ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้กลับบ้านมาคับ เลยถ่ายรูปซิตี้กับเฟียสต้าของผมมาฝาก  (อ่าน 12186 ครั้ง)

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member
วันนี้พอดีมีโอกาสได้กลับบ้าน เลยถ่ายรูปเฟียสต้าของผม กับซิตี้ของแม่มาฝากซะหน่อย

จัดไปก่อน 2 รูป ดูเค้าสิ แต่งซะ วัยรุ่นอาย

จัดไป แบบประชันหน้ากันซะหน่อย

ส่วนรูปที่ 2 ภายใน ดูสิ ทำซะเบาะหนังดำขลิปแดง วัยรุ่นไปป่าวเนี่ย แม่ผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 01, 2010, 14:46:13 โดย gdhsatanic »

สุดท้ายแล้วครับ เอาแค่พอหอมปากหอมคอ อิอิ

ส่วนเรื่องที่บอกว่าจะทำรีวิวแบบ compare fiesta Vs honda city ในมุมมองของผู้ใช้งาน

ผมขอเวลาหน่อยแล้วกันนะครับ ยังไม่มีเวลาเท่าไหร่ ช่วงนี้งานยุ่งๆ อิอิ

แต่เท่าที่ลองสั้นๆ ฮอนด้าเหนือกว่ามากในเรื่องของห้องโดยสาร พอไปนั่งซิตี้แล้วเฟียสต้าดูอึดอัดมากเลยจริงๆ ถ้าเต็ม 10 ผมให้เฟียสต้า 6 ซิตี้ 9 (สำหรับรถรุ่นเล็กนะ)

แต่เฟียสต้าก็มีดีกว่าเช่นกันในเรื่องของเครื่องเสียง เหนือกว่าซิตี้มากเช่นกัน ซิตี้ออกแนวเบสบวมๆ เสียงลอยหึ่งแล้วไม่หายไป การแยกเสียงแหลม ไม่ดีเท่าที่ควร(อันนี้พ่อผมพูดเอง เค้าเป็นพวกบ้าเครื่องเสียงนิดนึง เครื่องเสียงที่บ้านมีแต่ระดับ Hi-en พวก magnet mcintoch) ผมให้ ซิตี้ 6 เฟียสต้า 9

อ่อ อีกเรื่องครับ การวางสรีระการขับขี่ (ขอพูดถึงแค่ตำแหน่งคันเร่งครับ) การวางตำแหน่งคันเร่งก็เช่นกันเีฟียสต้าออกแบบมาได้ ดีกว่า มันอยู่ตรงขอบประตูขับแล้วไม่ค่อยเมื่อย แต่ซิตี้มันจะอยู่กลางๆไปหน่อย

รออ่านแล้วกันนะครับ ถ้ามีเวลาจะไปลองเครื่องยนต์และการขับขี่มาด้วย แต่ช่วงนี้ไม่ค่อยว่างจิงๆครับ อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 31, 2010, 23:48:26 โดย gdhsatanic »

ออฟไลน์ Fly to dream

เจ้าตี้ของแม่น้าโป้งเปรี้ยวมาก ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ keetawee

• Newbie
  • *
  • เริ่มหารถที่ถูกใจตั้งแต่ปี '09 รอเวลาเจอเนื้อคู่
city กระด็นออกมาจอดนอกบ้านเลยทีเดียว  ;D ;D

ออฟไลน์ CN16888

• Full Member
รถคุณแม่ ดูวัยรุ่นกว่าเจ้าต้าของจขกท. อีกนะเนี่ย ;D

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
รถคุณแม่ จขกท. เฉี่ยวเปรี้ยวมากๆครับ อย่างนี้ต้องกด Like !

5555 เจ้าต้ากลับบ้าน

ถีบเจ้าตี้ไปอยู่ข้างนอกบ้านซะเลย

แต่ผมว่า รถของแม่ผมนี่ แต่งสวยลงตัวดีนะครับ โดยเฉพาะสปอยเลอร์ ชอบมากกก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 31, 2010, 23:42:09 โดย gdhsatanic »

ออฟไลน์ Ohmmypp

ใช่ครับ..มุมด้านข้างดูดีมาก ไม่เกะกะเลย
JC TU #54

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
ถ้าเปลี่ยนล้อแม็กอีกหน่อยนะ city ยังกะสำหรับเด็กมหาลัยขับแนะ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ตอนแรกแม่ผมจะเปลี่ยนทั้งแมกทั้งยางเลยครับ

แกจะเอาแมก 17 แก้มเตี้ย ผมบอกแม่ พอเห๊อะะะะะ ซื้อมาจอด แต่งอะไรเยอะแยะ 555

พ่อบอกว่าให้ขับไปก่อนครับ ครบ 2 ปีถึงเวลาเปลี่ยนยางค่อยว่ากัน

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
อู๊ย ซี๊ดเลยครับ City ของคุณแม่ แต่งออกมาสวยมาก
บางที City อาจจะเป็นรถ B sedan ที่สุดของที่สุดจริงๆ ก็ได้แฮะ
แต่ไม่ค่อยชอบฝากระโปรงหน้า City มันดูลาดไปหน่อย
อยากรอดูตอน minor change

เอาเหอะ แต่ยังไงช่วงล่าง Fiesta ก็ดีที่สุดในคลาส
บอกได้คำเดียว ต้องลอง หุหุหุ

ออฟไลน์ LimitedEdition

ขอบคุณครับ
อ่านแล้วสรุปได้ว่า จขกท. ชอบ "6" "9" นี่เอง

;D

ออฟไลน์ Nut_K

City สวยมากกกกกกกกกก

ออฟไลน์ Akeem-CLII

• Sr. Member
  • ทำวันนี้ให้ดีกว่าเมื่อวาน
city วัยรุ่น จริง ๆ ครับผม

ชุดแต่งก็สวยมาก ๆ ถ้าโหลดลงนี่ น่าจะขับยากแน่ ๆ เลยครับ ดูเตี้ยดีจัง

แปลว่าคุณแม่น่าจะชอบขับรถเด้ง ๆ รึเปล่าครับ ผมขับ city ล้อ 15 ก็ว่าเด้งแล้วนะ

ล้อ 16 ไม่ยิ่งเด้งเหรอครับเนี่ย แล้วยิ่งจะเอาล้อ 17 อีก อิอิ
I will buy Volvo some day.

ออฟไลน์ SUN-PS

ผมว่าซิตี้พอแต่งแล้วสวยกว่าเฟียสต้านะ

ออฟไลน์ vellcap

เอ่อ รถคุณลูกแก่ไปเลย

ถูกค้าบ อิอิ ชอบ 6     9

รถคันเก่าผม(ซิกม่ากาแลนท์) ก็ทะเบียน 3069 เหมือนกันคับ

พอดีเลขนี้พ่อเลือกให้อะ สงสัยพ่อตจะรู้แฮะ  เอ้ย  มะช่าย  พ่อบอกว่า เลข  6  กับ 8 เป็นเลขมงคลของจีน
ส่วน 9 มงคลของไทย ก็เลยเอาเลขนี้อะครับ

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
ถูกค้าบ อิอิ ชอบ 6     9

รถคันเก่าผม(ซิกม่ากาแลนท์) ก็ทะเบียน 3069 เหมือนกันคับ

พอดีเลขนี้พ่อเลือกให้อะ สงสัยพ่อตจะรู้แฮะ  เอ้ย  มะช่าย  พ่อบอกว่า เลข  6  กับ 8 เป็นเลขมงคลของจีน
ส่วน 9 มงคลของไทย ก็เลยเอาเลขนี้อะครับ

นึกว่าชอบ 69 อิอิอิ

ออฟไลน์ teenbag

• Newbie
  • *
รักไม่เท่ากันนิ..อีกคันนอนในบ้าน...

แหม เอาจริงๆนะ
ก่อนหน้าเนี่ย ตอนกลางคืนเฟียสต้าผมมันนอนตากน้ำค้างเป็นหมาหัวเน่าอยู่ข้างนอกครับ อิอิ

พอดีผมจะล้างรถ เลยถอดเข้าบ้านอะครับ เลยเอาซิตี้มาจอดข้างนอกแทน ล้างหน้าบ้างกลัวโดนรถเฉี่ยวก้นอะครับ พี่ๆ อิอิ

ออฟไลน์ Best_Vorakit

• Cars and Motion: A Blog about Cars and Travel
อ๊ากก ดูรูป City แล้วคิดถึงเลย ไม่ได้เห็นบนท้องถนนมาตั้ง 4 เดือนแล้วนะเนี่ย ที่นี่ไม่มีขายครับ

แต่ Fiesta เวอร์ชันอเมริกานี่ ผมชอบล้อแม็กซ์แบบนี้มากกว่า แต่แอร์ที่นี่มันไม่เป็นดิจิตอล เพราะฉะนั้น ผมว่าเวอร์ชันไทยนั่นแหละดีแล้ว หาแม็กซ์ลายนี้มาใส่ก็จบเลย มองทีไร ก็หันกันจนคอเคล็ดเลยล่ะครับ อิอิ ดึงดูดสายตาได้ดีมาก โดยเฉพาะสีส้มนี้แหละครับ

ออฟไลน์ TTL

CITY ดู ท้ายกับด้านข้าง แล้วสุดยอดเลย  สวยมากครับ ดูsPORT ดีครับ

ส่วนตัวชอบลายเบาะแบบนี้มากเลย เห็นแล้วอยากใ้ช้ CITY จังเลย ;D

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
City คุณแม่สวยงามมากครับ

ว่าแต่ทะเบียน 698 นี่จองรึเปล่าครับ?

ว่าแต่ทะเบียน 698 นี่จองรึเปล่าครับ?

ช่ายค้าบ จองมาคับ

ซิตี้ของแม่ก็ 698 เหมือนกัน ไปจองมาแร้ว อิอิ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ

ช่ายค้าบ จองมาคับ

ซิตี้ของแม่ก็ 698 เหมือนกัน ไปจองมาแร้ว อิอิ
จองที่จตุจักรใช่มั้ยครับ?
พอดีมีที่บ้านรอจดทะเบียนอยู่ 2 คน ขอวิธีการจองคร่าวๆได้มั้ยครับ?

ช่ายครับผม จตุจักรตึก 2 ชั้น 4 ครับ

ก่อนอื่นให้ทำการเช็คเลขที่เราจะจองก่อนอะครับ ว่าตอนนี้ไปถึงไหนแล้ว http://apps.dlt.go.th/vrtsdi/number.htm

ถ้าสมมติรู้ว่าพรุ่งนี้จะถึงเลขที่เราจะจองให้รีบไปแต่เช้านิดนึงครับ (ถ้าเลขสวยนะ) อย่างของผม ตอนแรกจะเอา 869 พอไปถึงเค้าเอาไปแล้ว ก็เลยเอา 698 มาครับ

ไปถึงก็ไปเอากระดาษที่เค้าวางไว้เขียนเลขลงไป 10หรือ12เบอร์ไม่แน่ใจครับ แล้วก็เอาไปยื่้นเจ้าหน้าที่ได้เลย(เตรียมเลขไปจากบ้านเลยครับ)

ส่วนถ้าถามว่าให้ใครจองให้ได้บ้าง ก็ใครก็ได้ครับที่นามสกุลเดียวกับเจ้าของรถ จองให้กันได้ครับ ผมให้แม่จองให้ ตอนนั้นถ่ายสำเนาบัตรปชช ให้แม่ไปชุดนึงครับผม

ออฟไลน์ delete

รบกวนถามจขกท.หน่อยครับ
ชุดเสกิร์ตกับสปอยเลอร์ มาจากฮอนด้าเลยป่าวครับ
รึว่ามาติดเองข้างนอก
แล้วค่าเสียหายเท่าไหร่ครับ

ใหที่ศูนย์ติดมาให้อะครับ (คิดว่าที่ศูนย์ก็คงเอามาติดข้างนอกแหละครับ ราคาเดี๋ยวถามแม่ให้คับ

ออฟไลน์ Larry

แหม นู๋เฟียสต้ากลายเป็นบ้านๆ คันนึ่งเลยง่ะ แงๆๆๆ ม่ายยอมๆๆๆ แต่งให้สวยกว่าเดิมนะครับ อิอิ