ผู้เขียน หัวข้อ: RANGER XLT OR BT-50PRO AT (NOT WAITING FOR WT2.2)  (อ่าน 6328 ครั้ง)

ออฟไลน์ Cpete

• Full Member
RANGER XLT OR BT-50PRO AT (NOT WAITING FOR WT2.2)
« เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 15:48:14 »
ผมขอถามเพื่อนๆหน่อยนะคับ ผมจองXLTไป แต่แอบอยากได้Cruise Control อย่างเดียว แต่ก็ไม่อยากรอWILDTRAK กำลังคิดอยู่ว่าจะไปเอาBT-50 PRO AT 2.2ดีไหมคับ เพราะยังไงผมจะเอาไปใส่Roll bar and cover lid เองอยู่แล้ว ก็เลยคิดอยู่้ว่าคุ้มไหม แต่ทางบ้านชอบทรงRanger แล้วผมก็ชอบสีน้ำเงินของFord
เลยกำลังลังเล เลยคับ แล้วBT-50 PROได้เร็วไหมคับ :(

ผมว่าRangerดูสวยเมื่อได้เห็น แต่ถ้าให้จ้องนานๆBT-50 PROจะดูกลมกล่อมดี ไม่เหมือนรถกระบะ เพราะผมเอามาใ้ช้แบบSUV เพราะได้ราคาดีกว่าSUV 1ล้านบวก แถมของข้างในดูดีกว่าพวกCaptiva,CRVเยอะ เลยคับ ไม่น่าเบื่อ :o :o :o

ขอบคุญร่วงหน้าคับ

ออฟไลน์ MoLee

• Hero Member
Re: RANGER XLT OR BT-50PRO AT (NOT WAITING FOR WT2.2)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 21:18:10 »
ผมก็อยากได้นะCruise Control แต่ให้รอWTไม่ไว้เหมือนกันเลย เลยคิดว่าเดี่ยวค่อยติดเพิ่มตอนหลังก็ได้ เชื่อว่าอีกซักพักในเว็บRangerคงมีรับติดกัน ;)

เรื่องได้รถเร็ว BT50 ก็เห็นได้ยินว่าได้รถเร็วกว่าRanger อยู่เหมือนกันครับ แต่ไม่แน่ใจว่าจะได้เร็วกว่ากันมากน้อยแค่ไหน
ส่วนตัวว่าเลือกรถที่เราชอบเถอะ เท่าที่อ่านมาเืลือก Ranger ก็ดูโอแล้ว เพราะที่บ้าน จขกท.ชอบ และคุณก็ชอบสีมันด้วย ยกเว้นเสียแต่ ไม่ได้รถตามที่กำหนด ค่อยว่ากันอีกทีครับ (ผมก็ลุ้นอยู่เหมือนกัน :P)

Re: RANGER XLT OR BT-50PRO AT (NOT WAITING FOR WT2.2)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 21:34:11 »
ผมก็อยากได้นะCruise Control แต่ให้รอWTไม่ไว้เหมือนกันเลย เลยคิดว่าเดี่ยวค่อยติดเพิ่มตอนหลังก็ได้ เชื่อว่าอีกซักพักในเว็บRangerคงมีรับติดกัน ;)

เรื่องได้รถเร็ว BT50 ก็เห็นได้ยินว่าได้รถเร็วกว่าRanger อยู่เหมือนกันครับ แต่ไม่แน่ใจว่าจะได้เร็วกว่ากันมากน้อยแค่ไหน
ส่วนตัวว่าเลือกรถที่เราชอบเถอะ เท่าที่อ่านมาเืลือก Ranger ก็ดูโอแล้ว เพราะที่บ้าน จขกท.ชอบ และคุณก็ชอบสีมันด้วย ยกเว้นเสียแต่ ไม่ได้รถตามที่กำหนด ค่อยว่ากันอีกทีครับ (ผมก็ลุ้นอยู่เหมือนกัน :P)
ปกติแล้วCruise Controlติดตอนหลังได้ไหมคับ มันจะยากไหมคับ ต้องใช้อะไรมั่งอะป่าวคับ เพราะถ้าได้ผมจะไม่คิดถึงWildtrakเลยxD ;D ;D

