ผู้เขียน หัวข้อ: แอบผิดหวัง Toyota CH-R กลับมาใช้หัวเกียร์ออโต้แบบปุ่มกด  (อ่าน 7982 ครั้ง)

ออฟไลน์ Peter Wen

• Sr. Member
ยอมรับตรงๆเลยว่า Toyota CH-R ทำให้ผมรู้สึกอยากหันจากHondaไปใช้Toyotaแบบตั้งหน้าตั้งตาคอย แต่ดันมาเจอกับคันเกียร์ที่ไม่ใช่แบบขั้นบันได ทำให้ที่คาดหวังว่าจะฉีกฟีลลิ่งการใช้อุปกรณ์การขับขี่ไปจากHondaมันลดลงไปพอสมควร ผมโรคจิตไหมครับ หุหุ
長樂.文

ออฟไลน์ ps000000

• Hero Member
ผมนี่รอดูยอดขายในไทยเลยครับ CHR

ออฟไลน์ akewizard

ปุมกด แบบเดียวกับรถเมล์ส้ม Mercedes หรือเปล่าครับ หุหุ

ออฟไลน์ HHHsung

ผมนี่รอดูยอดขายในไทยเลยครับ CHR

อยู่ที่การตั้งราคาเลยครับ ถ้าแพงกว่า HR-V ไม่มาก น่าจะขายดี

แต่ถ้ามากกว่าเยอะ น่าจะขายยาก เพราะคนที่มักำลังซื้อรถรูปทรงแบบนี้

น่าจะอายุไม่มาก เพราะถ้าอายุมากน่าจะเล่น PPV มากกว่า

ออฟไลน์ ไทบ้าน

โอ้ว..แบบนี้ขอให้มีความสุขกับ Honda ต่อไปเถอะครับ 
1990 Yamaha Mate-100
1992 Yamaha Bell-100
2000 Yamaha Tiara-R
2017 Yamaha MT-03

ออฟไลน์ TheRoadToHell

• Full Member
เกียร์ขั้นบันไดนี่แย่กว่าปุ่มกดอีกนะครับ
มันสามารถเลื่อนไปใหนก็ได้ถ้ามือโดน
แต่แบบปุ่มกด จะเลื่อนได้แค่ N กับ D ถ้าจะไปที่อื่นต้ิงปลดล็อกก่อน
2014 Mazda3 Skyactiv

ออฟไลน์ prai

เกียร์ขั้นบันไดนี่แย่กว่าปุ่มกดอีกนะครับ
มันสามารถเลื่อนไปใหนก็ได้ถ้ามือโดน
แต่แบบปุ่มกด จะเลื่อนได้แค่ N กับ D ถ้าจะไปที่อื่นต้ิงปลดล็อกก่อน
ใน Camry ถ้าอยู่ที่ P ถ้าไม่เหยียบเบรค ไม่สามารถเปลี่ยนไปตำแหน่งอื่นได้นะครับ

ออฟไลน์ xman2029

ถ้าตั้งราคาแบบญี่ปุ่น ที่ราคาเท่า cx-5 ก็บ๊ายบายครับ

ออฟไลน์ muza

ตัวนี้ ผมนี่รอดู เลยครับ การเดินออก นอกกรอบ ของโตโยต้า

ออฟไลน์ watnu

รอดูครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 24, 2016, 08:42:00 โดย watnu »

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
เรื่องนี้ผมไม่ได้ใส่ใจเลยครับ ถ้าอยากฉีกฟิลลิ่งผมว่าซัดเกียร์ธรรมดาไม่ออโต้น่าจะสมหวังกว่า

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
วนลูปรึเปล่าครับ เหมือนการตกแต่งโครเมียมบางยุคก็เชย บางยุคก็ดูแพง

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ไม่โรคจิตหรอกคนเราชอบไม่เหมือนกัน

เรื่องนี้ผมไม่ได้ใส่ใจเลยครับ ถ้าอยากฉีกฟิลลิ่งผมว่าซัดเกียร์ธรรมดาไม่ออโต้น่าจะสมหวังกว่า

ถ้ามี1.2t MT ผมนี่จะไม่สนใจออโต้เลยครับ
長樂.文

ออฟไลน์ ariazero

ชอบไม่เหมือนกันครับปรกติ
อย่างผมไม่ชอบ CH-R เลยมันฉีกToyotaไปหน่อย
ชอบแนว Camryจอมันน้อยดีครับ
1จอพอ อย่างHondaที่ซ้อนมา2จอกับเบ้ามาตรวัตอีก1นี่เริ่มเวียนหัวและ
'8X Familia, '91 TFR ,
'94 Sunny B13, '98 520i (E28), '99 Sunny B14,
'08 Vios, '08 C200, '08 Vitara
'15 Vios, '17Accord G9 MC, '17 X1 18i

