ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามความคิดเห็น " ถ้าต้องเลือกรถกระบะ เป็นรถคันสุดท้ายของบ้านจะเลือกอะไร ? "  (อ่าน 2908 ครั้ง)

ออฟไลน์ Labrador bok bok

• Jr. Member
  • **
สวัสดีพี่ ๆ สมาชิกทุกท่าน คืออยากสอบถามพี่ ๆ ทุกคนว่า " ถ้าต้องเลือกรถกระบะ ซึ่งเป็นรถคันสุดท้ายของบ้านจะเลือกอะไร ? " คือโดยส่วนตัวความคิดนี้ยังตีกันในหัวว่า จะเลือกรถที่การขับขี่ดี หรือรถที่การขับขี่ไม่ได้ดีเท่า แต่การบริการดีเยี่ยม (ถ้าใช้เหตุผลคิด ก็จะเลือกรถที่ขับไม่ดีเท่า แต่การบำรุงรักษาง่าย ไม่จุกจิกและศูนย์บริการดีเยี่ยม แต่ก็แอบเสียดายรถอีกคันที่การขับขี่ดีกว่า) ส่วนตัวคงเลือกเจ้า Isuzu D-max v cross 4x4 3.0 Ddi M 4-door A/T อาจจะต้องปรับเปลี่ยนพฤติกรรมการขับขี่ให้เข้ากับรถให้มากขึ้นครับ ไม่ทราบว่า พี่ ๆ สมาชิกจะเลือกด้วยเหตุผลไหนยี่ห้ออะไร และรุ่นอะไร ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ kez

• Hero Member

ออฟไลน์ Tien.W

ช่วงล่างไม่ดี / เบรคห่วย .. โยนเงินลงไปสักก้อน มันก็ดีขึ้นได้แบบผิดหูผิดตา

แต่

รถจุกจิก ช่างไม่เก่ง แก้ไม่จบ อะไหล่เปราะ ขับไปลุ้นไป มีเงินเท่าไหร่ ก็มีโอกาสตายกลางทางครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

ใช้อะไรก็ได้ครับ ต่อให้ยี่ห้อที่ดูว่าไม่น่าไว้ใจถ้าชอบมันก็ไม่ได้ต้องขับกังวลอะไรไร้สาระขนาดนั้น นี่ก็ใช่ยี่ห้อที่คนมองว่าจุกจิกมานานก็ไม่ได้ขับไปกังวลอะไรเลย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ meeuwarn

• Sr. Member
ผมเลือกคันที่ชอบหน้าตาครับ
รถคันที่รู้สึกว่าไม่สวยผมจะไม่ขับ

ออฟไลน์ PC CK

เลือกคันที่ชอบครับจบ
คันที่ไม่ชอบ ขับไปไม่มีความสุขจะเอามาทำไม
เพราะฉะนั้นเลืแกที่ชอบครับ

ออฟไลน์ เนื้อน่องไม่หนัง

เลือกยากเหมอืนกันแฮะ
ถ้าคันหลักไม่ค่อยงอแง แค่เอามาเสริม ผมอาจเลือกคันที่ขับดีครับ แบบว่ายังไงก็ไม่เสียพร้อมกัน คงเลือก Ford
แต่ถ้าคันหลัก เริ่มเก่า หรือมีแววนอนอู่ อาจเอาคันที่อึดๆ ใช้แล้วสบายใจครับ ก็คงไป Revo / Dmax

ก่อนหน้านี้ใช้รถเก่าๆ 20 ปีมา เวลาต้องไปต่างจังหวัดมันไม่ค่อยสบายใจ เหมือนเขาพร้อมเสียทุกเมื่อ
พอเปลี่ยนรถใหม่เลยเลือกรถที่มั่นใจว่า สตาร์ททีเดียวติด และพาเรากลับบ้านได้ มีกลับบ้านไม่ได้ครั้งนึงเพราะแบตหมด
พื้นเพผมไม่ได้เป็นคนขับรถเร็วครับ อาจไม่ได้ซีเรียสเรื่อง สมรรถนะเท่าไร่