ออฟไลน์ TnP_PKt

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 22:05:11 »
BT50 แพงกว่า Ranger ประมาณ 50,000 บาท

แต่สิ่งที่ BT เหนือกว่าเห็นคือ

1.cruise control

2.เบาะหนัง

3.limited  slip

ออฟไลน์ MoLee

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 22:21:41 »

ปกติแล้วCruise Controlติดตอนหลังได้ไหมคับ มันจะยากไหมคับ ต้องใช้อะไรมั่งอะป่าวคับ เพราะถ้าได้ผมจะไม่คิดถึงWildtrakเลยxD ;D ;D
ท่านจองรุ่นไหนป่ะล่ะครับ? ถ้า2.2 ยกสูงAT ผมว่าติดเพิ่มทีหลังได้นะ เพราะ2.2 WT ยกสูง มันแค่ตกแต่งเพิ่ม มีของเล่นเพิ่มแค่นั้นเอง เกี่ยร์เครื่องเหมือนกันหมด(ยกเว้นมันมีลิมิเต็ดสลิป) อีกซักพักผมว่าที่เว็บRanger คงจะมีคนรับทำ ราคาน่าจะหลักพัน แต่จะพันปลายพันต้น(อันนี้ยังไม่แน่ใจ) แต่เห็นอ่านแว็บๆที่เว็บranger มีคนเริ่มแปลง รถกันบ้างแล้วล่ะ รออีกซักพัก(น่าจะพักใหญ่อยู่) รอสูตรเขาDIY กัน

ปล.คิดดูจาก civic FDที่ใช้อยู่ ตอนนี้มีหมดรับทำ USB aux Cruise Control  ปุ่มคุมเครื่องเสียง เรียกว่าซื้อตัวล่างมา เอาไปทำให้สเป็กเท่าตัวท็อปๆได้ ::)

ออฟไลน์ focus man

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 23:03:41 »
cruise ในเรนเจอร์ สวิทช์มันติดกับพวงมาลัย นั่นแปลว่า "ถ้าทำได้" ต้องเปลี่ยนพวงมาลัย

จากประสบการณ์กับ captiva การจะให้ได้มาซึ่ง cruise โดยต้องเปลี่ยนพวงมาลัย....หมื่นแก่ๆ ถึง 2 หมื่นเชียวละครับ และก็ไม่ง่ายเลยครับ

เป็นผมจะรอ WT ครับ  ทีเดียวจบ

ออฟไลน์ luktal_wangpha

• Jr. Member
  • **
  • ครูชำนาญการพิเศษ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 09:05:04 »
ผมขอถามเพื่อนๆหน่อยนะคับ ผมจองXLTไป แต่แอบอยากได้Cruise Control อย่างเดียว แต่ก็ไม่อยากรอWILDTRAK กำลังคิดอยู่ว่าจะไปเอาBT-50 PRO AT 2.2ดีไหมคับ เพราะยังไงผมจะเอาไปใส่Roll bar and cover lid เองอยู่แล้ว ก็เลยคิดอยู่้ว่าคุ้มไหม แต่ทางบ้านชอบทรงRanger แล้วผมก็ชอบสีน้ำเงินของFord
เลยกำลังลังเล เลยคับ แล้วBT-50 PROได้เร็วไหมคับ :(

ผมว่าRangerดูสวยเมื่อได้เห็น แต่ถ้าให้จ้องนานๆBT-50 PROจะดูกลมกล่อมดี ไม่เหมือนรถกระบะ เพราะผมเอามาใ้ช้แบบSUV เพราะได้ราคาดีกว่าSUV 1ล้านบวก แถมของข้างในดูดีกว่าพวกCaptiva,CRVเยอะ เลยคับ ไม่น่าเบื่อ :o :o :o

