ผู้เขียน หัวข้อ: // Teaser : บทความใหม่ เดือนธันวาคม จนถึง สิ้นปี //  (อ่าน 12406 ครั้ง)

ออฟไลน์ vasin

• Jr. Member
  • **
Re: // Teaser : บทความใหม่ เดือนธันวาคม จนถึง สิ้นปี //
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2013, 19:23:34 »
คุณจิมมี่ครับ

ผมเป็นคนหนึ่งที่ติดตามผลงานคุณจิมมี่มาตลอด เวลาที่มีกระทู้ teaser เกิดขึ้น เช่น "review รถคันนี้จะเสร็จในอีก xx วัน"

ในฐานะผู้อ่าน มันก็ทำให้ผมรู้สึกดี และ อยากที่จะติดตาม แต่บ่อยครั้ง จนแล้วจนรอด ก็ไม่ได้อ่านซะที ผมในฐานะสมาชิกคนหนึ่งที่เข้ามาอ่านฟรี ก็เข้าใจครับว่าการเขียนบทความ ไม่ใช่เรื่องง่ายๆ มันก็ต้องใช้เวลาหาข้อมูล ใช้เวลาในการเรียบเรียง และ ผมก็ไม่มีสิทธิ์ไปคาดคั้นด้วย

แต่บางครั้งด้วยบางคำพูดที่คุณจิมมี่บอกว่า จะเสร็จอีกในไม่กี่วัน (ซึ่งผมคิดเองว่าคงเหลืออีกไม่มาก เนื้อหาข้อมูลหลักๆ น่าจะเสร็จไปเยอะแล้ว) แต่แล้วก็เงียบไปเฉยๆ พอเป็นแบบนี้มันก็ทำให้คนอ่านที่เฝ้ารออย่างใจจดใจจ่อ รู้สึกหงอยๆ บ่อยครั้งเข้า มันก็เสียความรู้สึกนะครับ ยิ่งพอใกล้สิ้นปี ก็ทำให้นึกถึงกระทู้ 86 ขึ้นมา ตอนนั้นถ้าจำไม่ผิด ก็มาประมาณนี้ครับ อีกไม่นานจะได้อ่าน ไปๆ มาๆ นี่ก็จะครบปีแล้ว

ที่ร่ายยาวมา ผมก็เลยอยากแนะนำว่าถ้าเป็นไปได้ อยากให้คุณจิมมี่ clear ของ review เก่าที่ดองเอาไว้ให้หมดก่อนดีกว่าครับ เช่น PRIUS, CAMRY เพราะบางรุ่นจนแล้วจนรอดมันจะใกล้ปลายตลาดแล้ว ก็ยังไม่ได้อ่าน ความน่าสนใจในตัวรถมันก็หายไปหมดแล้ว review ที่จะออกมา ความน่าสนใจมันก็น้อยลง บางท่านก็อาจจะแค่อ่านผ่านๆ เผื่อเอาตัวเลขไปเทียบกับรุ่นอื่น จึงเรียนมาด้วยความเคารพนะครับ

ออฟไลน์ Anueis

• Sr. Member
  • Like !!! Automatic transmission.
Re: // Teaser : บทความใหม่ เดือนธันวาคม จนถึง สิ้นปี //
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2013, 19:30:23 »
รออยู่นะ ครับ อยากให้ทุกรุ่นที่ คุณจิมมี่ ได้กล่าว คลอดพร้อมกันหมดเลยอยากอ่านที่เดียวพร้อมกันจุงเบย ;D
1989 Honda Civic EF 1.6 4AT
2001 Volvo V70 2.3T
2007 Isuzu D-Max Cab SLX 2.5 Ddi I-Tec

ออฟไลน์ wsu

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2013, 19:48:38 »
คุณจิมมี่ครับ จะมีโอกาสรีวิว kia sorento บ้างไหมครับ

ออฟไลน์ V221

• Hero Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2013, 20:33:46 »
เย้ จะรออ่านNew Odyssey โดยคุณJIMMY ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2013, 21:56:29 »
86 กับ BRZ อยากให้รวมครับ เพราะจะได้เปรียบเทียบความแตกต่างของทั้งสองรุ่น

แหะๆ ยอมรับว่า ผมเพิ่งรู้นะครับเนี่ยว่า Prius ยังไม่มี Full Review  ;D

สู้ๆ นะครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ supercat

• Sr. Member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2013, 21:58:46 »
รีวิวเป็นบทความ น่าจะใช้เวลานาน

เอาเป็นคลิปมาดูก่อนก็ได้ครับ รีวิว handling การขับขี่รวมๆ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2013, 02:28:57 »
คุณจิมมี่ครับ

ผมเป็นคนหนึ่งที่ติดตามผลงานคุณจิมมี่มาตลอด เวลาที่มีกระทู้ teaser เกิดขึ้น เช่น "review รถคันนี้จะเสร็จในอีก xx วัน"

ในฐานะผู้อ่าน มันก็ทำให้ผมรู้สึกดี และ อยากที่จะติดตาม แต่บ่อยครั้ง จนแล้วจนรอด ก็ไม่ได้อ่านซะที ผมในฐานะสมาชิกคนหนึ่งที่เข้ามาอ่านฟรี ก็เข้าใจครับว่าการเขียนบทความ ไม่ใช่เรื่องง่ายๆ มันก็ต้องใช้เวลาหาข้อมูล ใช้เวลาในการเรียบเรียง และ ผมก็ไม่มีสิทธิ์ไปคาดคั้นด้วย

แต่บางครั้งด้วยบางคำพูดที่คุณจิมมี่บอกว่า จะเสร็จอีกในไม่กี่วัน (ซึ่งผมคิดเองว่าคงเหลืออีกไม่มาก เนื้อหาข้อมูลหลักๆ น่าจะเสร็จไปเยอะแล้ว) แต่แล้วก็เงียบไปเฉยๆ พอเป็นแบบนี้มันก็ทำให้คนอ่านที่เฝ้ารออย่างใจจดใจจ่อ รู้สึกหงอยๆ บ่อยครั้งเข้า มันก็เสียความรู้สึกนะครับ ยิ่งพอใกล้สิ้นปี ก็ทำให้นึกถึงกระทู้ 86 ขึ้นมา ตอนนั้นถ้าจำไม่ผิด ก็มาประมาณนี้ครับ อีกไม่นานจะได้อ่าน ไปๆ มาๆ นี่ก็จะครบปีแล้ว

ที่ร่ายยาวมา ผมก็เลยอยากแนะนำว่าถ้าเป็นไปได้ อยากให้คุณจิมมี่ clear ของ review เก่าที่ดองเอาไว้ให้หมดก่อนดีกว่าครับ เช่น PRIUS, CAMRY เพราะบางรุ่นจนแล้วจนรอดมันจะใกล้ปลายตลาดแล้ว ก็ยังไม่ได้อ่าน ความน่าสนใจในตัวรถมันก็หายไปหมดแล้ว review ที่จะออกมา ความน่าสนใจมันก็น้อยลง บางท่านก็อาจจะแค่อ่านผ่านๆ เผื่อเอาตัวเลขไปเทียบกับรุ่นอื่น จึงเรียนมาด้วยความเคารพนะครับ

ผมเข้าใจเรื่องนี้ดีและต้องขออภัยด้วยในบางครั้งที่มันไม่สามารถเสร็จได้ทันตามกำหนดที่ผมตั้งไว้

หลายครั้ง มีหลายปัจจัยที่มาทำให้ทุกสิ่งทุกอย่าง ผิดไปจากความตั้งใจของผมทั้งหมด

และหลังๆมานี้ ผมจะกำหนดเฉพาะ บทความที่มั่นใจได้ว่า คลอดได้ตามที่ตัวเองตั้งใจไว้ เท่านั้น

รีวิว มันไม่ได้ทำง่ายอย่างที่หลายคนคิด และมันใช้เวลานานกว่าที่หลายคนคิด

ผมจะพยายามทำให้มันเสร็จออกมาให้ได้ละครับ ของเก่าๆทั้งหลายที่ดองกันอยู่ในคิวนั่น

ออฟไลน์ tek

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2013, 08:52:46 »
รออ่าน "สรุปรถใหม่ ที่จะเปิดตัวในเมืองไทย 2014 - 2016" รอดูรถครอบครัวขนาด 6 ที่นั่ง (ผู้ใหญ่ 4 + เด็ก 2)
 :o H-1 ก็ใหญ่เกินไปสำหรับการใช้ในชีวิตประจำวัน
 ::) StepWgn ก็เหมาะสมแต่จะมียี่ห้ออื่นเป็นตัวเลือกไม๊
 8) ตอนนี้ใช้ SUV 7 ที่นั่ง ถึงวาระเปลี่ยนแล้ว..

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2013, 14:19:49 »
สรุปรถใหม่ ที่จะเปิดตัวในเมืองไทย 2014 - 2016 แค่นี้พอครับ

ปล. รอ 6 Series ครับ

ออฟไลน์ tada

• Full Member
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2013, 16:36:19 »
ท่านจิมมี่กล้าสัญญา เราก้อกล้ารอครับ "รอหมดทุกบทความ ตามหมดทุกบทบาท"  ;D

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2013, 14:05:55 »
รออ่านครับท่าน  ;D ;D