ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนนี้ทางบ้านสนใจ W202 มือสองอ่ะครับ  (อ่าน 4975 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tonaka

• Hero Member
ไม่ทราบว่าเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ท่านใดมีประสบการณ์  ช่วยแนะนำทีครับ

เพราตอนนี้คุณพ่ออยากได้สักคัน เท่าที่ดูน่าจะเป็น c220 อ่ะครับ  และท่านๆ คิดว่าควรดูด้านไหนเป็นพิเศษมั่งครับ

ขอบคุณครับ
阿蘇山

ออฟไลน์ avisrm

• Full Member
  • Murphy's law is all around
    • S&P Workshop & Studio Spaces
Re: ตอนนี้ทางบ้านสนใจ W202 มือสองอ่ะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 03:39:48 »
ตอนนี้ผมก็กำลังหาอยู่คันนึงเหมือนกันครับ... เจอคันที่สภาพพอใช้แล้ว...

...ได้สำเนาหัวทะเบียนมา แต่เลขตัวถังที่ได้ดันไม่พบในฐานข้อมูล VIN code นี่สิ...ไม่ทราบทำยังไงดีครับ
รักเหมือนอากาศที่มีรอบตัว...

...มีเพียงผู้รู้ค่าของมันเท่านั้น ที่สัมผัสมันได้

ออฟไลน์ k.กุ๊ก

• Jr. Member
  • **
  • ขอบคุณเพื่อน ๆ ทุกคนครับ
Re: ตอนนี้ทางบ้านสนใจ W202 มือสองอ่ะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 07:42:55 »
202 ไม่เคยลองครับ  เคยลองแต่ 203 ตาถั่ว   CDI  แรงประหยัด  ข้างหลังนั่งสบายพอควร 

http://www.mercedesmania.com/forum/index.php?board=17.0

เวปนี้อาจช่วยคุณได้      ;D

ออฟไลน์ Limited Edition

• Newbie
  • *
  • 1 of 100 makes for JDM only
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 08:51:28 »
เปิด Google หา Club C Class ครับ
ลองเข้าไปดู มีข้อมูลดีดีเยอะ ว่าคุณจะต้องดูตรงไหน ยังไง และค่าซ่อมบำรุงเป็นอย่างไร

รู้อย่างเดียวว่า รุ่นพี่ผมคนนึงใช้ C220 ตั้งแต่ป้ายแดง
ปัจจุบันวิ่งไปไม่เยอะ แต่ตั้งแต่ผ่านปีที่หกมา ซ่อมปีนึงเกือบแสนครับ
เข้าศูนย์บิลมาทีไม่ต่ำกว่า 20,000 บาท
แต่ถ้าเข้าอู่ข้างนอกก็อีกเรื่องนึง ซึ่งผมเองไม่ทราบครับ
Limited Edition...Limited Lifestyle

ออฟไลน์ artart

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 09:54:09 »
ผมใช้อยู่คันนึงครับปี 96 c220 el วิ่งมา 396000 km.แล้วครับ ใช้ได้ดียังไม่ฟิตเครื่องเลยครับ ซ่อมอู่นอกได้ครับ รถไม่ค่อยจุกจิกครับ

ออฟไลน์ H3T

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 10:00:06 »
ตอนนี้ผมก็กำลังหาอยู่คันนึงเหมือนกันครับ... เจอคันที่สภาพพอใช้แล้ว...

...ได้สำเนาหัวทะเบียนมา แต่เลขตัวถังที่ได้ดันไม่พบในฐานข้อมูล VIN code นี่สิ...ไม่ทราบทำยังไงดีครับ
ถ้าเลขไม่มีใน vin code ก็หมายความว่า ทำการตอกเลขขึ้นมาใหม่ครับ อาจจะเป็นรถที่ไม่ถูกกฎหมายนะครับ ลองชวนผู้ขายไปโอนกันที่ขนส่งดูซิครับ แต่ระวังหน่อยนะครับ บางทีเจ้าหน้าที่อาจจะรู้จักกันก็ได้นะครับ ผมว่าคันนี้ผ่านไปก่อนเถอะครับ

ออฟไลน์ spkornp

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 11:03:27 »
http://www.one2car.com/CarInfor/cardetails.aspx?caridx=J27081101&row=2

คันนี้อย่างแจ่มครับ ^^

ออฟไลน์ avisrm

• Full Member
  • Murphy's law is all around
    • S&P Workshop & Studio Spaces
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 14:44:38 »

ถ้าเลขไม่มีใน vin code ก็หมายความว่า ทำการตอกเลขขึ้นมาใหม่ครับ อาจจะเป็นรถที่ไม่ถูกกฎหมายนะครับ ลองชวนผู้ขายไปโอนกันที่ขนส่งดูซิครับ แต่ระวังหน่อยนะครับ บางทีเจ้าหน้าที่อาจจะรู้จักกันก็ได้นะครับ ผมว่าคันนี้ผ่านไปก่อนเถอะครับ

ผมไม่แน่ใจเหมือนกันครับ เพราะเชคกับเวปประวัติโจรกรรมจากทะเบียน ไม่พบมีประวัติโจรกรรม แต่ขึ้นทะเบียนถูกต้องที่ขนส่ง (ตรวจจากเลขตัวถังและเลขเครื่อง) ...แต่เช็ค VIN หลายวันก็ไม่พบ เลยสงสัยว่าได้เลขไม่ชัดมาหรือเปล่าครับ (พอดีเขา FAX มาให้ครับ)... กำลังคิดๆอยู่เหมือนกันครับ ว่าจะผ่านไปดีกว่าไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 16, 2010, 14:47:26 โดย avisrm »
รักเหมือนอากาศที่มีรอบตัว...

...มีเพียงผู้รู้ค่าของมันเท่านั้น ที่สัมผัสมันได้

ออฟไลน์ youngbear

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 19:43:54 »
 ;D ;D ;D ;D...........MB C 220/w 202.........no weak spot to worry about it, thier general physical quite dependable and thier ECU is the best for 4 cylinders mercedes's engine!.........but you better watch out on w203/a new C class which too many criticizing from thier owners.

yogibear

ออฟไลน์ mann

• Sr. Member
  • นี่หรือรถโมเดล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 21:52:26 »
ยังสวยไปอีกนาน ครับ ตัวนี้
1995 honda civic eg 3dr become jdm+spoon
1997 mb c-class w202 elegance
2003 toyota hilux tiger sport cruiser 4x4 2.5 d4d
2006 kawasaki ksr 111
...........................................................................