ช่วยกรุณาไปตอบคำถามในกระทู้ ISUZU MU7 ที่คุณว่าได้ส่วนลด ๓๐๐,๐๐๐ บาทไทยด้วยค๊ะ คุณพ่อเบิกเงินมาแล้วจะไปซื้อใช้ในสำนักงาน ๒ คัน ยังรอคำตอบเรื่องรายละเอียดจากคุณอยู่นะค๊ะ มีจริง ได้หรือไม่ได้ หรือเข้าใจผิดอะไรยัง ช่วยตอบด้วย ลูกตาลจะได้ไปอธิบายให้พ่อฟังถูก ค๊ะ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 09:09:05 »
^
^
^

รู้สึกว่าจะพิมพ์ผิดนะครับจริงๆ 3 หมื่นรึเ็นตัวทดลองขับ ถ้า 3 แสนป้ายแดงผมก็จัดเหมือนกัน
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Aek_CM

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 09:30:50 »
ถ้าอยากได้แบบ suv ก็จัด bt50pro 2.2AT เลยครับ รับรองไม่ผิดหวังครับ  แต่ถ้าชอบแบบลุยๆโหดๆ ผมว่า t6 น่าจะ
ดูเข้าท่ากว่าครับ นี่ถ้า bt50pro 2.2AT มี DVD + NAVI + ไฟหน้าโปรเจตเตอร์ ละก็ เหอะๆๆๆๆ ผมว่า จะดูดีกว่านี้อีก โขเลยครับ

เหอะ ผมขับตัว 874 สีดำ เคยเจอด่านตรวจ แถวลำปางเรียก นึกว่ามีอะไร ...ตร. บอก ไม่มีอะไรครับ ที่เรียกเพราะรถสวยดีครับ
พอดูข้างใน บอก ดูหรูดีนะครับ เท่ ด้วย  แล้ว เขาก็บอกว่า เชิญเลยครับ... :D :D :D

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 10:00:13 »
ผมเชียร์ BT PRO น่ะความชอบส่วนตัวล้วนๆ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 10:30:07 »

ช่วยกรุณาไปตอบคำถามในกระทู้ ISUZU MU7 ที่คุณว่าได้ส่วนลด ๓๐๐,๐๐๐ บาทไทยด้วยค๊ะ คุณพ่อเบิกเงินมาแล้วจะไปซื้อใช้ในสำนักงาน ๒ คัน ยังรอคำตอบเรื่องรายละเอียดจากคุณอยู่นะค๊ะ มีจริง ได้หรือไม่ได้ หรือเข้าใจผิดอะไรยัง ช่วยตอบด้วย ลูกตาลจะได้ไปอธิบายให้พ่อฟังถูก ค๊ะ
โทษนะคับ พอดีผมพิมผิด แล้วผมก็ได้send private messageไปให้คนที่ส่งมาหาผมแล้ว  ขอโทษอีกครั้งนะคับ ที่บอกได้้ไม่ทั่วถึง จิงๆแล้วDeal ที่ผมได้มาคือ30,000 แล้วให้Film 3M , and alittle more คับ

:'( :'( :'( ;) ;) ;) ;)

ออฟไลน์ luktal_wangpha

• Jr. Member
  • **
  • ครูชำนาญการพิเศษ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 13:42:36 »

โทษนะคับ พอดีผมพิมผิด แล้วผมก็ได้send private messageไปให้คนที่ส่งมาหาผมแล้ว  ขอโทษอีกครั้งนะคับ ที่บอกได้้ไม่ทั่วถึง จิงๆแล้วDeal ที่ผมได้มาคือ30,000 แล้วให้Film 3M , and alittle more คับ

:'( :'( :'( ;) ;) ;) ;)
ขอบคุณค๊ะ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 02:07:06 »
ชอบRanger มากกว่า