ผู้เขียน หัวข้อ: มาแล้ว CHR คันแรกในไทย บร๊ะเจ้า 2.4 ล้าน !!!  (อ่าน 13541 ครั้ง)

ออฟไลน์ nuntapon.s

• Hero Member
Re: มาแล้ว CHR คันแรกในไทย บร๊ะเจ้า 2.4 ล้าน !!!
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2017, 13:18:11 »
TMT ยิ้มเลยครับ เกรย์ตั้งราคาแบบนี้
เพราะถ้าประกอบไทย(หรืออาเซียน) ตั้งราคา1.2-1.4ล้านสบายเลย...เพราะคุยได้ว่า รถเกรย์ 2.4ล้าน นี่ลดมาครึ่งนึงเลยนะเธอ
คล้ายๆกับ Juke เกรย์กดไปเกือบสองล้าน nissan เอามาจากอินโด 8-9แสน .... หลายๆคนบอกว่าถูกมากกก ทันที
(ทั้งๆที่ตอนที่เทก่อนจะเลิกขาย nissan ลดเป็นแสนอีกต่างหาก)

ผมว่าเขาไม่ได้เอามาขายแข่งกับเกร์นะครับ เขาเอามาขายแข่ง Bseg crossoverยี่ห้ออื่น  ตั้ง1.2-1.4ก็มารอดูกันครับว่าจะขายใคร

ออฟไลน์ VORA

• Sr. Member
Re: มาแล้ว CHR คันแรกในไทย บร๊ะเจ้า 2.4 ล้าน !!!
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2017, 13:26:57 »
นั่นชุดแต่ง modelista เลยนะ ของแท้หลายหมื่นอยู่  ของไทยน่าจะเตรียมก็อปอยู่รอให้ประกอบในไทยก่อนปีหน้า...
จริงผมก็ไม่ชอบนะ  มันดูกันดั้มไปหน่อย

ความจริงอยากเข้าใจการตลาดแบบนี้เหมือนกันนะ ทั้งๆที่รู้ว่ารถจะประกอบขายไทยปีหน้า ในราคา 1.xx ล้าน
กลับสั่งเข้ามาขาย ขายได้กี่เดือน กี่คัน ตั้งราคา อะไรคือจุดแข็ง กลุ่มเป้าหมายคือใคร....จุดคุ้มทุน....

อยากรู้จริงๆครับ

ออฟไลน์ MUK

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2017, 13:40:22 »
ถ้าราคาขายในไทย ไปแต่ 1.2 ล้าน คงไม่ได้เป็นเจ้าของ อยากให้มีราคาตั้งแต่ 8 แสน เป็นต้นไป :)

ออฟไลน์ h0661036

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2017, 13:58:55 »
ผมเห็นวิ่งแถวบ้าน เมื่ออาทิตย์ที่แล้ว (ชลบุรี)   

ออฟไลน์ norrarac

• Full Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2017, 15:33:48 »
กลัวว่าจะเห็นเกร์ยขายราคานี้ TMT เลยตั้งราคาซัก 1.5ล้าน ก็ยังถูกกว่าอยู่ดีอ่ะดิ 555

ออฟไลน์ punn

• may the force lead your way ...
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2017, 16:39:28 »
ตัวเลขเยอะๆ สงสัยซื้อเอามาหักภาษีบริษัท  ;D
เป็นคนโลกปกติธรรมดา :)
ไม่โลกสวย และไม่โลกมืด อยู่กับความเป็นจริงและพลังงานบวก ..

ปราชญ์สอนสิ่งไหน คนก็จะจำสิ่งนั้น
ประสบการณ์เจอแบบไหน คนก็จะคิดทางนั้น
ต่างคนต่างประสบการณ์เรียนรู้สิ่งเดียวกัน ก็จะออกมาแตกต่างกันไปครับ

MacH1

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2017, 16:51:43 »
ราคานี้ ซื้อ Subi Forester XT ตัว JDM 280 ม้ายังดีกว่ารถหน้าตาเลอะๆเกินๆแบบนี้ครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2017, 17:06:22 »
คนซื้อก่อนคงอารมณ์ จู๊ค กับ พรีอุสเลย

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2017, 17:53:52 »
ราคานี้ ซื้อ Subi Forester XT ตัว JDM 280 ม้ายังดีกว่ารถหน้าตาเลอะๆเกินๆแบบนี้ครับ

เห็นด้วยนะครับ เป็นผมก็คง XT

หรือว่าคงกระโดใส่ LEXUS NX เลย

ออฟไลน์ GOBBS

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2017, 18:49:41 »
TMT ยิ้มเลยครับ เกรย์ตั้งราคาแบบนี้
เพราะถ้าประกอบไทย(หรืออาเซียน) ตั้งราคา1.2-1.4ล้านสบายเลย...เพราะคุยได้ว่า รถเกรย์ 2.4ล้าน นี่ลดมาครึ่งนึงเลยนะเธอ
คล้ายๆกับ Juke เกรย์กดไปเกือบสองล้าน nissan เอามาจากอินโด 8-9แสน .... หลายๆคนบอกว่าถูกมากกก ทันที
(ทั้งๆที่ตอนที่เทก่อนจะเลิกขาย nissan ลดเป็นแสนอีกต่างหาก)

ผมว่าเขาไม่ได้เอามาขายแข่งกับเกร์นะครับ เขาเอามาขายแข่ง Bseg crossoverยี่ห้ออื่น  ตั้ง1.2-1.4ก็มารอดูกันครับว่าจะขายใคร

