ผู้เขียน หัวข้อ: ทายกันเล่น ๆ Hilux Revo ที่จะออกมาใหม่มี Heater มาด้วยหรือเปล่า  (อ่าน 11088 ครั้ง)

ออฟไลน์ Auto

• Hero Member
คำถามง่าย ๆ  ทายกันเล่น ๆ   Hilux Revo  ที่จะออกมาใหม่มี Heater มาด้วยหรือเปล่า     ;)

ออฟไลน์ aun002

• Jr. Member
  • **
มันจำเป็นขนาดนั้นเลยหรอครับ มันสำคัญขนาดต้องตั้งกระทู้เลยหรอครับ

อันนี้ผมไม่ทราบจริงๆ เพราะใช้รถยังไม่มีฮีตเตอร์สักคัน

ออฟไลน์ ^Yimm@^

มันจำเป็นขนาดนั้นเลยหรอครับ มันสำคัญขนาดต้องตั้งกระทู้เลยหรอครับ

อันนี้ผมไม่ทราบจริงๆ เพราะใช้รถยังไม่มีฮีตเตอร์สักคัน

ถ้าคุณได้มีโอกาศขับรถไปทางเหนือในช่างฤดูหนาว คุณจะรู้ว่าจำเป็นใหม

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
คงมีตัวบนๆหน่อยและก็น่าจะปลอม
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ pkdiamond

• Sr. Member
  • I 'm Axera.............
ทุกวันนี้ผมใช้ฮีตเตอร์รถยนต์สำหรับไดร์ผมตอนเช้าตอนช่วงที่ติดไฟแดงระหว่างไปทำงานครับ  ;D

ประโยชน์น่ะมันมีอยู่แล้วครับ ลองนึกสภาพเวลาฝนตก แล้วอากาศชื้น แล้วภายในรถเกิดฝ้าดูสิครับ รถที่มีฮีตเตอร์

แค่กดปุ่มไล่ฝ้ากระจกบานหน้าในรถทีเดียว ฝ้าจะหายทันทีครับ เพราะว่ามีลมร้อนมาช่วยเป่า

ออฟไลน์ okashi

หน้าหนาวถ้าได้ลองใช้แล้วจะติดใจครับ ผมเคยขับสวิฟไปเที่ยวทางภาคเหนือกับแฟนเก่า ตอนนั้นอากาศหนาวมากๆซัก10องศาได้ จู่ๆแฟนเริ่มหายใจไม่ออก ก็ได้ฮีทเตอร์นี่แหละช่วยให้เค้ารอดตายในวันนั้น เค้าเข้ามากอดผมใหญ่ เหมือนพระเอกเลยผม 55

ขอเดาว่า revo ใหม่ไม่น่าจะมี
Puma PoweR 🐯🐯

ออฟไลน์ O_o"

ไม่น่ามีนะครับ ถ้าตัวส่งออกมีแน่นอน  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ reyeshenry

เห็น สมาชิกในเวปเรา  เอาข้อมูล รายละเอียดสเปคเบื้องต้น ของ Hilux Revo  
บอกว่า  Hilux Revo     ให้ ฮีตเตอร์มาให้แล้วนะครับ  แต่จะได้ทุกรุ่นย่อนหรือไม่อันนี้รอดูต่อไปครับ

เดี๋ยวกลิ่นมาม่าจะมานะครับ   เพราะเคยตั้งกระทู้แล้วคุยกันรายละเอียดจนโดนล็อคกระทู้ไปแล้ว  
  เอาเป็นว่า  ถ้าท่านคิดว่ามันจำเป็นหรือไม่จำเป็นท่านไปตั้งกระทู้ใหม่ดีกว่าครับ  โน่นเลยอีกกระทู้ดีกว่าครับ     อย่าตอบในกระทู้นี้เลย    เพราะระยะนี้ผมเห็นแค่บางท่านก็จับผิดกันกระทั่งประโยคหรือข้อความกันแล้ว   มันจะทำให้บอร์ด ซีเรียสกันเปล่า    
ทุกท่านก็ ตอบกันแบบไม่ซีเรียสก็พอ   ทายกันเล่น ๆ เฉย ๆ ไม่มีอะไร  

เห็น สมาชิกในเวปเรา  เอาข้อมูล รายละเอียดสเปคเบื้องต้น ของ Hilux Revo  
บอกว่า  Hilux Revo     ให้ ฮีตเตอร์มาให้แล้วนะครับ  แต่จะได้ทุกรุ่นย่อนหรือไม่อันนี้รอดูต่อไปครับ
เฉลยแระ 55555   ได้ไม่ครบทุกรุ่นครับ   

ออฟไลน์ Bababa

• Newbie
  • *
ทุกวันนี้ผมใช้ฮีตเตอร์รถยนต์สำหรับไดร์ผมตอนเช้าตอนช่วงที่ติดไฟแดงระหว่างไปทำงานครับ  ;D

ประโยชน์น่ะมันมีอยู่แล้วครับ ลองนึกสภาพเวลาฝนตก แล้วอากาศชื้น แล้วภายในรถเกิดฝ้าดูสิครับ รถที่มีฮีตเตอร์

แค่กดปุ่มไล่ฝ้ากระจกบานหน้าในรถทีเดียว ฝ้าจะหายทันทีครับ เพราะว่ามีลมร้อนมาช่วยเป่า
ตามนั้นครับ  ยิ่งได้ไล่ฝ้าในกระจกมองข้างนี่มีประโยชน์มากครับ

ออฟไลน์ Ty ESC

ช่วงนี้จะเปิดกระทู้แต่ละที
กลัวดราม่าจริง

เหมือนมีคนพยายามปั่นอะไรในบอร์ด
แอบคิดว่ามีการจงใจอะไรหรือเปล่า
ดูไปอ่านไปเงียบๆดีกว่า

ออฟไลน์ deathsheep

optionนี้"สำหรับผม"ไม่จำเป็นเท่าไรนะครับ    

ผมรอดูรีวิวเกี่ยวกับช่วงล่างมากกว่า  ว่าจะมีอะไรเซอร์ไพรซ์หรือเปล่า ;D

ถ้าให้เดาคิดว่าน่าจะมีในสี่ประตูนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 25, 2015, 10:02:17 โดย deathsheep »

ออฟไลน์ Blackforlife

• FAST IS GOOD
N/A  

ตามนั้นครับ  ยิ่งได้ไล่ฝ้าในกระจกมองข้างนี่มีประโยชน์มากครับ
เฉลยต่อ        ไม่ได้ครับ  ได้เฉพาะตัวส่งยุโรปครับ

ออฟไลน์ tierak

สำหรับคนชอบเที่ยวหน้าหนาวอย่างผม มันมีประโยชน์มาก ฉะนั้นมันจึงสำคัญ
ถ้ามีก็คงตัวบนสุด ถ้าใส่มาหมดเจ้าอื่นไม่ต้องขายกันละ

ออฟไลน์ Dubee

ถ้าแอร์ออโตแท้ๆอย่างซูซูกิ สวิฟท์ แบบนั้นมีฮีตเตอร์แน่ๆครับ

ออฟไลน์ vellcap

แอร์ Manual ในรุ่นล่างๆ ไม่จำเป็นครับ
ใช้แบบเดิมๆนั่นแหละดีแล้ว  อากาศเมืองไทยร้อนชื้นแบบนี้คงจะได้ใช้ไม่กี่ครั้ง  แต่เซ็ตการตัดต่อมาให้ดีกว่าเดิมอีกหน่อย
ของ Vigo ปรับต่ำสุดมันยังเย็นเกินไปเมื่อเทียบกับ Triton , D-max
แต่โดยรวมที่ผมใช้งาน Vigo มา ก็ยังไม่เจอปัญหาจากการใช้งานระบบแอร์นะครับ(มีแต่ความทนครับ บอบบางกว่าของ Camry เยอะ  เป็นรถกระบะแท้ๆดันบอบบางซะงั้น)

ส่วนรุ่นแอร์ Auto ใส่ Heater มาหน่อยเถอะ เจอใน Corolla Altis มา มันห่วยแตกสิ้นคิดมากครับ
ไม่งั้นมันก็จะคุมอุณหภูมิและความชื้นไม่ได้  ฝนตกมาฝ้าขึ้นหนักกว่าแอร์ Manual อีก(อันนี้เทียบจาก Corolla Altis รุ่นที่แล้ว)
แอร์ Auto Heater จะทำงานบ่อยครับ  บางทีทำงานโดยที่เราไม่รู้ตัวด้วยซ้ำ  ใครที่บอก Heater ไม่จำเป็นสำหรับแอร์ Auto ล่ะก็
ลองไปดูกระทู้เก่าๆดูนะครับ  มีพี่ๆสมาชิกได้ลงข้อมูลการทำงานเอาไว้แล้วครับ  มันทำงานได้ละเอียดกว่าที่คิดครับ

เสริมอีกหน่อย สงสัยมากๆครับ
แอร์ Corolla Altis 1.8S ปี 2014 ใน Auto Mode เวลาปรับอุณหภูมิขึ้นสุด(28c) ลมจะออกมาด้านหน้าอย่างเดียว  ส่วนของ Camry ถ้าปรับอุณหภูมิขึ้นสูง ลมจะปรับลงขา
ถ้าตั้ง 25c  ของ Corolla Altis ลมก็จะออกด้านหน้าอย่างเดียว  ของ Camry ขึ้นกับอุณหภูมิภายนอกและภายใน  ถ้าข้างนอกต่ำกว่าก็ปรับลงขา สูงกว่าออกด้านหน้า
ปรับ 18-22 c  Corolla Altis  ลมจะออกด้านหน้าและลงขา   ส่วนของ Camry จะเหมือนกับตอน 25c ตามอุณหภูมิภายในและภายนอก
ปรับมา Lo อันนี้เหมือนกันออกเฉพาะด้านหน้า

