ผู้เขียน หัวข้อ: ยางบริดสโตน dueler รุ่น top คือรุ่นไหน ใส่รถ SUV ครับ  (อ่าน 19116 ครั้ง)

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• Hero Member
  • SNK vs Playmore
รถ trailblazer ยางเดิมคือ bridgestone dueler HT 684 II ขนาด 265/60 R18 ครับ

อยากได้ยางใหม่ พ่อผมตั้งโจทย์มาว่าเป็น bridgestone เหมือนเดิมครับ

(คนแก่เปลี่ยนใจแกยากครับ)

หลังจากที่ดูในเว็บของ bridgestone แล้วเซ็งมาก เปรียบเทียบไม่ได้เลย ไม่รู้ว่าตัว top มันชื่อรุ่นอะไร

คือต้องการยางใส่ SUV ที่ดีที่สุดของ bridgestone ครับ วิ่งทางไกลบ่อย แต่ไม่ได้ลุย off-road ครับ

รบกวนด้วยครับผม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 03, 2015, 12:16:20 โดย SNK vs Playmore »

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
Re: ยางบริดสโตน dueler รุ่น top คือรุ่นไหน ใส่รถ SUV ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2015, 12:35:06 »
ลองดูชาร์ตเปรียบเทียบไลน์ของ Dueler นะครับ

บอกตรงๆ ผมก็งง สุดท้ายก็เอา 693 ครับ ไว้ตะกุยดินเล่น

ถ้าใส่กะ SUV เพื่อวิ่งทางไกล ลองพิจารณา EP850 ไว้อีกตัวนะครับ ยี่ห้อเดียวกัน

http://www.bridgestonetire.com/catalog?brand=/content/data/bato/products/bridgestone/dueler

(Edit: กดทางขวาได้ เพื่อให้กดระหว่างประเด็นเปรียบเทียบว่าต้องการความสามารถด้านไหนมากสุด ถ้าจะเลือกใหม่ กดให้ครบสามอันก่อน กดอีกทีมันจะเลือกอันนั้นเป็นอันดับ 1 ครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 03, 2015, 12:37:57 โดย แมวดราม่า »
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ escudaeza

• Sr. Member
Re: ยางบริดสโตน dueler รุ่น top คือรุ่นไหน ใส่รถ SUV ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2015, 13:16:44 »
น่าจะ h/p sportนะครับ  :-X
 ปล. รูปมาจากactครับ ราคาของพี่ที่ถาม เส้นละ11,700บาทครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 03, 2015, 13:24:27 โดย escudaeza »
Mazda CX8 2.5 SP 2019

ออฟไลน์ rotaryman

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2015, 13:21:32 »
DUELER HP SPORT

ได้รับการออกแบบขึ้นเพื่อรถ SUV ระดับโลกโดยเฉพาะ เป็นผลงานทางวิศวกรรม ที่สามารถตอบสนองสุดยอดสมรรถนะของยนตกรรมชั้นสูงในทุกสภาพถนน

ช่วยให้คุณควบคุมการขับขี่ได้อย่างเร้าใจแบบรถสปอร์ต การทรงตัวของรถขณะขับขี่ด้วยความเร็วสูง ช่วยให้รถ SUV ของคุณนุ่มสบายดุจการขับรถซีดานคันหรู

สมรรถนะทั้งหมดมากจากความก้าวล้ำอันเกิดจากการผสมผสานความสุดยอดระหว่างยานยนต์และยาง DUELER H/P SPORT ซึ่งได้รับการออกแบบให้มีเอกลักษณ์เฉพาะตัวที่รวมคุณสมบัติของความหรูหราและสมรรถนะความเร้าใจแบบสปอร์ต ผสมผสานกันอย่างลงตัว

** ที่มา https://www.bridgestone.co.th/products/detail.aspx?id=119&num=24&numSb=18

** หลีกเลี่ยงยางอะไรที่เป็นประเภท อีโค่ /เอนเนอร์จี้ /โลกสีฟ้า ไว้ครับ ถ้าไม่ใช่คนโลกสวย  ;)

ออฟไลน์ panerai

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2015, 14:02:08 »
Dueler H/P sport ( Highway/Performance) ครับ
เป็นยางตัวท็อปตระกูลยาง รถ SUV ของบริดจสโตนครับ เน้นทางเรียบมากกว่า off road ครับ

สังเกตดีๆจะเห็นว่าดอกยางจะใกล้เคียงกับ PotenzaS001 หรือ Potenza RE050A  ซึ่งเป็นยาง Flagship รถเก๋งของ BS เค้าครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2015, 15:32:41 »
ตามนั้นครับ รุ่น dueler HP Sport
แต่ถ้าอยากลองเล่นแบรนด์อื่น ราคาถูกลงมาอีก
Latitude tour hp
NT 420s
T1 sport SUV

ออฟไลน์ kitto26

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2015, 21:54:12 »
แล้วถ้า บริดสโน hp sport เทียบกับ  pirelli p zero suv

ประสิทธิภาพการยึดเกาะต่างกันมากมั้ยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 03, 2015, 21:57:31 โดย kitto26 »

ออฟไลน์ peterpat

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2015, 23:56:46 »
HP sport อีกเสียงครับ ถ้าใช้งานจริงเน้นขับบนถนนนะครับ แนะนำตัวนี้เลยเกาะถนนดีมากทั้งถนนแห้งและเปียก (แต่แพงหน่อย)
เคยลอง Bridgestone ตัวอื่น การเกาะถนน เค้าโค้ง ฯลฯ ยังสู้ตัว HP sport ไม่ได้ ยกเว้นไปลุยดินลูกรังตัวนี้จะไม่ค่อยเหมาะเท่าไรครับ
ถ้าต้องวิ่งลูกรังด้วยอยากจะแนะนำเป็นตัว HL 400 อันนี้น่าจะได้ทั้งถนนเรียบแล้วก็ลูกรังครับ ราคาถูกกว่านิดนึง (จริงๆเลือกยางแนะนำให้ดูตามการใช้งานด้วยครับ)
ส่วนยี่ห้ออื่นผมเคยไปใช้ยี่ห้อนึงไม่ประทับใจเลยครับ จากเดิมรถวิ่งนิ่งๆกลายเป็นโยนๆส่ายๆใช้ได้ปีเศษเปลี่ยนทิ้งกลับมา Bridgestone เหมือนเดิม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 04, 2015, 00:02:29 โดย peterpat »

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2015, 08:00:31 »
ขอบพระคุณทุกท่านครับ