ผู้เขียน หัวข้อ: คำถามเกี่ยวกับแคมเปญลุ้นรถของ Shell  (อ่าน 4652 ครั้ง)

ออฟไลน์ YZA

• Sr. Member
คำถามเกี่ยวกับแคมเปญลุ้นรถของ Shell
« เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2017, 08:38:32 »
มีมาทุกปี ซึ่งผมชอบนะ ถึงจะไม่เคยถูกเลยก็เถอะ :-\ :-\
นึกๆไป ผมมีความคิดว่า
1) ถ้าเลือกรถที่คนอื่นเลือกน้อยที่สุด โอกาสได้รางวัลจะมากขึ้น ผมเข้าใจถูกใช่มั้ยครับ??
2) แล้วถ้าให้เรียงลำดับที่คนส่วนใหญ่เลือก จากน้อยไปมาก เพื่อนๆคิดว่าลำดับจะเป็นไงครับ
ที่ผมคิดคือ XV ->Ranger->D Max->Civic HB->Camry->CRV Diesel->Fortuner

http://www.shell.co.th/th_th/motorists/offers-and-competitions/retail-super-promotion.html

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
Re: คำถามเกี่ยวกับแคมเปญลุ้นรถของ Shell
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2017, 09:06:15 »
ที่ผ่านมา พวกโปรแกมแจกรถชิงรถ
ทั้งจากบริษัทน้ำมัน หรือ บริษัทเครื่องดื่ม
ผมเห็นโปรโมทแค่ตอนจัดโปร
แต่ตอนประกาศรางวัล ไม่เคยเห็นประกาศเลย
แจกจริงรึเปล่าผมยังคิดอยู่เลยครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ tnp_super

Re: คำถามเกี่ยวกับแคมเปญลุ้นรถของ Shell
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2017, 09:41:00 »
ถือซะว่าเป็นกำไรคนเติมแล้วกันครับ..ได้น้ำมันแถมได้ลุ้นรางวัลด้วย ผมก็ลุ้นเหมือนกันเผื่อได้ฟอร์จูนเนอร์มาขับเล่น

ออฟไลน์ kritsada

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2017, 09:53:44 »
ผมลุ้น ranger 2.2 อยู่ครับ น่าสนใจตรงได้ตัวขับสี่ wt ซะด้วย
C.kritsada

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2017, 10:17:35 »
ผมอ่านแล้วก็ไม่เข้าใจเหมือนกัน คัดแยกรุ่นก่อนจับ หรือจับแล้วให้ตามรุ่นที่เขียน

ออฟไลน์ alpha14

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2017, 12:09:22 »
สงสัยอยู่ว่าจับจริงหรือเปล่า สินค้าหลายตัวนิยมโปรโมชั่นนี้ บางทีสคบ. อาจต้องออกกฎ พรบ.มาว่าถ้าคิดโปรนี้ออกมาต้องโปร่งใส มีการถ่ายทอดสดให้ปชช.ได้ดู เอาผู้หลักผู้ใหญ่มาเป็นสักขีพยาน ไม่งั้นก็เสือนอนกินสิครับ หากินกันง่ายๆโฆษณาออกไปให้คนแห่ซื้อ แต่ตอนจับรางวัลหายเงียบ

ออฟไลน์ punn

• may the force lead your way ...
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2017, 13:31:11 »
สงสัยคนได้รางวัลจะแลกเป็นเงินท่าเดียว เลยไม่มีหลักฐานให้โชว์  ;D
ไหนจะภาษี ณ ที่จ่าย 5% อีก
เป็นคนโลกปกติธรรมดา :)
ไม่โลกสวย และไม่โลกมืด อยู่กับความเป็นจริงและพลังงานบวก ..

ปราชญ์สอนสิ่งไหน คนก็จะจำสิ่งนั้น
ประสบการณ์เจอแบบไหน คนก็จะคิดทางนั้น
ต่างคนต่างประสบการณ์เรียนรู้สิ่งเดียวกัน ก็จะออกมาแตกต่างกันไปครับ

ออฟไลน์ bravo

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2017, 14:46:32 »
เชลล์แจกโชค ในครั้งที่ผ่านๆ มา จะต้องส่ง sms ค่าส่ง 3 บาท/sms

ผมไม่ส่ง sms และก็ไปโพสท์ในเพจเชลล์ ว่าทำให้ต้องให้ลูกค้ามาจ่ายค่า sms ยิ่งส่งมาก ก็ยิ่งต้องจ่ายมาก(มีคนเข้ามาต่อว่าเรื่องนี้ เยอะพอสมควร)

คราวนี้ ก็เลยให้ส่งคูปองในกล่องรับชิ้นส่วน แบบนี้ค่อยน่าลุ้นหน่อยครับ

ส่วนเรื่องเลือกของรางวัล ผมก็ยังสงสัย ว่าเขาจะทำยังไง ถ้าจะต้องคัดแยกตามของรางวัลก่อน ก็คงต้องใช้คน ใช้เวลาคัดแยกพอสมควร
หรืออาจจะไม่คัดแยก แต่จับรางวัลไปเลย เช่น ถ้าจับได้ฟอร์จูนเนอร์ไปแล้ว และใบถัดๆ ไปที่จับได้ เป็นฟอร์จูนเนอร์อีก ก็ถือว่า ไม่มีสิทธ์ และก็จับใหม่ จนกว่าจะไม่ซ้ำรางวัลเดิม แบบนี้จะง่ายกว่าครับ

ปล.เมื่อประมาณ 10 ปีที่แล้ว ผมเคยได้รังวัลชิงโชคของบางจาก เป็นบัตรเติมน้ำมัน 10,000 บาทครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2017, 15:18:01 »
1.ใช่สิครับอ้างอิงหลักการ
2.ถ้าให้เรียงก็คงเหมือน จขกท.

ปล.อย่าไปเชื่อมันมากเลยพวกนี้ ส่วนใหญ่หน้าม้าทั้งนั้นครับไม่มีแจกจริงหรอก
    แค่บอกประกาศที่สำนักงานใหญ่เชลก็ไม่เอาละ ในเว็ปมีเฟสมีไม่ประกาศ งงไหมละ แทนที่จะสร้างพลังโซเชี่ยวให้แกร่ง

ออฟไลน์ tyo00

• Full Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2017, 15:34:30 »
1.แน่นอนอยู่แล้วครับ คนอื่นส่งน้อยโอกาสเราก็ยิ่งเยอะขึ้น แต่ว่าอยากได้ scoopy i จริงๆหรอครับ เป็นผมคงไม่เลือกอ่ะ

2.ผมว่าน่าจะเรียงแบบนี้ fortuner>civic>camry>ranger>crv>xv>dmax>scoopy i

แต่เอาจริงๆมันก็คงเฉลี่ยๆกันไปแหละครับ เพราะก็คงมีคนคิดเหมือนจขก.นั่นแหละ ปีก่อนๆผมก็เลือกรถที่อยากได้ก่อน แล้วบางส่วนก็แบ่งไปรถที่แพงสุดกับรถที่ถูกสุดเพราะคิดว่าคนน่าเลือกน้อยเหมือนกัน

ออฟไลน์ YZA

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2017, 16:45:24 »
1.แน่นอนอยู่แล้วครับ คนอื่นส่งน้อยโอกาสเราก็ยิ่งเยอะขึ้น แต่ว่าอยากได้ scoopy i จริงๆหรอครับ เป็นผมคงไม่เลือกอ่ะ

2.ผมว่าน่าจะเรียงแบบนี้ fortuner>civic>camry>ranger>crv>xv>dmax>scoopy i

แต่เอาจริงๆมันก็คงเฉลี่ยๆกันไปแหละครับ เพราะก็คงมีคนคิดเหมือนจขก.นั่นแหละ ปีก่อนๆผมก็เลือกรถที่อยากได้ก่อน แล้วบางส่วนก็แบ่งไปรถที่แพงสุดกับรถที่ถูกสุดเพราะคิดว่าคนน่าเลือกน้อยเหมือนกัน

ผมไม่ได้สังเกตุเรื่องมอเตอร์ไซด์เลย เพราะขับไม่เป็น 555
พอกลับไปดู มันไม่มีในคูปองเลยครับ สงสัยเค้าจะแยกคูปองรถ กับมอไซด์

ส่วนเรื่องแจกจริง ไม่จริง ....อันนี้ไม่รู้เลย คิดแต่ว่าเราต้องเติมน้ำมันอยู่แล้ว
เขียนไปเขียนมา ชักเข้าข่ายโฆษณาแฮะ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2017, 07:49:28 »
ผมเพิ่งไปเติมมาก่อนหยุดยาว ไม่เห็นได้ชิงโชคอะไรพวกนี้เลย

เค้าเริ่มแจกกันตอนไหนครับ เปิดใน link ก็ไม่เจอ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2017, 15:49:48 »
เลือกคันที่ถูกเลือกน้อยกว่า อัตราเป็นไปได้ก็มากขึ้นครับเป็นไปตามคณิตศาสตร์

แต่คันไหนจะถูกเลือกมากน้อย..อย่างกับหุ้น ต้องมาแจกแจงปัจจัยพื้นฐานแล้ววิเคราะห์กันเองดีกว่าครับ ส่วนตัวที่กาไปมันซ้ำ segment กับที่มีที่บ้าน แต่ว่าใบหน้าๆว่าจะเปลี่ยนไปกากระบะบ้างล่ะ

ออฟไลน์ YZA

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2017, 18:44:14 »
ผมเพิ่งไปเติมมาก่อนหยุดยาว ไม่เห็นได้ชิงโชคอะไรพวกนี้เลย

เค้าเริ่มแจกกันตอนไหนครับ เปิดใน link ก็ไม่เจอ

ไม่รู้เริ่มแจกตอนไหนนะครับ
ผมได้คูปองตั้งแต่วันที่ 7
เพื่อนได้ตั้งแต่วันที่ 5

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2017, 19:21:36 »
ผมว่าคนไทยก็แปลกดีนะครับ

ไม่รู้ความจริง ก็กล่าวหาคนอื่นกันได้ทั้งที่ไม่มีหลักฐาน

(ไม่ได้เข้าข้าง Shell นะครับ หมายรวมถึงปั๊มอื่นๆ ที่มีแจกรางวัลทำนองนี้ด้วย  ล่าสุด PTT ก็เพิ่งจัดพิธีจับสลาก แจกทองไป  วันที่จับรางวัลเขาเปิดให้คนภายนอกเข้าไปดูการจับรางวัล  ก็ไม่เข้าไปกัน  แล้วก็มาบอกว่าหน้าม้า  เห็นแล้วรู้สึกแย่ -.-)

ป.ล. บริษัทที่ทำมั่วๆก็มีเยอะ (โดยเฉพาะพวกร้านเล็กๆ หรือตามเพจในเฟซ)  แต่กับบริษัท พวกที่อยู่ในตลาดหลักทรัพย์ ถ้าเข้าไปอ่านจริงๆ  วิธีจับรางวัลมันผมไม่เคยเห็นอันไหนไม่โปร่งใสนะ (เคยได้รางวัลจาก ธนาคารมา 3 ครั้ง ของ HP ครั้งนึง เป็นของไม่แพงมาก)

ป.ล. 2  บริษัท มหาชน ต่างชาติ ส่วนมากไม่มีเฟซไทยหรอกครับ  เพราะการตอบอะไรก็ตาม ในเฟซ  บริษัทเหล่านี้ ต้องมีการคัดกรองเนื้อหา คำพูดที่ใช้ก่อนทุกครั้ง  ไม่ใช่จะจ้างแอดมินมาตอบมั่วๆได้ เป็นทุกค่ายครับ   คำตอบบางครั้ง มันส่งผลต่อภาพลักษณ์อย่างมาก  พวกนี้แบรนด์เขามีมูลค่าเป็นพันล้าน ไม่มีใครเอามาเสี่ยงกับแอดมินเฟซบุ๊ค จ้างเดือนละไม่กี่หมื่นหรอกครับ