ผู้เขียน หัวข้อ: มีพี่ๆท่านไหนยังใช้ Chevrolet Cruze บ้างมั้ยครับ หรือช่วยแนะนำช่วงล่างให้ได้ครับ  (อ่าน 1647 ครั้ง)

ออฟไลน์ oak_s

• Jr. Member
  • **
1. อยากทราบว่าใช้รุ่นอะไรกันอยู่ครับ
2. มีใครเปลี่ยนช่วงล่างพวงปีกนก กันโคลง บูชต่างๆที่ไม่ใช่ของศูนย์บ้างครับ
3. อยากทำช่วงล่างที่รองรับถนนที่ไม่ดี แบบช่วงล่างรถแรลลี่ มีแนะนำของกับร้านทำมั้ยครับ (อยู่กทมครับ)

ออฟไลน์ 2k

• Hero Member
ถนนที่ไม่ดีผมว่าของเดิมจะดีที่สุดนะครับ ไปเปลี่ยนใส่ของเน้นการเกาะถนนที่ส่วนใหญ่แข็งกระด้างกว่าเดิมเกรงว่าบู้ชยางต่างๆจะอายุสั้นเอา
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ tom46

• Hero Member
ลองเสริซหาชื่อร้าน BDR groundcontrol ดูครับ เขาจะมีโช้คอยู่ยี่ห้อเป็นแบบสตรัทปรับเกลียวชื่อ claws ที่จะสามารถสั่งทำขึ้นมาใหม่ทั้งตัวได้ครับ เห็นรถหลายรุ่นที่ไม่ค่อยมีของแต่งขาย เขาก็ไปให้ที่นี่ทำให้กันเยอะอยู่ครับ

ส่วนเรื่อง สตรัทปรับเกลียว แล้วแข็ง อันนี้ก็แล้วแต่คนเลย ความแข็งแต่ละคนไม่เท่ากัน แต่เห็นว่าจะเอาแนวแรลลี่อยู่แล้ว คงไม่น่าจะมีปัญหาอะไรนะครับ
M52TUB30 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

ออฟไลน์ panupong508

• Sr. Member
ใช้ของ ACdelco ครับ อะไหล่เทียบ ราคาไม่แรงมาก ฟีลลิ่งคล้ายของเดิมสุด  รถยังใช้งานได้ดีครับ ดูแลถ่ายของเหลวให้ตามรอบ พวกน้ำมันเครื่องก็ใช้ของ ACdelco ครับ ใช้ดีสุด เหมาะที่สุดกับรุ่นนี้แล้วครับ

ออนไลน์ albacore

• Full Member
ถ้าถนนแย่ สิ่งที่จะรับมือกับสภาพถนนหนักๆคือยาง
ยางแก้มเตี้ยไม่ค่อยจะถูกกับถนนแย่ๆ
อาจจะต้องยอมลดความสวยงามลดขนาดล้อ1-2นิ้ว(ถ้าไม่ติดเบรค)แล้วเพิ่มความหนาแก้มยาง
ถ้าท้องรถยังไม่ติด ช่วงล่างเดิมๆผมมองว่าก็ยังไหว