ไม่ได้ขายแข่งกับเกรย์อยู่แล้วครับ แต่จะยกตัวอย่างว่าเหมือนเคส Juke นั่นละ
1.2 -1.4 ถ้าตัวไฮบริด top option ละครับ ได้อยู่นะ(สเปคเดียวกับเกรย์ตอนนี้นะ)....ผมละกลัวใจ TMT นั่นละ พักหลังนี่ตั้งราคาดุกระจาย REVO VIOS นี่ตั้งราคาซะเซลปวดหัว
ราคามันขายยากอยู่ละ(ถ้าตั้งแบบผมบอก)
แต่ที่ผมจะสื่อว่า TMT จะยิ้มตรงที่ คนทั่วไปได้รับรู้โดยที่ TMT ไม่ต้องออกแรงเลยว่า ราคาที่มาหนะ เทียบกับตลาดโลกฉันไม่แพงนะ(แต่ถ้าเทียบกับ HRV มันก็แพง) เหมือน Juke นั่นละครับ รถเกรย์ร่วม 2ล้าน นิสสันไทยขาย 8แสนปลาย คนแย่งกันจอง 5000 คันแรก เพราะคิดว่ามันถูกมาก ตอนนั้น ต่อให้นิสสันตั้งราคา 9แสนนิดๆ ผมว่ามันก็ขายได้เยอะอยู่ดี...(ราคาต้นทุน Juke เท่าไหร่ ก็เท่าที่เห็นราคาท้ายๆ นั่นละ)
อย่าลืมว่า CX3 XD high plus ราคาก็เรทเดียวกันเลยนะครับ(แล้วมีคนซื้อด้วย) ด้วยไฮบริด ชื่อโตโยต้า แล้วถ้า option มาเต็ม ผมว่า เค้ากล้าๆ ตั้งราคานี้นะ(ส่วนลดทีหลัง ว่ากันอีกที)
.....2006 honda jazz idsi
.....2015 mazda2 skyD
..ใช้รถเท่าที่จำเป็นกันเถอะครับ...รถมันติด

ออฟไลน์ r0u0g0e0k

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2017, 21:04:03 »
รถนอกนำเข้ามันก็ราคาเเบบนี้ เเหละครับ บางท่านก็หาข้อ ติเกินไป

สาย ฮอนด้า เค้าสั่ง ตัว เเจ้ส rs เเท้ เข้ามากันก็เเตะๆสองล้านครับ

ไม่ได้มามอง ว่าเหมือนรถบ้านเราไม่กี่เเสน

มันคือความพอใจของเค้าว่าคือรถตัว RS ตัวเเท้ จากนอก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 03, 2017, 21:10:10 โดย r0u0g0e0k »

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2017, 22:38:00 »
เป็นผมเลือก Prius Prime ดีกว่าคับ เพราะไม่มาไทยชัวร์
แต่ CH-R นี่ประเดี๋ยวก็มาละ

ออฟไลน์ No Trespassing

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2017, 23:13:30 »

ไม่ได้ขายแข่งกับเกรย์อยู่แล้วครับ แต่จะยกตัวอย่างว่าเหมือนเคส Juke นั่นละ
1.2 -1.4 ถ้าตัวไฮบริด top option ละครับ ได้อยู่นะ(สเปคเดียวกับเกรย์ตอนนี้นะ)....ผมละกลัวใจ TMT นั่นละ พักหลังนี่ตั้งราคาดุกระจาย REVO VIOS นี่ตั้งราคาซะเซลปวดหัว

รีโว่ตั้งมาเผื่อส่วนลดครับ ปัจจุบันลดกันรวมๆ (รวมๆ หมายถึงส่วนเงินสด+ประกัน+ของแถมต่างๆ) ก็ 100k เป็นขั้นต่ำ ใครมีเงิน 3-5 หมื่น ก็ออกได้แล้ว

ส่วนวีออส นอกจากตั้งเผื่อส่วนลดแล้ว ยังเข้าใจว่าตั้งเพื่อเกรดตัวเองขึ้นไปหนี ยาริส ซีดาน ที่กำลังจะเปิดตัวครับ นัยว่าใครอยากได้ 1.5 ก็ต้องจ่ายแพง

(แต่หักส่วนลดแล้ว ก็อยู่ราวๆ 7 แสนครับ)

ออฟไลน์ bullyboy

• Full Member
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2017, 09:06:01 »
ไม่ชอบชุดแต่งเลย
จริงๆ มันเป็นรถที่หน้าตาน่าเกลียด แต่ทรวดทรงดีเท่านั้นเอง  ;D

แบบนี้ถ้าคนชอบก็แสดงว่าเค้าชอบรถที่หน้าตาน่าเกลียดรึเปล่าครับเนี่ย

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2017, 16:01:26 »
ราคาสำหรับคนที่ต้องการจริงๆๆ + มีเงินด้วย

ออฟไลน์ rokrok

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2017, 18:17:43 »
แปลกตรงไหนครับ

เขาเอาเข้ามาให้คนที่อยากได้มากๆ เท่าไหร่ก็จ่ายไง

เหมือนIphone เครื่องหิ้วอะครับ ทั้งๆที่รู้ว่าเดือนหน้าก้เข้าไทยแล้ว

แต่ก็มีคนเป็นหลายร้อยหลายพันคน เลือกที่จะซื้อเครื่องหิ้ว ราคาเกือบแสนมาใช้ก่อนชาวบ้าน เพราะความคูล