ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ขอสวนกระแส ขอนำเสนอรถฮอนด้ารุ่นคลาสสิคเก่าๆ ซออกแบบได้น่ารักที่สุดรุ่นนึง  (อ่าน 8852 ครั้ง)

ออฟไลน์ deertesla

• Hero Member
ปัจจุบัน ฮอนด้ามีรูปแบบการในการออกแบในทางดุดัน มีเหลี่ยมสันที่แสดงถึงพลังกำลังที่ดุดัน แต่วันนี้เรามาดูรถ Honda Life stepvan 1972 ที่มีรูปทรงเหมือนรถในหนังการ์ตูนมากทีเดียวครับ โดยมีเครื่องยนต์ขนาดเพียงแค่360cc  ตามรูปแบบของ kei car  ซิ่งจากในรูปนั้นแสดงให้เห็นถึงว่ารถรุ่นนี้นั้นเอนกประสงค์มากเพียงใดนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 14, 2019, 21:58:47 โดย deertesla »

ภาพต่อมาครับ

อรรถประโยชน์เยอะ  จิ๋วแต่แจ๋ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 14, 2019, 21:54:48 โดย deertesla »

มิติต่างๆ

ออฟไลน์ Mr.Joe

• Sr. Member

น่ารักดีครับ
ใช่ครับ  ขอสวนกระแสหน่อยครับเพราะว่ารถเดี๋ยวนี้ออกแบบกันได้ดุแบบว่าหน้าตารถนั้นเหมือนไปโมโหใครมาครับ

ออฟไลน์ Left lane driver

คันน่ารักมาก
มุมมองด้านข้างเหมือนหลุดออกมาจากหนังสือการ์ตูน :-*

คันน่ารักมาก
มุมมองด้านข้างเหมือนหลุดออกมาจากหนังสือการ์ตูน :-*
ผมนึกถึงการ์ตูนญี่ปุ่นยุค70/80เลยครับ

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ SM.

ยุค 70s นี่ คนเค้าแต่งตัวกันมีสีสันดีนะครับ  ::) ::) ::) ::)

ออฟไลน์ Krongbun

เส้นสายเหมือนการ์ตูนจริงๆ

ออฟไลน์ Noncyclopedia

มันได้แค่ความแปลกเท่านัน้

ยุค 70s นี่ คนเค้าแต่งตัวกันมีสีสันดีนะครับ  ::) ::) ::) ::)
ใช่ครับสีสันแสบตามากๆ

นึกถึงยุค doraemon  กับนินจาฮาโตริเลยครับ

Hello Truck-Kun ;D
ท่านนี้แฟนการ์ตูนญี่ปุ่นแน่ๆครับ

ออฟไลน์ natty ib-cm

น่ารักจิงๆคับ ทรงนี้รุ่นใหม่ๆก็คงรูปลักษณ์นะ เพราะถนนในหมู่บ้านแคบ ทรงกล่องจะเป็นที่นิยมในญี่ปุ่น

มันได้แค่ความแปลกเท่านัน้
ฮอนด้า kei car รุ่นนี้ผลิตในยุค70 จึงมีเส้นสายรูปทรงแบบนี้ครับ ซึ่งมันแปลกตรงไหนครับ

น่ารักจิงๆคับ ทรงนี้รุ่นใหม่ๆก็คงรูปลักษณ์นะ เพราะถนนในหมู่บ้านแคบ ทรงกล่องจะเป็นที่นิยมในญี่ปุ่น
ใช่ครับน่ารักคันเล็กๆแต่อรรถประโยชน์เยอะมากครับ

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป

โผล่มาในการ์ตูนญี่ปุ่นเยอะมากครับ หน้าตาก็ประมาณนี้เลย ฉากรถชน(บทหลัก) ราวกับเป็นของคู่บ้านคู่เมือง บ้านเค้าไม่มีฟุตบาท ถนนแคบๆ ละดันขับกันเร็วด้วยนะ คนที่รีบพรวดออกมารถเบรกไม่ทันโดนชนตายบ่อยๆครับ เชื่อว่าชีวิตในสังคมบ้านเค้าก็มีประเด็นนี้จริงๆแหละ และสะท้อนมาถึงในการ์ตูนด้วย มาบ่อยจนคนต่างชาติที่อ่านตั้งชื่อเล่นให้ว่า Truck-Kun ครับ บทบาทคือโผล่มาชนแล้วหนีหายไป เวลาอยากให้ตัวร้าย(ที่ในกาตูนเลวจัดๆ)ตาย ก็จะมีคอมเมนต์ประมาณว่า Truck-Kun มาจัดการให้หน่อย  ;D  แต่ส่วนใหญ่ก็สอยตัวหลักฝั่งดีน่ะแหละ 555+
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 28, 2019, 19:47:59 โดย Nonlamer »