ออฟไลน์ samaklen

เลือกรุ่นเก่า ที่คันไม่ใหญ่มากครับ

ออฟไลน์ Devil13

คันสุดท้ายของบ้าน แสดงว่าจะไม่ซื้อกระบะอีกแล้ว
งั้นผมเอา ฟอร์ดแรฟเตอร์ครับ ชอบช่วงล่าง ชอบออฟชั่น เบื่อช่วงล่างกระบะบ้านๆแล้วครับ นั่งมาครึ่งชีวิตแล้ว
เอาไปแต่ง F150 แปลงหน้า -หลัง เอาให้สุดทุกทาง  ;D

ออฟไลน์ mamaman

เอา REVO ไปครับ ใช้ยัน ล้านโลไปเลย เข้าศูนย์สะดวก อะไหล่ถูก โครต
ไม่จุกจิก ขับๆๆๆ ขับ อย่างเดียวครับ

ใช้ Toyota มา 2 คัน ไม่เคยพัง ขับๆๆๆ อย่างเดียว

ออฟไลน์ apinui

รถขับไม่ดี จะทำก็ทำได้แค่ โช็คอัพ+ช่วงล่าง

แล้วพวงมาลัยล่ะ แก้ได้ป่าว รถเลี้ยวห่วยๆพวงมาลัยแย่ๆ นี่ต้องซื้ออะไรใส่หรือ ..

อย่างที่ผมเคยบอก ความสุขของการใช้รถอยู่ตรงไหน

สุขตอนขาย กับตอนซ่อม แต่เวลาใช้นี่ เหมือนเอาชีวิตไปแขวนบนเส้นด้าย โค้งทีสวดมนต์ที งี้หรอเปล่า

ปีนึงเข้าศูนย์กี่ครั้ง และเราขับรถปีนึงกี่วัน เลือกเราจะสุขตอนซ่อมหรือจะสุขตอนใช้

รถมีประกันครับ มีอะไรก็เครม อย่าไปฟังเค้าเล่าว่า "อะไหล่หายาก ซ่อมแพง จุกจิก" คนพูดแบบนี้ไม่เคยใช้ครับ ไปจำคนอื่นมาพูดทั้งนั้น

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
คันสุดท้ายแปลว่ามีคันอื่นแล้วใช่ไหม?

เอาตอนเดียว toyota หรือ isuzu ศูนย์ไหนใกล้บ้านก็เอาอันนั้น

ออฟไลน์ boogie2020

ช่วงล่างรถกระบะมันก็คล้าย ๆ กันหมดอ่ะคับ ด้านหลังก็แหนบ กะโช้ค ....  กระบะทีว่าช่วงล่างเทพ ๆ อย่าง BT50 pro ผมก็เคยโดนป้ายยา จนเคยลอซื้อมาใช้  สุดท้ายก็ อืม ดีนะ แต่ไม่ได้ว้าวอะไรมากมาย มันก็คือฟิลรถกระบะอยู่ดีแหละ เอา Dmax มาอัพช่วงล่าง ก็ได้ฟิลแบบนั้นเหมือนกัน

ผมคงเลือกที่ส่วนประกอบหลักอย่างเครื่องกะเกียร์อึกถึกทนที่สุดก่อนอะคับ  แล้วค่อยเป็นระบบความปลอดภัย ABS, traction ไรพวกนี้   ส่วนช่วงล่างถ้าไม่ชอบ ก็เปลี่ยนเองได้ข้างนอกเยอะแยะ
-----------------------------------------------------------
There is no spoon
-----------------------------------------------------------

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
เลือกหน้าตาที่ชอบก่อนครับ   
สำคัญรองลงมาเกียร์ธรรมดา 

เรื่องอะไหล่ประเทศนี้มีสำหรับรถกระบะเสมอ     ::) ::)
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ seeker

