ผู้เขียน หัวข้อ: YUMA motor / Royal Motor มีท่านใดใช้บริการอยู่ไหมครับผม Cayenne Diesel/RD30s  (อ่าน 15423 ครั้ง)

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

• Hero Member
พอดีอยากทราบความน่าเชื่อถือและการบริการอะครับผม 
เพราะจะออก RD30S กับ Royal Motor  ไม่ก็  Cayenne Diesel กับ Royal Motor อะครับผม

ตอนนี้ติดปัญหาเรื่องราคาแล้วก็กำลังตัดสินใจอยู่อะครับ เพราะส่วนตัวไม่เคยซื้อกับเกรย์เลยครับ
ขอบคุณครับผม

ออฟไลน์ earth_e60

• Sr. Member
ผมว่าดีทั้งคู่นะ บริษัท และ 0 บริการดูใหญ่ น่าเชื่อถือดี แต่ผมคงเลือก royal เพราะใกล้บ้าน เคยไปดูมา

ออฟไลน์ Gamo

ไม่ออกกับ AAS หล่ะครับ? วันก่อนเซลล์ AAS แวะเอาบัตรมอเตอร์โชว์มาให้ บอกว่าซื้อตอนนี้ได้ประกัน 9 ปี กับผ่อน 0% 60 เดือน หรือไรเนี่ยหล่ะครับ จริงๆ ผมว่า AAS ให้ส่วนลดได้เยอะอยู่นะครับ ถ้าคุยถูกคน ระวัง diesel จะมีปัญหากับน้ำมันบ้านเรานะ  ;D แล้วตกลงอากง เลือก RR หรือ Bentley ครับ? อย่าลืมถ่ายรูปมาให้ชมบ้างนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 29, 2011, 18:32:32 โดย Gamo »

สงสัยจังว่า กุญแจ RUF ลองตรา Porsche ออกด้วยรึเปล่า

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
ไม่ออกกับ aas ล่ะครับ ระยะการประกันยาวกว่านะครับ ถึงมันจะแพงก็เถอะ อุ่นใจสบายกว่าด้วยนะครับ

ไม่ออกกับ aas ล่ะครับ ระยะการประกันยาวกว่านะครับ ถึงมันจะแพงก็เถอะ อุ่นใจสบายกว่าด้วยนะครับ

ออฟไลน์ earth_e60

ออก AAS ก็ดีนะครับ แต่ถ้ารู้จักช่าง วัต นี้ออกข้างนอกซ่อมได้ สบายเลย

รุ่นพี่ผมซื้อ carrera ปี 2006 18m กับ AAS ขายออกไป ได้ 6 ล้าน เจ็บบมากกก

ได้คุยกับเซล AAS แล้วครับผม  Porsche Cayenne Diesel  10.7 ล้านบาทครับ  ราคานี้ถือเป็นรถศูนย์ก็ไม่ไหวแล้วครับผม  มันมากเกินไป เค้าแอบบอกว่าได้เต้มที่ 10 ล้านบาท ^^" ดูเหมือนลดเยอะครับ   แล้ว Options ก็เป็นตัวกลางๆครับไม่ได้สูงมาก    

ส่วนตัวปลื้ม Royal Motor ครับ เซลชื่อคุณวอครับ  บริการดีมากเลยครับ พ่อผมไป Test เมื่อวันก่อนครับกดไป 190-200 Km/H   เซลบอกว่ายังได้อีกนะครับเพราะได้ถึง 238 Km/h   แล้วก็คุยกัน 2-3 ชมครับพี่เค้าดีมากๆเลนครับ  รู้เรื่องเครื่องยนต์ดีมากทีเดียวครับ   พ่อผมก็ถูกใจครับ  ดูศูนย์บริการ การจัดการอะไหล่ ดูเป็นระเบียบเรียบร้อยดีครับ  เท่าที่ผมดูคุณพ่อน่าจะออกกับที่นี่ครับ แต่ก็อาจดูบางเจ้าอีกต่อครับ แต่Royal Motorดีที่ว่า เพราะเค้าได้มีการจูนเครื่องและเปลี่ยนอะไหล่บางส่วนให้ใช้กับน้ำมันบ้านเราได้ครับ แล้วก็เป็นเสมือนรถศูนย์จาก RUF ครับผม   รับประกันเครื่อง+เกียร์+ส่วนต่างๆที่เกี่ยวกับเครื่อง 3ปี  50,000KM   และส่วนอื่นๆ  1ปี 50,000 KM    อะไหล่สามารถสั่งมาทาง Air ได้เลย     วันก่อนไปเจอช่าง Germany ด้วยครับกำลัง จูนอะไรซักอย่างครับ ^^