ที่ผมสงสัยจะเป็นตรงช่วงอุณหภูมิ 18 - 22 c ครับ  ทำไมมันปรับลงขาด้วย  แต่พอปรับอุณหภูมิสูงมันดันไม่ลงขา
ซึ่งมันผิดจากแอร์ Auto คันอื่นๆที่เคยใช้มาครับ

ออฟไลน์ shando

ไม่มีมั้งครับ ไม่จำเป็นเท่าไหร่
ปล.เคยขับรถไปเที่ยวเหนือหน้าหนาวมาแล้วครับ ก็ไม่ได้รู้สึกว่าหนาวขนาดต้องใช้ฮีตเตอร์

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
คงมีในรุ่นท็อปพวกแอร์ออโต้ แต่แอร์ธรรมดาไม่น่ามี
แต่ที่แน่ๆ สี่ประตูอาจมีแอร์ตอนหลัง

ออฟไลน์ Newhang

มาเรื่องนี้อีกแล้ว
รถถ้าเซ็ตดีๆมันก็ไม่จำเป็นครับ ผมใช้civic fdไม่เคยมีปัญหา
แต่กับdmax แอร์ไม่มีฮีตเตอร์แต่มันทำงานเหมือนคนพิการเลยครับเวลาฝนตกอากาศเย็นมันขั้วโลกชัดๆ

ก็ไปคิดกันดูครับว่าผมอยากได้แบบไหน
แต่รถที่มีฮีตเตอร์คันอื่นผมไม่เจอปัญหาเรื่องอุณหภูมิ

ออฟไลน์ KarnP_Photo

• Full Member
ไม่มีครับ อาจมีปุ่มแดงแต่แค่ดึงไอร้อนเข้าแค่นั้น

ออฟไลน์ O_o"

ถึงตอนนี้ยัง ไม่รู้ว่าฟังก์ชั่นการใช้งานของ Heater  ที่มาเป็นแบบไหนหลักการทำงานเป็นแบบไหนก็ยังไม่ทราบได้       
คงต้องไปทดลองขับแล้วจึงจะรู้ว่าลักษณะของแอร์เป็นแบบไหน  อีกอย่างมันก็ไม่เหมือนกันทุกรุ่น  ต้องนำมาแชร์ให้ฟังกันอยู่ดี

ออฟไลน์ TaR

• "เป้าหมาย..."
รอฟังด้วยคนครับ ;D
สำหรับพวกชอบเที่ยวทางไกลอย่างผมสำคัญมากครับ
"ชีวิตคือการเดินทาง..."
.
.
.

ออฟไลน์ Fly to dream

มีก็ดีครับ ดีกว่าขาด

ถ้าไม่มีก็คงแบบเดิม แอร์ปรับอุณหภูมิดิจิตอลที่ไม่ได้อุณหภูมิจริง  :) :) :)
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Aek_CM

• Full Member
สำหรับผม ฮิทเตอร์ มีหรือไม่มีไม่ค่อยน่าลุ้นสักเท่าไหร่ ผมลุ้นว่า ช่วงล่าง กับ ระบบเบรค ทำมาในรุ่นนี้
จะดีเหมือน bt50pro หรือเปล่า อันนี้น่าสนใจสุดครับ เพราะถ้าทำมาดีเหมือน bt50pro ละก็ ผมว่า น่าจะ
ได้ลูกค้าเพิ่มขึ้นอีกมากเลยครับ

ออฟไลน์ Darkart

น่าจะมีให้ รุ่นท๊อป หรือตัวส่งออกนอกครับ
มีมาให้ก็ดีนะ ;D
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
สำหรับผม ฮิทเตอร์ มีหรือไม่มีไม่ค่อยน่าลุ้นสักเท่าไหร่ ผมลุ้นว่า ช่วงล่าง กับ ระบบเบรค ทำมาในรุ่นนี้
จะดีเหมือน bt50pro หรือเปล่า อันนี้น่าสนใจสุดครับ เพราะถ้าทำมาดีเหมือน bt50pro ละก็ ผมว่า น่าจะ
ได้ลูกค้าเพิ่มขึ้นอีกมากเลยครับ
คนที่เลือกใช้โตโยต้า อาจไม่ต้องการช่วงล่างแบบบีทีก็ได้น่ะครับ

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์
ผมขับรถไม่มีฮีตเตอร์หลายคัน ผ่านหน้าหนาวมาปลายสิบปี ยังไม่ตายหรือไม่สบายครับ

ตอบแบบนี้เหมือนเข้าข้างโตโยต้า แต่ผมว่ามันไม่ใช่ประเด็นครับ มีให้ก็ดีครับ แต่เดี๋ยวนี้คนเหมือนจะต้องการอะไรๆที่มัน auto ไปหมด ไม่ยอมออกแรงจะเป็นโรคกล้ามเนื้ออ่อนแรงหมดและ

ปิด AC ครับ