คันสุดท้ายของบ้าน ไม่เก็ทครับ

แต่ถ้าบอกว่าเอามาใช้เป็นประจำ ใช้ทุกวัน หรือใช้วันหยุด
มีรถสำรองให้ใช้ระหว่างซ่อมหรือไม่มี

ถ้าเป็นผมซื้อให้คนงานขับ หรือใช้ทำงานผมจะซื้อดีแม็ก
แต่ถ้าชอบในสมรรถนะ มีรถสำรองใช้ระหว่างซ่อม ผมคงไปดุดัน ขับ 2.2 เก่า 10 ปี มันยังเงียบกว่า crv ผมเลย อัตราเร่งดีกว่าอีก รถนิ่งมาก

แหม เห็นพูด เรื่อง Performance กับกะบะ
แล้วถ้าขับขี่ ปลอดภัยไม่ ใช้รถผิดประเภท
ไม่ได้ซื้อรถ มาสาดโค้งที่ความ 150+ แล้วบอก รถไม่ปลอดภัย

ผมขับรถมา 20 ปี ไม่เคยเกิด อุบัติเหตุ เพราะไม่ซิ่ง
รถทุกคัน มี ลิมิต ของมัน กะบะไม่เอามาให้ซิ่ง ขับโหดๆ มันเอาไว้ บรรทุก กับ ลุยทาง ที่ไม่ใช่กนนหลัก
ขับกะบะ ด้วย พื้นฐานก็ขับๆไป อย่าให้เกิน 120 แค่นี้ก็ชีวิตปลอดภัยไม่เครียดแล้ว

ปล ไม่มีกะบะ คันไหน นุ่มเท่าเก๋งอีกละ ถ้าจะอวย ว่า Ford มันนุ่มเท่าเก๋ง ทั้งที่ ยังไงมันก็คือคานแข็ง + แหนบ
ขนาด PPV มันก็ยังโคลงเคลงเพราะรถมัน สูง และมีช่วงยุบเยอะ
แล้งยังไง สาดโค้งก็ไม่มีทางเท่าเก๋งอยู่ดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 20, 2022, 09:59:35 โดย mamaman »

ออฟไลน์ Sakutaro

:) คันสุดท้าย สำหรับผมต้องเป็นตำนานได้ จิ้มเลยบล็อค 4jj Dmax 3.0 เท่านั้น
เครื่องใหญ่ พื้นฐานดี อึด ทน แรง ทำอะไรในอนาคตก็ได้เปรียบ อะไหล่มีอีกยันหลานบวช แรงมีทุกช่วง กดตรงไหนก็ไป เป็นข้อดีของเครื่องบล็อคใหญ่
เทรนในอนาคตไม่น่าจะมีแล้วเครื่องใหญ่อย่างนี้ครับ ช่วงล่างขับทั่วไปไม่ต่างกันมากนัก สำหรับกระบะขอรับ 8) 8)

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

ถ้าติดสินใจเลือก ผมจะแนะนำว่า ให้เลือกสิ่งที่ชอบก่อน

เลือกที่ชอบ หน้าตา ออฟชั่น และ ความสบายใจ ปัญหาตัวรถ รวมถึงศูนย์บริการและบริการหลังการขาย เป็นลำดับ

ถ้าจุดที่ไม่ชอบแค่จุดเดียว คือ ช่วงล่าง ผมแนะนำให้ไปทำเพิ่ม สัก 4-5 หมื่น มันดีกว่าเดิมเยอะ และดีกว่ารถที่ช่วงล่างเดิมที่คุณอาจจะมองว่าดี(ในตัวเลือก) เป็นไหนๆ ด้วยซ้ำ

เอาสิ่งที่ทำเพิ่มเติมได้ ไว้ท้ายสุด แล้วไปโฟกัส สิ่งที่ทำเพิ่มไม่ได้ ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ Symphonic

ถ้ารถมันไม่มีปัญหาอะไร จะเข้าศูนย์ก็แค่เช็คระยะ
ปีนึ่งก็แค่ครั้ง สองครั้ง  จะอะไรนักกับศูนย์บริการก็ว่าได้

แต่ถ้าเจอกับรถที่มีปัญหา นั่นแหละที่ต้องเข้า-ออกศูนย์เป็นว่าเล่น
คงต้องซ่อมกันจนสนิทกับช่าง , SA คงคุ้นหน้าจนต้องเข้ามาบีบมือ
ให้กำลังใจ ซ่อมๆ สู้ๆ กันต่อไป อย่างเพิ่งถอดใจทิ้งกันแหละครับ

ออฟไลน์ Skywalker_TD

• Jr. Member
  • **
ผมเอา v cross 4x4 3.0  M 4-door A/T  MODEL ปลายปี2023 นะครับ เพราะไมเนอร์มาช่วงนี้

ที่เอา v cross ชอบหน้ากับเบาะนั่งสบายดี  แชตซีจะใหญ่กว่าตัว Hi lander / เติมความแรงได้อีกเยอะ โดยไม่พัง ช่วงล่างพอใช้ได้ แต่ถ้าเติมของอีก ก็จะแจ่มเลย

ออฟไลน์ GOBBS

ไม่เข้าใจคำถามนะ
คันสุดท้ายของบ้าน คือ? ... คันสุดท้ายของชีวิต ใช้ยันไม่ขับรถอีกแล้วใช่ไหม
ตอบเอามันส์และเอาจริง
Mazda BT 50 1.9 hi racer ยกสูง ออโต้ 4ประตู top ครับ ศูนย์ก็กาก รถก็ไม่แรง ขับก็งั้นๆ ขายต่อราคาก็ตกกว่าคู่แฝด ....แล้วเอาทำไม
1.รถมัน Rare ไม่ต้องไปแต่ง มันก็แปลก
2.ผมว่ามันเป็นกระบะที่สวยที่สุดในสายตาผม ทั้งภายในและภายนอก คันอื่นมันดูแข็งๆ เน้นแกร่งๆ มี BT50 นี่ละที่ออกแบบมีความละมุนบ้าง
3.เครื่องยนต์ ระบบ มันพิสูจน์มาแล้วจาก Dmax และซ่อมข้างนอกกับอู่ที่ทำ Dmax ได้
4.ส่วนลดเยอะ ยิ่งมีฟรีค่าแรงศูนย์ 5ปี เข้าศูนย์จนหมดประกันแล้วไปอู่นอกต่อก็ได้
5.ผมไม่ได้ลุย เอา 4x4 ไปทำไม แค่ยกสูงหนีน้ำพอ
6.ผมไม่ได้แบกอะไร 1.9ก็พอ ช่วงล่างรถกระบะต่อให้แต่งก็ไม่ดี จะเอาเครื่องแรงไปทำไมผมขับช้าอยู่แล้ว ผมเกิดมาเจอมังกรทอง 90แรงม้า...รถใหม่ๆก็ขับได้หมดละ
...แต่ละคน เหตุผลต่างกันครับ ตามการใช้ชีวิตของแต่ละคนเถอะ
.....2006 honda jazz idsi
.....2015 mazda2 skyD
..ใช้รถเท่าที่จำเป็นกันเถอะครับ...รถมันติด