ปล.แค่แสดงความคิดเห็นนะครับ  ผมเป็นเพียงลูกค้าที่สนใจซื้อ  ไม่ใช่เซลนะครับผม ^^  

methus zaa

ต้องสั่งอะไหล่กับจูนเครื่องเลยหรอครับ
aas ไม่ต้องทำไรเลยครับ แค่ผ่านกระบวนการก็ดีมากแล้วครับ ผมแค่อยากให้พี่ซื้อกับ aas หน่ะครับ จะได้ไม่มีปัญหาทีหลัง
แต่ถ้าพี่มั่นใจว่าดี ก็ซื้อไปเถอะครับ อิอิ

ออฟไลน์ Fly to dream

yuma เป็นตัวเเทนจำหน่ายของ RUF เลยนี่ครับ ผมว่าไม่มีปัญหานะครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ paulmoderndog

ในweb porche.co.th บอกว่า Cayenne Diesel 9.4ล้านไม่ใช่เหรอครับ สงสัย6แสนเป็นค่าคอม ถ้างั้น aas ไม่จริงใจเหรอครับ

methus zaa

ใช่ครับพี่ 9.4 ล้านเอง

9.4 ล้านเป็นราคาเริ่มต้นครับ รู้จักระดับบริหารได้ถูกกว่านี้เยอะ  ;D ของพ่อน้อง Varit7530  คงมี option เพิ่มเติม หล่ะครับ

yuma เป็นตัวเเทนจำหน่ายของ RUF เลยนี่ครับ ผมว่าไม่มีปัญหานะครับ

Royal Motor ครับผมที่เป็นตัวแทน RUF 
Yuma Motor รู้สึกจะมี  9ff  BRABUS  Wiesmann   จาก Germany ทั้งหมดเลยครับผม ^^

ออฟไลน์ jojow

ผมซื้อ 370Z ที่ Royal Motors ก็บริการดีนะครับ

ส่วนลดแล้วแต่คุย ทุกทีอยากขายอยู่แล้ว กล้าต่อ เค้าก็กล้าให้ครับ(แต่อย่าน่าเกลืยดมากนะครับ)
2002 BENZ W220 S280 ,2002 PEUGEOT 406 D9
2004 BMW E60 525ISE ,2011 NISSAN 370Z
2011 BMW F10 525d ,2012 BMW F10 520i
2012 MAZDA BT-50PRO DBL 2.2 ,2015 TOYOTA ALPHARD SC PACKAGE
2015 PORSCHE CAYENNE S E-HYBRID ,2017 PORSCHE 718 CAYMAN S
2017 VOLVO S90D4 POLESTAR
2020 TOYOTA CROSS
2021 TESLA MODEL3

Royal Motor ครับผมที่เป็นตัวแทน RUF 
Yuma Motor รู้สึกจะมี  9ff  BRABUS  Wiesmann   จาก Germany ทั้งหมดเลยครับผม ^^

เสริมครับ รู้สึกจะมี Aston Martin ด้วยครับ เคยตามคนรู้จักไปดู ที่แถวพระราม 3

ออฟไลน์ supereat

• Newbie
  • *
แล้วที่คุณvarit7530  เช็คกับทาง royal กับ yuma ได้ราคามาเท่าไหร่หรอครับ
รบกวนขอทราบราคาเป็นแนวทางหน่อย

แต่เท่าที่ดูรู้สึกว่าช่วงนี้ทางaas จะเน้นโปรโมชั่นเป็นตัวไฮบริดนะครับ
ถ้าจำไม่ผิด 7.9ล้านมั่งครับ ต้องลองเช็คดูอีกทีครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

;D ;D ;D ;D จำผิด อิอิ หน้าแตกครับ 555 จำสลับ อิอิ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย