ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้พูดคุย รายการ DR!VE By J!MMY FM 93.5 ประจำวันที่ 1 พฤศจิกายน 2014 //  (อ่าน 4003 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
เพิ่งลงจากเครื่องบินมาช่วง 5 ทุ่ม เมื่อคืนนี้

วันนี้พร้อมแล้วที่จะพูดคุยกับคุณผู้อ่านทุกท่านตามเคย

และถ้าใครที่อยากรู้อะไรเกี่ยวกับ Mazda 2 ใหม่ จากปากของผม

ฟังกันได้เลยครับวันนี้ ฝากคำถามกันมาได้เหมือนเช่นเคยที่กระทู้นี้

ตอบให้สดๆ ตอนออกอากาศ ในรายการ DR!VE By J!MMY

ทาง FM 93.5 MHz. บ่าย 4 โมงเย็น วันนี้ เท่านั้น
ฟังออนไลน์ ได้ทาง www.935HD1.com หรือ Download App มาฟังกันได้ครับ

ออฟไลน์ TG333

• Full Member
ขอประเดิมด้วยประเด็นเรื่อง Mazda 3 ใหม่กับ E85 ครับผม ไม่ทราบว่าพอจะมีความคืบบหน้าอะไรจาก Mazda Thailand บ้างมั้ยครับ

เพราะตอนนี้กำลังเป็นปัญหามาก เนื่องจากรถล็อตใหม่ๆ ที่ออกมากลับพบว่าสติ๊กเกอร์ตรงฝาถังน้ำมันไม่มีระบุว่าเติม E85 ได้ เหลือแค่ E20

ในขณะที่ก่อนหน้านี้มี ส่งผลให้เกิดความกังวลกันว่า แล้วตกลงรถที่ออกมาก่อนจะเติมได้หรือไม่ได้กันแน่ครับ

ขอบคุณครับ
All New Mazda 3 Skyactiv 2.0S Sedan

ออฟไลน์ deathsheep

ไหนๆก็เป็น สัปดาห์แห่งmazda 2 แล้ว

mazda 2 diesel  จะมีกี่รุ่นครับ   optionจะต่างกันขนาดไหน

ออฟไลน์ deepsubmerge

• Newbie
  • *
สอบถามท่านจิมว่า  ford focus fullmodel change
เปิดตัวเมื่อไร และเข้าไทยประมาณปีไหน?

ออฟไลน์ trumpetx

• Sr. Member
ขอถามคุณจิมมี่ว่า

เวลาtest เครื่องเสียงของรถ มีวิธีการ test ยังไงบ้าง ใช้แผ่นเดียวกันทุกคันหรือป่าว แล้วใช้เพลงอะไร แนวไหนบ้าง แล้วอะไรที่บ่งบอกว่า เครื่องเสียงคันนี้โอเค วัดจากตอนขับ หรือ ตอนจอดเฉยๆ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ jaejukjik

• Jr. Member
  • **
วันนี้ไม่มีอะไรมากครับ แค่อยากให้พี่จิมมี่เจียดเวลาสัก30วิ พูดรณรงค์เรื่องการเปิดไฟเลี้ยวเวลาเปลี่ยนเลนส์หรือจะเลี้ยวหรือจะชิดซ้ายชิดขวาหรือจะจอดให้คนลงฯลฯ คนข้างหลังจะได้รู้ว่าคุณต้องการจะทำอะไรทุกวันนี้บอกตรงๆเห็นได้น้อยมากที่จะเปิดไฟเลี้ยวอย่างถูกต้องตลอด บางครั้งโดนปาดหน้าแต่มันเปิดไฟเลี้ยวยังไม่อารมณ์เสียเท่าเจอพวกที่อยู่ดีๆก็เลี้ยวเข้ามา ไฟเลี้ยวกระดกแค่นิดเดียวเบากว่าหมุนพวงมาลัยเยอะ ทำกันเถอะนะครับ ^^

ปล. jaejukjik = แจ้จุ๊กจิ๊ก ^^

ออฟไลน์ rtong

Mazda 2 sedan  มาเมือไหร่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 01, 2014, 15:57:37 โดย rtong »

ออฟไลน์ Chanachai

• Jr. Member
  • **
1.รูปทรงของ b segment คันไหนที่พีจิมมีคิดว่าเท่ห็ที่สุดครับ
2.chevrolet captiva ยังน่าซื้ออยู่หรือเปล่าครับถ้าไม่นับเรื่องศูนย์บริการครับ
3.chevrolet cruze เบาะผ้าสบายกว่าเบาะหนังหรือเปล่าครับครับ
ขอบคุณครับ
อดีต : Nissan Sunny B14
ปัจจุบัน : Chevrolet Sonic 1.4 LT MT Sedan MY2013

ออฟไลน์ Vitz

• The power of dreams
เบาะหลังของ HR-V นั่งสบายกว่า city/jazz หรือเปลา่ครับ?? ??? ??? ???
呵呵呵

ออฟไลน์ Micjty

อยากทราบทราบยอดขายของinnovaและaccordเฉพาะตัวhybridอะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ tsubasa

Re: // กระทู้พูดคุย รายการ DR!VE By J!MMY FM 93.5 ประจำวันที่ 1
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2014, 17:13:25 »
- New Nissan X TRIAL vs Honda CRV  ตัวไหนน่าใช้มากกว่ากันครับ ชอบรถที่นั่งนิ่มสบายหน่อยนะครับ ไม่เอา sedan เพราะรถ Sedan ที่บ้านหลายคันแล้ว
- ทำไมคนไทยไม่สามารถเลือก option ติดรถเพิ่มเหมือนต่างประเทศได้บ้างครับ
- New Ford Everest เปิดตัวปีไหนครับ
- P' JIMMY ครับ มีความคิดเห็นยังไงกับการตลาดของ nissan thailand ครับ เพราะรถดีๆ ของนิสสัน แป็กเกือบทุกรุ่นในไทย
- ทำไมรถสมัยใหม่ ชอบทำเบาะมาดันหัวเราครับ บางรุ่นปรับไม่ได้ด้วย มันดันหัว ปวดคอเหมือนที่คุณจิมมี่บ่นบ่อย
- Lexus มีโอกาสขึ้น line ผลิตในไทยหรือไม่ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 01, 2014, 17:31:59 โดย tsubasa »

ออฟไลน์ Ongszaa

1.bmw f30 325d เทียบกับ 328i
ถ้าใช้ระยะยาวเกิน 6ปี พี่จิมมี่มองตัวไหนดีกว่ากันครับ
ต้องการอัตราเร่งในการเร่งแซงในช่วงความเร็วต่ำ และในช่วง0-140

2.f30 lci เข้าประมาณช่วงไหนครับ ขอบคุณครับ
'19 BMW 630d GT M Sport[G32]
'24 LOTUS ELETRE R

ออฟไลน์ sutheeph

• Newbie
  • *
Re: // กระทู้พูดคุย รายการ DR!VE By J!MMY FM 93.5
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2014, 17:37:57 »
Mazda 2 ตัวใหม่เรื่องการเก็บเสียง เทียบกับ Mazda 3 เป็นยังไงบ้างครับ

ออฟไลน์ PAN

mazda 2 เทียบกับ fiesta ecoboost เป็นอย่างไรบ้างครับ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
อยากเปลี่ยน Jazz GE เป็น Mazda2 2015 เนื่องจากช่วงล่าง Jazz GE ด้านหลังค่อนข้างเด้งมาก
 ไม่ทราบว่าฟิลลิ่งช่วงล่างของ Mazda 2 2015 เป็นฟิลลิ่งแบบไหนครับ?

ออฟไลน์ MoO Cnoe

อยากทราบทราบยอดขายของinnovaและaccordเฉพาะตัวhybridอะครับ ขอบคุณครับ

ตอบให้ในกระทู้ด้านล่างแล้วนะครับ
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,41082.30.html