ออฟไลน์ Ruksadindan

ไม่เข้าใจคำถามนะ
คันสุดท้ายของบ้าน คือ? ... คันสุดท้ายของชีวิต ใช้ยันไม่ขับรถอีกแล้วใช่ไหม
ตอบเอามันส์และเอาจริง
Mazda BT 50 1.9 hi racer ยกสูง ออโต้ 4ประตู top ครับ ศูนย์ก็กาก รถก็ไม่แรง ขับก็งั้นๆ ขายต่อราคาก็ตกกว่าคู่แฝด ....แล้วเอาทำไม
1.รถมัน Rare ไม่ต้องไปแต่ง มันก็แปลก
2.ผมว่ามันเป็นกระบะที่สวยที่สุดในสายตาผม ทั้งภายในและภายนอก คันอื่นมันดูแข็งๆ เน้นแกร่งๆ มี BT50 นี่ละที่ออกแบบมีความละมุนบ้าง
3.เครื่องยนต์ ระบบ มันพิสูจน์มาแล้วจาก Dmax และซ่อมข้างนอกกับอู่ที่ทำ Dmax ได้
4.ส่วนลดเยอะ ยิ่งมีฟรีค่าแรงศูนย์ 5ปี เข้าศูนย์จนหมดประกันแล้วไปอู่นอกต่อก็ได้
5.ผมไม่ได้ลุย เอา 4x4 ไปทำไม แค่ยกสูงหนีน้ำพอ
6.ผมไม่ได้แบกอะไร 1.9ก็พอ ช่วงล่างรถกระบะต่อให้แต่งก็ไม่ดี จะเอาเครื่องแรงไปทำไมผมขับช้าอยู่แล้ว ผมเกิดมาเจอมังกรทอง 90แรงม้า...รถใหม่ๆก็ขับได้หมดละ
...แต่ละคน เหตุผลต่างกันครับ ตามการใช้ชีวิตของแต่ละคนเถอะ
ผมก็ตีความได้ว่า retirement car เหมือนกัน ถ้ามาสด้าดูแลซ่อมบำรุงรักษาได้อย่างอีซูซุผมว่าก็โอเคครับ

ออฟไลน์ tom46

กระบะเป็นคันสุดท้ายของบ้าน = ที่บ้านมีรถหลายคันอยู่แล้ว การจะเป็นกระบะ 4 ประตู คงไม่จำเป็น

ผมคงเลือกเป็น กระบะ แค็ป ที่เป็น 4 wd เกียร์ MT ครับ ได้มีช่วงท้ายที่ยาวหน่อยไว้สำหรับขนของได้ กับระบบ 4 wd ไว้เผื่อตอนลุยทางดิน ครับ ส่วนยี่ห้อก็แล้วแต่ชอบเลยครับ

สำหรับผม ผมชอบโตโยต้า ตรงที่ศูนย์บริการเยอะ ส่วนการขับขี่ไม่ห่วงครับ ถ้ามีงบใส่ โช้ค สปริง แหนบ ยาง ใหม่ให้ดีขึ้นได้ครับ
M52TUB30 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

ออนไลน์ a@s

• Full Member
เลือกหน้าตาที่ชอบก่อนครับ   
สำคัญรองลงมาเกียร์ธรรมดา 

เรื่องอะไหล่ประเทศนี้มีสำหรับรถกระบะเสมอ     ::) ::)

ผมก็มองเช่นนี้ครับ ยี้ห้อกระบะที่ขายในไทยมานาน ชอบถูกใจตัวไหนเอาเลยครับ เพราะอะไหล่ก็ตามที่ว่าไม่มีขาดแคลนหรอก ยกเว้นเจ้าใหม่อย่าง MG
ขับรถที่ชอบ แล้วอยู่หลังพวงมาลัยมันมีความสุขครับ

ออฟไลน์ Firzen

เลือกคันที่ชอบ/อยากได้ครับ จะได้จบทุกความรู้สึก เวลาขับ/ใช้ก็จะมีความสุขทุกครั้งกับรถ

ส่วนตัวใช้ยี่ห้อที่คนอื่นบอกว่ามีปัญหาจุกจิก ไม่ทน อีกทั้งบริษัทแม่ปิดหนีไปแล้ว แต่ก็ยังไม่เคยกินข้าวลิงเลยสักครั้ง วิ่งรถยาว ๆ 10 กว่าชั่วโมง เกือบ ๆ 1,000 กิโล จากพะเยาบ้านผมไปบ้านแฟนที่อุบลหลายครั้งแล้ว โดยไม่ดับเครื่องเลย มันก็ยังไม่พังครับ

