ผู้เขียน หัวข้อ: จำเป็นไหม ถ้าเราเคยเคลมที่ศูนย์ไหน เราก็จะไปใช้ศูนย์นั่นตลอด(เป็นศูนที่ซื้อด้วย)  (อ่าน 2402 ครั้ง)

ออฟไลน์ karn5811

• Sr. Member
คือ ผมเคยเคลม โช๊คหลัง กับ ยอย พวงมาลัย ไปอะครับ ที่ศูน โตโย แห่งหนึ่งใน ขอนแก่น

แต่... พวงมาลัยกลับมาดังอีกแล้วอ่ะ แล้วผมเคยโพส ปัญหาตอนเปลี่ยนยอยพวงมาลัยไปแล้ว คือพวงมาลัยองศาตอนหมุนสุดไม่เท่ากัน

ผมเลยอยากไปทำที่ศูนอื่นอะครับ อ้อลืมบอกศูนนี้เป็นศูนที่ซื้อด้วย กลัวไปอีกศูนแล้วจะแปลกๆอะครับ

แล้ว ตอนทำที่ศูนนี้อะครับ ศูนแจ้งว่าพอซ่อมเสร็จ ลูกค้าต้องการ ตั้งศูนย์มั้ย? 500 กว่าบาท ผมงง? คือเราต้องเสียด้วยหรอครับ แต่รอบนั้นผมก็ไม่ได้ตกลงเลยไม่ได้เสีย พวงมาลัยเลยมาไม่เท่ากันซะงั้น รถจะหมดประกันคุนภาพ ปีหน้าครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
ไม่จำเป็นครับ
เจ้าศูนย์ไหนก็ได้ครับ

บางศูนย์บริการช่างเก่ง
บางศูนย์ก็ไม่ได้เรื่องครับ

หาศูนย์ที่ช่างเก่งๆ วิเคราะห์ขาด ได้ครับ
ไม่ตำเป็นต้องศูนย์ที่ซื้อรถมาหรอกครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ karn5811

• Sr. Member
ไม่จำเป็นครับ
เจ้าศูนย์ไหนก็ได้ครับ

บางศูนย์บริการช่างเก่ง
บางศูนย์ก็ไม่ได้เรื่องครับ

หาศูนย์ที่ช่างเก่งๆ วิเคราะห์ขาด ได้ครับ
ไม่ตำเป็นต้องศูนย์ที่ซื้อรถมาหรอกครับ

โอเครครับ ผมกลัวแต่เขาขะบริการไม่ดีเท่าลูกค้่าที่ออกศูนเขา เพราะที่ ขอนแก่นก้มีศูนโตโย แค่สามบริษัท ค่อนข้างแข่งกันครับ

ออฟไลน์ Monn

ไม่จำเป็นครับ แต่อาจจะต้องเช็คประกันก่อน ผมเคยเจอ ซ่อมศูนย์ แต่ศูนย์ที่จะไป ดันบอกว่าไม่อยู่ในลิสที่รับประกันนี้ งงเลย ต้องวิ่งไปอีกที่
S3 - F30
X1 - E84

keanetona

• บุคคลทั่วไป
ผมยังซ่อมรถคันเก่าผมคนละศูนย์กับที่ซื้อรถมา เพราะศูนย์ที่ผมไปช่างฝีมือดีและใกล้ออฟฟิศผมมากกว่า

ส่วนคันปัจจุบันผมเริ่มซ่อมอู่นอกแล้ว อู่อยู่ปากซอยออฟฟิศซ่อมเสร็จขี่จักรยานไปรับรถ

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
ไม่จำเป็นครับ ไปที่ไหนก็ได้ขอแค่เป็นศูนย์บริการมาตรฐาน
แต่ศูนย์บริการบ้านเรามีเรื่องน่าเบื่ออย่างนึงคือ
ไม่มีระบบที่ออนไลน์เข้าส่วนกลาง ผมไปเช็ค 10000 โล ศูนย์ A
พอ 20000 อยากเปลี่ยนเข้าศูนย์ B เปิดคอมปรากฎบอกว่าไม่มีประวัติ
แต่กลับไปศูนย์ A ประวัติอยู่ที่นั้น ตลกดี

(บริษัทรถ 1 บริษัท เปิดโรงงานผลิตรถมาขาย ก็ต้องหาผู้จำหน่าย
ก็เลยมีบริษัทที่รับหน้าที่เป็น ดีลเลอร์ให้ และก็มีผู้ค้าหลายเจ้าในรถ 1 ยี่ห้อ
แถมดีลเลอร์ในเครือ ก็แข่งกันทำยอดกันเอง)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
ไม่ครับ หา0ที่ใหม่ได้เลยครับ ผมเน้นสะดวก 0 ไหนใกล้รถไฟฟ้า เอาไปทิ้ง 0 นั้น
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้