ออฟไลน์ Visual

ผมว่าเกินไปหน่อยถ้าจะตัดสินรถคันนึงเพียงเพราะลักษณะเกียร์

ออฟไลน์ Mp4_007

ผมว่ามันเป็นส่วนเล็กๆส่วนนึง ที่ส่วนใหญ่แล้วคนไม่ค่อยให้ความสำคัญขนาดว่าซื้อหรือไม่ซื้อรถคันนั้นหรอกครับ ดูพวกรูปทรง ออฟชั่นมากกว่า คันเกียร์เป็นแน่แท้ ถ้ารถมันสวยออฟชั่นโดน คันเกียร์แบบไหนก็รับได้
ผมใช้ทั้งเกียร์แบบขั้นบันได กับเกียร์แบบกดปุ่ม ถ้าถามว่าชอบแบบไหนชอบแบบปุ่มกดมากกว่ามันดูเซฟกว่าแบบขั้นบันไดมันต้องกดปุ่มถึงจะเลื่อนได้ ยกเว้น nไปd dไปn ถ้าปุ่มกดแบบ city ผมไม่ชอบอย่างแรง ขี้เหร่ไปหน่อย เวลาจะซื้อรถb segment ผมก็ยังมี city อยู่ในตัวเลือกนะ ถึงจะไม่ชอบคันเกียร์มันก็ตาม

ออฟไลน์ SM.

ตอนมาแรกๆ คงยึดที่ 1 ในบ้านเราได้ไม่ยาก

ออฟไลน์ bubball

Honda สมัยนี้ก็ปุ่มกดแล้วนะครับ

ออฟไลน์ Aggressor

• Jr. Member
  • **
  • Be CLASSIC
น่าขำเหมือนกันนะครับ ยี่ห้อที่จขกท.ใช้อยู่ตอนนี้ทั้ง Line up ไม่มีรุ่นไหนที่เป็นเกียร์ขั้นบันไดเลย...น่าผิดหวังจริงๆ

Honda สมัยนี้ก็ปุ่มกดแล้วนะครับ

ฮอนด้าส่วนใหญ่ปุ่มกดหมดแหละครับ มีขั้นบันไดแค่Odyssey Stream Legend เท่าที่จำได้ครับ
長樂.文

ผมว่ามันเป็นส่วนเล็กๆส่วนนึง ที่ส่วนใหญ่แล้วคนไม่ค่อยให้ความสำคัญขนาดว่าซื้อหรือไม่ซื้อรถคันนั้นหรอกครับ ดูพวกรูปทรง ออฟชั่นมากกว่า คันเกียร์เป็นแน่แท้ ถ้ารถมันสวยออฟชั่นโดน คันเกียร์แบบไหนก็รับได้
ผมใช้ทั้งเกียร์แบบขั้นบันได กับเกียร์แบบกดปุ่ม ถ้าถามว่าชอบแบบไหนชอบแบบปุ่มกดมากกว่ามันดูเซฟกว่าแบบขั้นบันไดมันต้องกดปุ่มถึงจะเลื่อนได้ ยกเว้น nไปd dไปn ถ้าปุ่มกดแบบ city ผมไม่ชอบอย่างแรง ขี้เหร่ไปหน่อย เวลาจะซื้อรถb segment ผมก็ยังมี city อยู่ในตัวเลือกนะ ถึงจะไม่ชอบคันเกียร์มันก็ตาม

ซิตี้ของผมก็ชอบโดยรวมทุกอย่างยกเว้นหัวเกียร์ครับ ขับมา4ปีเอาถุงไหมพรมคลุมปิดไว้ตลอด
長樂.文

ผมว่าเกินไปหน่อยถ้าจะตัดสินรถคันนึงเพียงเพราะลักษณะเกียร์

ผิดหวังแค่นิดหน่อยครับ ถ้าให้เทียบกับhrvผมก็ยังเลือกchrอยู่ดี
長樂.文

ออฟไลน์ seeker

เป็นรถรุ่นเดียวในบ้าน ที่คนในบ้านคิดตรงกันว่าต้องโดน
รอดูสเป็คและราคาเลย จะมีรุ่น 4wd ด้วยไหม