ทั้งที่ ถ่ายน้ำมันเครื่องทุก 1 ปี หรือ 20,000 โล ตั้งแต่เริ่มใช้
      น้ำมันเกียร์เปลี่ยนที่ 4 ปี หรือ 80,000 โล
      น้ำยาหล่อเย็น เปลี่ยนที่ 7 ปี หรือ 140,000 โล
      สายพาน เปลี่ยนที่ 8 ปี หรือ 160,000 โล

ตอนนี้ รถอายุได้ 10 ปี เลขไมล์ 2 แสนถ้วน ๆ แล้วครับ

ดังนั้น เลือกคันที่ชอบแล้วใช้ไปเถอะครับ ไม่ต้องกังวลใด ๆ รถกระบะ มันไม่ได้พังง่ายขนาดนั้นครับ

เลือกคันที่ชอบ/อยากได้ครับ จะได้จบทุกความรู้สึก เวลาขับ/ใช้ก็จะมีความสุขทุกครั้งกับรถ

ส่วนตัวใช้ยี่ห้อที่คนอื่นบอกว่ามีปัญหาจุกจิก ไม่ทน อีกทั้งบริษัทแม่ปิดหนีไปแล้ว แต่ก็ยังไม่เคยกินข้าวลิงเลยสักครั้ง วิ่งรถยาว ๆ 10 กว่าชั่วโมง เกือบ ๆ 1,000 กิโล จากพะเยาบ้านผมไปบ้านแฟนที่อุบลหลายครั้งแล้ว โดยไม่ดับเครื่องเลย มันก็ยังไม่พังครับ

ทั้งที่ ถ่ายน้ำมันเครื่องทุก 1 ปี หรือ 20,000 โล ตั้งแต่เริ่มใช้
      น้ำมันเกียร์เปลี่ยนที่ 4 ปี หรือ 80,000 โล
      น้ำยาหล่อเย็น เปลี่ยนที่ 7 ปี หรือ 140,000 โล
      สายพาน เปลี่ยนที่ 8 ปี หรือ 160,000 โล

ตอนนี้ รถอายุได้ 10 ปี เลขไมล์ 2 แสนถ้วน ๆ แล้วครับ

ดังนั้น เลือกคันที่ชอบแล้วใช้ไปเถอะครับ ไม่ต้องกังวลใด ๆ รถกระบะ มันไม่ได้พังง่ายขนาดนั้นครับ

Colorado มันไม่มีปัญหาอะไรนะครับ ก็เห็นใช้ยาวๆกันหมด อะไหล่ก็ใช่ร่วม ISUZU
ไอ้ที่มีปัญหา คือ เกียร์เทพ นั่นละ 

ออฟไลน์ boost

คันสุดท้ายผมต้อง cyber truck  ::)
2020 CIVIC fc RS 1.5
2017 Mirage GLS-LTD
2015 NAVARA VL auto 4wd
2012 almera V auto
2008 camry acv40 2.4
1991 A31 Rb25det set bo TD06-24v
1990 A31 2JZ GTE 5speed M/T
1984 SUPRA A60 1JZ GTE M/T

ออฟไลน์ Darkart

ขับแล้วสบายใจ เลือก Isuzu ด้วย 4JJ3 ก่อนจะเป็นรถไฟ้ฟ้า
เลือกหน้าตา รูปลักษณ์โดยรวม ออฟชั่น
อะไหล่+บริการหลังการขาย

ไม่ชอบช่วงล่างเดิมจากโรงงาน
ถือเงิน อัพเกรดได้ มีโช็คอัพ+สปริง จานเบรค+ผัาเบรค ยาง มีให้เลือกเยอะมาก ครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
ด้วยความเคารพครับ

ถ้าเป็นคันสุดท้ายของชีวิต และใช้ยาวจนกว่าชีวิตจะหาไม่
เกิดตายไป ลูกหลานยังรับช่วงไปใช้ทำมาหากินต่อได้

ผมคงเลือก TOYOTA หรือไม่ก็ ISUZU ครับ

แต่ส่วนตัวคงเลือก TOYOTA เพราะไม่ค่อยถูกจริตกับวิธีการขายของ ISUZU เท่าไหร่
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK