ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนขอความเห็นระหว่าง is250 MY06-1? กับ legacy MY05-08 คันไหนน่าใช้กว่ากันครับ  (อ่าน 3799 ครั้ง)

ออฟไลน์ Codebz

• Newbie
  • *
ตามหัวข้อเลยครับ  ;D

Subaru legacy 2.0 turbo กี่แรงม้าครับ

Lexus is250 ตัวก่อนไมเนอร์มีรุ่นท๊อปมูนรูฟ ผมเข้าใจถูกนะครับ

ข้อดี ข้อเสีย ชื่อชั้น จุกจิก อย่างไร ขอความกระจ่างด้วยครับพี่ๆ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ kez

• Hero Member

มันเป็นรถต่างอารมณ์กันเลย

Subaru  ขับสนุก ช่วงล่างดี  เอาไว้มุดเล่น

IS   ขับสบายๆ

แล้วแต่จะเลือก อะไหล่หายากพอกัน  แต่หาได้

ออฟไลน์ oak7070

• Full Member
ถ้าให้เลือกผมขอ Legacy  ครับขับสี่มีโบของเล่นเยอะที่สำคัญเสียงเพราะฝุดๆ

ออฟไลน์ XyteBlaster

ถ้างบถึง รวมซ่อมไหว จัด lexus ครับ

ออฟไลน์ cloud

• Sr. Member
IS หล่อรวยดูไฮโซกว่าbenzอีกนะในความรู้สึกผม ดูเป็นตัวของตัวเองมากๆ เป็นรถในฝันเลย
โทษนะครับ MY นี่ย่อจากอะไรอ่ะ

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • *
IS หล่อรวยดูไฮโซกว่าbenzอีกนะในความรู้สึกผม ดูเป็นตัวของตัวเองมากๆ เป็นรถในฝันเลย

Model Year ครับผม  ;) ;)

ออฟไลน์ cloud

Model Year ครับผม  ;) ;)

ขอบคุณครับสงสัยมานาน

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
Re: รบกวนขอความเห็นระหว่าง is250 MY06-1? กับ legacy MY05-08 คันไหน
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2013, 20:59:11 »
อยากให้ดูอีกข้อครับว่า มีคนนั่งหลังด้วยหรือป่าว เพราะISพื้นที่ขานั่งหลังพอๆกับE90 ผมสูง175กว่าจะเข้าไปนั่งเบาะหลังยากมาก ต้องโถมเข้าไป แถมเข่าติดเบาะหน้าอีกตะหาก T T

แต่เรื่องการขับขี่ผมว่าขับสนุกดีนะครับ ขนาดใส่ล้อ19"+เบรค6potของ ISF ยังไม่อืดเท่าไร่เลย

ออฟไลน์ S6

Legcay ตัว turbo ขับสนุกดี แต่ก็ไม่มากมายแบบดึงหนัก แต่ดึงเบามาเรื่อยๆเร็วๆ กินน้ำมันมากกกกก
แต่ให้ใช้ จะใช้ IS250 คล่องกว่าเนี๊ยบกว่า กินน้ำมันน้อยกว่ามากกกกกก

สรุป น่าใช้คือ IS250 แต่ถ้ามีคนนั่งหลังบ่อย เลือกตัวอื่นที่ไม่ใช่ 2 ตัวนี้ ^^'

ออฟไลน์ NoName__???

คนละImage หรูกับแรง

ออฟไลน์ user

• Newbie
  • *
legacy กว้างกว่าครับ  หารถยากกว่ามาก ถ้าหาได้ subaru. ไม่ผิดหวังแน่ ยิ่งได้ รถเทอร์โบแท้ๆ BL 4ประตู หรือ BP 5 ประตู แวน  ขอให้หาได้ก่อนครับ   รถสวยๆ    ส่วน IS. ก็ ขับดีสไตล์ รถขับหลัง. ข้อดีคือ ประหยัดน้ำมันใช้ได้ ขับใน นอกเมือง ได้ 10-12 กม/ลิตร. ไม่ยาก   แต่งง่าย ดูดีครับ ราคาไม่น่าจะล่วงเยอะ. ภายในส่วนมากศูนย์จะเคลมให้ถ้าเจ้าของทำมาแล้วก็จบครับ

ออฟไลน์ Codebz

• Newbie
  • *
Re: รบกวนขอความเห็นระหว่าง is250 MY06-1? กับ legacy MY05-08 คันไหน
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2013, 22:41:57 »
อยากให้ดูอีกข้อครับว่า มีคนนั่งหลังด้วยหรือป่าว เพราะISพื้นที่ขานั่งหลังพอๆกับE90 ผมสูง175กว่าจะเข้าไปนั่งเบาะหลังยากมาก ต้องโถมเข้าไป แถมเข่าติดเบาะหน้าอีกตะหาก T T

แต่เรื่องการขับขี่ผมว่าขับสนุกดีนะครับ ขนาดใส่ล้อ19"+เบรค6potของ ISF ยังไม่อืดเท่าไร่เลย
นั่งกันสองคนครับ ใจผมก็ is นะครับ แต่เห็นราคา legacy กับ moonroof และ mc แถม turbo เข้าไปแล้วคิดหนักเลย กำลังหลีกหนี bmw เพราะใช้ e46  มาจุกจิกและค่าบำรุงเยอะพอสมควร เพื่อนออก E90 lci ป้ายแดง มาดันมีปัญหาอีก เลยขยาดไปเลยครับ
Legcay ตัว turbo ขับสนุกดี แต่ก็ไม่มากมายแบบดึงหนัก แต่ดึงเบามาเรื่อยๆเร็วๆ กินน้ำมันมากกกกก
แต่ให้ใช้ จะใช้ IS250 คล่องกว่าเนี๊ยบกว่า กินน้ำมันน้อยกว่ามากกกกกก

สรุป น่าใช้คือ IS250 แต่ถ้ามีคนนั่งหลังบ่อย เลือกตัวอื่นที่ไม่ใช่ 2 ตัวนี้ ^^'
ขอบคุณครับ
legacy กว้างกว่าครับ  หารถยากกว่ามาก ถ้าหาได้ subaru. ไม่ผิดหวังแน่ ยิ่งได้ รถเทอร์โบแท้ๆ BL 4ประตู หรือ BP 5 ประตู แวน  ขอให้หาได้ก่อนครับ   รถสวยๆ    ส่วน IS. ก็ ขับดีสไตล์ รถขับหลัง. ข้อดีคือ ประหยัดน้ำมันใช้ได้ ขับใน นอกเมือง ได้ 10-12 กม/ลิตร. ไม่ยาก   แต่งง่าย ดูดีครับ ราคาไม่น่าจะล่วงเยอะ. ภายในส่วนมากศูนย์จะเคลมให้ถ้าเจ้าของทำมาแล้วก็จบครับ
ใช่ครับตัวเลือกน้อยมากๆ