ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำยาเชื่อมกระจกใช้เชื่อมกระจกได้จริงรึเปล่าครับ  (อ่าน 2091 ครั้ง)

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
 สงสัยว่าสามารถประสานเนื้อกระจกได้จริงเหรอครับ หรือแค่หยอดลงช่องว่างระหว่างกระจกที่แตกให้ไม่ขยับตัวเฉยๆทำให้โอกาสร้าวมากขึ้นนั้นเกิดช้าลง ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Newhang

ไม่ได้ประสาน มันจะมีรอยอยู่ครับ เหมือนเอากาวไปอัดไว้ครับ
ราคาเค้าคิดตามขนาดของแผลที่เกิดครับส่วนใหญ่ผมเจอแตกเป็นดาว โดน700-1100 หลังๆมาผมไม่ไปทำแล้วโดนบ่อยเกิ๊น อะไรจะเกิดให้มันเกิด  จริงๆถ้าอยู่ตำแหน่งสายตาเลยควรไปทำครับ  มันช่วยลดแสงสะท้อนได้

ออฟไลน์ wa330

เคยโดนหินเล็กๆดีดแตกเป็นจุดไม่วิ่งเป็นเส้นเลยเอากาวตราช้างหยอด
เป็นปีแล้วเหมือนเดิม แต่ถ้าวิ่งเป็นเส้นเปลี่ยนดีกว่ากระเทือนมันจะวิ่งเรื่อยๆ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
  ขอบคุณครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

promt

• บุคคลทั่วไป
ไม่จริงครับ
เค้าใช้คำผิดว่า ประสาน คือทำให้เข้ากัน จนเราเข้าใจผิด

จริงๆ ควรใช้คำว่า ยึดติด (to bond) ให้ติดกัน