงนี้ออกรุ่นใหม่กันเย๊อะมาก และสวนตัวชอบรถทาง ยุโรป อเมริกา อย่แล้ว เหตุผลก้บอกยาก ความรู้สึกล้วนๆ ดูรถจะหนาๆดี

ออฟไลน์ Fuel98

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 07:18:49 »
ปลายๆ2013น่าจะมานะ  ;D

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 11:48:49 »
อ๊อปชั้น กล้าบอกว่าในตัวท๊อป ครบ 100% แน่นอน เพราะแบบในโฟกัส มาครบเลย
ราคา ก้ไม่แพงมาก เพราะ ทั้งเฟียสต้า ทั้งโฟกัส ก้ถือว่า ถูกกว่าเจ้าตลาด แล้วก้เสริม ถ้าอยากรู้ราคาตัวนี้ ก้น่าจะรู้ตอน CX5 มาอ่ะ เพราะฟอร์ดกับมาสด้าราคาใกล้เคียงกัน
แล้วก้ เอฟเวอร์เรส ไม่ค่อยแน่ใจเท่าไหร่ แต่ผมว่าคงจะเป็น เอ็กพลอยเลอร์แทน มั้ง
แล้วก้ น่าจะตามมาก้ เป็น ฟิวชั่น/มอนเดโอ B max C max แล้วก้ เหียสต้าไมเนอร์เชน ที่ได้ข่าวแว้วๆว่า อัตตราสิ้นเปลืองน้ำมัน 23 กิโล/ลิตร

ตอนนี้ ผมดูรถของฟอร์ด กับ เชฟโรแล็ต อยู่พอดี เพราะช่วงนี้ออกรุ่นใหม่กันเย๊อะมาก และสวนตัวชอบรถทาง ยุโรป อเมริกา อย่แล้ว เหตุผลก้บอกยาก ความรู้สึกล้วนๆ ดูรถจะหนาๆดี

explorer ไม่มีทางมา
 ฟิวชั่น/มอนเดโอ B max C max แล้วก้ เหียสต้าไมเนอร์เชน ที่ได้ข่าวแว้วๆว่า อัตตราสิ้นเปลืองน้ำมัน 23 กิโล/ลิตร  ไม่มีทางถึง เด็ดขาดถ้าไม่ใช่ดีเซลหรือ Hybrid
อ๊อปชั้น กล้าบอกว่าในตัวท๊อป ครบ 100% แน่นอน ---- ไม่มีทางเหมือนกันเพราะอ็อปชั่นบางตัวสงวนไว้ US ver. เท่านั้น

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 14:11:44 »

explorer ไม่มีทางมา
 ฟิวชั่น/มอนเดโอ B max C max แล้วก้ เหียสต้าไมเนอร์เชน ที่ได้ข่าวแว้วๆว่า อัตตราสิ้นเปลืองน้ำมัน 23 กิโล/ลิตร  ไม่มีทางถึง เด็ดขาดถ้าไม่ใช่ดีเซลหรือ Hybrid
อ๊อปชั้น กล้าบอกว่าในตัวท๊อป ครบ 100% แน่นอน ---- ไม่มีทางเหมือนกันเพราะอ็อปชั่นบางตัวสงวนไว้ US ver. เท่านั้น

ตัวที่เอามาให้ดูเป็นของ USA คับ ส่วนใหญ่ของUSAถ้ามาก้ครบ อ๊ปชั้นอ่าครบ แต่เรื่องตกแต่งภายนอกอาจจะไม่เหมือน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 05, 2012, 14:19:43 โดย kimhalua »

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2012, 00:49:09 »
ไอ้ตรงเสาบี ตอนที่เปิดประตูตรงเสาบีมีปุ่มสัมผัสได้มันคือไรอะฮะ ล้ำมากกกกกก

ถ้าจำไม่ผอด คือตัวจำกัดความเร็วสูงสุดของรถมั้งคับ ไว้ให้เวลาหัดลูกขับรถ อะไรประมาณนั้น